1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiếng Anh cơ bản cho người mới bắt đầu

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi -, 04/10/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tattoo_hp

tattoo_hp Thành viên mới

Xin chào tất cả quý vị và các bạn! Từ hôm nay trên Hoctoday.com sẽ ra mắt thêm 1 chuyên mục mới đó là chuyên mục "Học Tiếng Anh". Tại chuyên mục này HocToDay sẽ tổng hợp và hướng dẫn các bạn những kỹ năng học Tiếng Anh từ cơ bản đến nâng cao.
    học Tiếng Anh thứ tự như sau: Phát Âm Tiếng Anh > Kỹ năng nghe Tiếng Anh > Kỹ năng nói Tiếng Anh > Kỹ năng đọc > Kỹ năng Viết.

Bài 1: Học bảng chữ cái Tiếng Anh

Bài học đầu tiên chúng ta sẽ cùng nhau học về "Bảng Chữ Cái Tiếng Anh". Đây là bài học hướng dẫn các bạn cách đánh vần, phát âm chuẩn và ghi nhớ các chữ cái Tiếng Anh.
    Mẹo: Để học tập và tiếp thu tốt bài này các bạn nên cần hiểu rõ nội dung rồi sau đó nghe các đoạn Video Clip dưới đây. Các bạn có thể nghe đi nghe lại nhiều lần nếu cảm thấy cần thiết

Mục tiêu của bài 1: Học Tiếng Anh Cơ Bản

Biết cách đánh vẫn các chữ cái trong bản chữ cái Tiếng Anh

Đánh vần được tên của mình khi có người nào đó hỏi bạn
    Nội dung bài 1: Học Tiếng Anh Cơ Bản
    There are 26 letters in the English alphabet.
    => Có 26 chữ cái trong tiếng Anh
    There are 5 vowels: A, E, I, O and U
    => Có 5 nguyên âm: A, E, I, O và U
    The rest of the letters are consonants.
    => Các chữ cái còn lại là phụ âm
    Practise reading the letters out loud:
    => Thực hành đọc to các chữ cái:
    Capital letters (upper case letters):
    => Chữ viết hoa:
    A B C D E F G H I
    J K L M N O P Q R
    S T U V W X Y Z
    Small letters (lower case letters):=> Chữ viết thường:
    a b c d e f g h i
    j k l m n o p q r
    s t u v w x y z
    Để yêu cầu bạn đánh vần tên của bạn bằng Tiếng Anh, người ta có thể hỏi như sau:

VIDEO CÁC BÀI HÁT TIẾNG ANH
    1. Listen and repeat/ Hãy nghe và lặp lại:

2. Alphabet song/ Bài hát về bảng chữ cái:

Lyrics/ Lời:

A-B-C-D-E-F-G,
    H-I-J-K-LMNO-P,
    Q-R-S; T-U-V,
    W; X; Y and Z!
    Now I know my ABCs;

Next time won't you sing with me?

3. Another song/ Một bài hát khác

P/s: Nội dung bài viết được Hoctoday.com tổng hợp từ các nguồn trên Internet về biên tập lại, nếu các bạn có ý kiến đóng góp xin vui lòng gửi bình luận dưới đây để mọi người cùng thảo luận nhé :)
    Chúc các bạn học tập tốt!
    Nguồn: Tiếng Anh Cơ Bản Cho Người Mới Bắt Đầu
  2. charliepham

charliepham Thành viên mới

Website của bí bạn là cho học miễn phí ah?
  3. Tram_cherry

Tram_cherry Thành viên mới

Học bên Tome có chuyên về các khóa phát âm nè, mình thấy học tiếng Anh nên tham gia học phát âm trước , là tiền đề, là nền tản cho việc học giao tiếp sau này.
  4. giacmochungtinh

giacmochungtinh Thành viên quen thuộc

Học tiếng anh hay và chất lượng thì mình chọn ILI ở gần công viên lê thị riêng . Vì cũng đã từng học qua nhiều nơi nhưng mình vẫn chọn ILI ah, giáo viên bản ngữ trong suốt khóa học luôn đó mọi người, tuy trung tâm nhỏ , cơ sở vất chất không bằng trung tâm lớn nhưng giáo viên dạy hay , nhiệt tình thân thiện , đối với mình là được rùi.
    nguyenquynhthysunshineofmylife thích bài này.
  5. meomun15

meomun15 Thành viên mới

Trước đây mình từng học bên Anh Ngữ ICES á. Mình quê ở Hà Nội vào TPHCM để học, do ngôn ngư vùng miền nên khi học mình cũng gặp rất là nhiều khó khăn, tuy rằng mình cũng biết được sơ lược về Tiếng Anh rồi, nhưng cách phát âm và giọng nói của mình khi nói chuyện thì người khác nghe cũng rất là khó khăn. Rồi mình cũng tìm kiếm và học thử ở các TT lớn nhưng mình cũng không cải thiện và theo kịp bài, cũng vì ngăn cách bởi ngôn ngữ vùng miền. Lúc ấy mình rất là nản lòng, thứ nhất là khi học theo bài không kịp và thầy cô lại giảng bài khá nhanh dù nhiều lần mình xin giảng lại, nhưng cũng tự cảm thấy mình quá chậm làm cho các bạn khác cũng bị tuột lại theo mình, mặc cảm nên cũng quyết định xin nghỉ luôn. Rồi vô tình gặp được 1 bạn qua nói chuyện thì mình biết là bạn ấy cùng quê với mình, nhưng giọng nói giờ không còn chất miền Bắc nữa, trình độ tiếng anh cũng rất giỏi bạn ấy rất là tự tin khi giao tiếp với người nước ngoài, bạn ấy chỉ mình sang học bên TT Anh Ngữ ICES Q.7 thử xem sao, trước đây bạn củng từng luyện bên ấy. Thấy rất là chất lượng, giá cả hợp lý nữa. Qua tìm hiểu thì mình biết là lớp học thì không quá 5 học viên, Thời gian học năng động do học viên tự chọn. Thầy cô thì rất là nhiệt tình và giàu kinh nghiệm, chỉ sau 6 tháng học thì mình đã không còn tự ti nữa, giờ thì giọng nói và vôn tiếng anh của mình cũng được nâng lên rất nhiều. Bạn nào cần thì cứ tham khảo thử xem sao nhé. Facebook: Hoc Anh Van ICES - SĐT: 091.333.5203
  6. sunshineofmylife

sunshineofmylife Thành viên tích cực

Mình công nhận để có thể nói chuyện và giao tiếp lưu loát với giáo viên thì cả một quá trình mày mò và phấn đấu.Mình đã học nhiều lắm rùi mà không biết mình dở hay sao đó mà tới giwof vẫn không cải thiện được nhiều. Mặc dù công việc của mình đang rất cần phải giao tiếp tốt. Chắc có lẽ mình lớn tuổi hơn so với mấy bạn sinh viên hay sao ta. Dạo này mình bắt đầu học thấy đỡ đỡ hơn vì mình vừa dđổi trung tâm, học vài một trung tâm chẳng thấy tiến bộ gì hết mà lại có giáo viên Việt nữa chứ. Mình được một chị trong công ty giới thiệu tới ILI quận 10 học. Mình thấy tiến độ có vẻ khả quan và cải thiện hơn đó, tuy chưa học được lâu nhưng mình cảm thấy trung tâm uy tín và chất lượng hơn nhiều đó, lại còn 100% giáo viên bản ngữ nữa.Mình hy vọng ở môi trường này mình sẽ nhanh tiến bộ hơn.
    nguyenquynhthy thích bài này.
  7. hothidieuquynh

hothidieuquynh Thành viên mới

Nếu mất căn bản các bạn có thể đến trung tâm IEG để học lại từ đầu, sau đó mình sẽ học từ từ lên các lớp cao hơn
  8. nguyenquynhthy

nguyenquynhthy Thành viên tích cực

Tớ cũng đang học trung tâm ILI này bạn. Môi trường dạy thân thện, hiệu quả và thầy chỉ mình tận tình lắm. Hoàn toàn là giáo viên nước ngoài hết trong suốt khóa học ah.
  9. duyenvo_anhngutome

duyenvo_anhngutome Thành viên mới

Mình đang học tiếng Anh bên chỗ Trung tâm Anh ngữ Tome nè, môi trường học bên trung tâm được lắm á, trung tâm dạy chất lượng, học phí bên trung tâm cũng ổn nữa, thời gian học tại trung tâm mình thấy nhanh tiến bộ lắm luôn, giáo viên nhiệt tình, tận tâm với học viên. ngoài giáo viên giờ phương pháp dạy hay ra, học viên học tại trung tâm được tham gia các hoạt động ngoại khóa, cũng như các hoạt động thực hành trên lớp giúp học viên có cơ hội thực hành trong việc học tiếng Anh.
  10. hoasuahanoipho

hoasuahanoipho Thành viên quen thuộc

Nói chung là mỗi nơi sẽ có một phương pháp riêng, quan trọng là bạn tìm được phương pháp phù hợp với bạn. Học với giáo viên nước ngoài theo ý kiến riêng của mình thì sẽ tốt hơn.Mình học ở ILI thì học trong môi trường bản ngữ hết. Mình thích phương pháp dạy của giáo viên ở ILI. họ bám sát thực tế nên giúp mình tiến bộ hơn, với lại học lấy kĩ năng là chủ yếu.
    sunshineofmylife thích bài này.