1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiếng Anh du học Anh!

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi bandmaster, 23/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bandmaster

bandmaster Thành viên mới

Tiếng Anh du học Anh!

Chào cả nhà. Tôi có một vấn đề muốn nhờ mọi người giúp đỡ. Tôi muốn hỏi mọi người một chuyện, ai biết thì cho ý kiến nhé. Cám ơn trước nha.
    Tôi đang có ý định đi làm thạc sĩ ở Anh về chuyên ngành kỹ thuật Điện tử-Viễn thông. Tôi đang băn khoăn không biết để học bên Anh thì mình cần phải học TOEFL hay IELTS. Nếu có thể mọi người gửi kèm cho tôi địa chỉ và số điện thoại của một số thầy cô có uy tín ở HN nhé.
  2. thuythanh_hp

thuythanh_hp Thành viên mới

Sang Anh du hoc thì ấy phải thi IELTS.Phải đạt khoảng 6d trở lên đấy.Khá khó khăn và gian nan!!!Mình có biết địa chỉ của cô Đức dạy IELTS khá nổi tiếng.
    ĐC:175 ngõ 2 - Hoàng Sâm (Hoàng Quốc Việt)
    SĐT: 047563332
    Hy vọng bạn học tốt và thi điểm thật cao!!!!!!!!
  3. bandmaster

Cám ơn bạn thuythanh_hp nha. Nhưng mà học ở tận Hoàng Quốc Việt thì xa quá. Nhà tôi ở trên Lò Đúc mà. Bạn có biết ai gần hơn không. Hoặc ai biết cũng được, gửi cho tôi nhé. Thực ra thì tôi cũng đã đăng ký một lớp học Toefl của Mr.Manh rồi, nhưng vẫn đang băn khoăn không biết nên chọn cái nào. Mong các bạn giúp đỡ.
    Thanks.
  4. bandmaster

Thì cũng biết là gian nan nhưng mình còn trẻ không học kể cũng phí. Tuy nhiên trước mắt cứ phải kiếm tiền đã, vừa làm vừa học, đến lúc vững rồi thì mới đi được. Chậm nhất là năm 2008
  5. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các trường của Anh chỉ chấp nhận IELTS thôi bạn à, chắc chắn đó phải là điểm thi IELTS chứ không phải TOEFL hay cái gì khác. Học gì thì học, nhưng quan trọng là khả năng của bản thân, nhưng mình nghĩ, nếu có thể bạn nên theo một lớp IELTS tốt nào đó, vì quả thực bài thi TOEFL khác khá nhiều so với IELTS...
  6. bandmaster

Bạn Tropical_Jungle gì đó ơi. Bạn có biết lớp nào buổi tối không mách cho tôi với. Ban ngày tôi còn phải đi làm, còn về khả năng thì cứ phải thử mới biết được chứ, phải không. Nếu không đi được thì làm thạc sĩ trong nước cũng có sao đâu (tôi đang bảo lưu mà). Nhưng nếu làm trong nước thì kiếm tiền còn thích hơn, học vừa tốn tiền, mất thời gian mà chẳng thu được gì nhiều.
    Giúp tôi nhé, càng cụ thể càng tốt. Như: Điểm khác biệt giữa TOEFL và IELTS nè, nếu học thì cần tối thiểu bao nhiêu thời gian để được > 6 điểm (trong điều kiện bình thường-trời không mưa,...). Lớp học, thời gian, học phí, địa chỉ,...
    Thanks
  7. linh14vd

linh14vd Thành viên mới

bác hỏi thế thi` mông lung lém. đi Anh hinh` như con` có thể thi thêm 1 chứng chỉ nữa, em quên tên rui`... nhưng đọ khó thì ngang ngửa nhau thoai..
    em nghĩ bác nên mua lấy vai` quyển IELTS . hoặc ngó qua mấy trang IELTS, nó có hết cho bác đấy, chứ hỏi thế này, đến ngày mai baclái hỏi tiếp.
    cảm ơn bác gì` post đt co Đức nhé. em thử liên lạc với cô Đức xem xao, may đc cái nhà minh` gần lăng Bác, đạp xe tới đó chắc ko xa lem''.
  8. ljubimci_

ljubimci_ Thành viên rất tích cực

em xin đính chính lại thì hầu hết Postgraduate course thì thường yêu cầu 7 điểm trở lên hay sao ý.. mà 1 số trường vẫn nhận TOEFL đấy.. nhưng mà học TOEFL xong rồi thì vào trường ăn nói ko cẩn thận nó bắt học thêm mấy tháng English
  9. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Điểm khác biệt lớn nhất đó là TOEFL sử dụng tiếng anh của Bắc Mỹ, còn IELTS là tiếng anh của người Anh, TOEFL có các phần nghe, ngữ pháp, đọc, viết (sắp tới sẽ thay đổi, có cả nói) và là bài thi trắc nghiệm; còn IELTS có nói và chủ yếu là bài thi điền từ, còn trắc nghiệm ít thôi.... Tớ không biết nhiều về IELTS, nên chỉ sơ sơ như vậy, các bạn khác bổ sung thêm..... tốt nhất bạn bên mua mấy quyển IELTS về xem, sẽ rõ ngay ấy mà....
  10. bluebaby1808

bluebaby1808 Thành viên mới

Bạn ơi,nhưng mình muồn hỏi là,nếu học cô Đức thì trình độ fải như thế nào vậy.Vì mình muốn học làm sao muh tiếp thu 1 cách hiệu quả nhất,khỏi fí học fí(nó có rẻ đâu cơ chứ)??