1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TIẾNG Ý TRÊN DIỄN ĐÀN ! (Mỗi ngày một bài)

Chủ đề trong 'Italy' bởi thanh_ala, 02/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhoc_vanny

nhoc_vanny Thành viên mới

Hì, cảm ơn Juven. Nhóc cũng hông giỏi tiếng Ý lắm, muh post có gì sau, Juven và các bạn sửa cho Nhóc nghen. Grazie molto!
  2. solo_enti

solo_enti Thành viên mới

thanh_ala,sao ko day tiep tieng y vay?minh rat muon hoc tieng y do.day tiep nghen.doi moi nguoi day tui do.
  3. solo_enti

solo_enti Thành viên mới

thanh_ala,sao ko day tiep tieng y vay?minh rat muon hoc tieng y do.day tiep nghen.doi moi nguoi day tui do.
  4. Cái này hay đây! Định mai mốt rảnh kiếm trường nào đó học tiếng Ý, khi không vào đây có cái chủ đề thú vị này. Nhân tiện đây cho tui hỏi một chút nhé, ai ở Sài Gòn biết có chỗ nào dạy tiếng Ý tốt không, một số sách về đất nước con người văn hoá Ý, sách tiếng Ý hoặc song ngữ càng tốt (ở thành phố chí Minh đấy).
    P/s : nhờ chút nha, có ai dịch dùm chữ belive sang tiếng Ý dùm với, cám ơn nhiều lắm lắm
  5. Cái này hay đây! Định mai mốt rảnh kiếm trường nào đó học tiếng Ý, khi không vào đây có cái chủ đề thú vị này. Nhân tiện đây cho tui hỏi một chút nhé, ai ở Sài Gòn biết có chỗ nào dạy tiếng Ý tốt không, một số sách về đất nước con người văn hoá Ý, sách tiếng Ý hoặc song ngữ càng tốt (ở thành phố chí Minh đấy).
    P/s : nhờ chút nha, có ai dịch dùm chữ belive sang tiếng Ý dùm với, cám ơn nhiều lắm lắm
  6. nhoc_vanny

HIhi niềmtinchocatbụi fan Bức Tường à. Dzô fan club đi. Nhóc là the_nhoc_spirit chủ nhiệm FC bên đó nè. www.buctuong.com/fans <-- Check it out!
    À, động từ believe bên tiếng Ý là credere
    Học tiếng Ý tự túc ở tpHCM thì có thể học ở trường Du Lịch á, trong box này có topic chỉ rùi á, bạn tìm lại đọc thêm thông tin nghen. Còn Nhóc thì Nhóc học khoá tiếng Ý ở trường Nhân Văn dành cho sinh viên của trường, muh phải thi tuyển vô á. Học miễn phí hoàn toàn, giáo trình cũng free, thầy giáo là người Ý, sinh viên giỏi nhất lớp sẽ được học bổng toàn phần sang Siena học típ! Nghe hấp dẫn hông? Hay là bạn thi lại ĐH dzô Nhân Văn đi, rùi đăng kí ngoại ngữ 2 là tiếng Ý là ok.
  7. nhoc_vanny

HIhi niềmtinchocatbụi fan Bức Tường à. Dzô fan club đi. Nhóc là the_nhoc_spirit chủ nhiệm FC bên đó nè. www.buctuong.com/fans <-- Check it out!
    À, động từ believe bên tiếng Ý là credere
    Học tiếng Ý tự túc ở tpHCM thì có thể học ở trường Du Lịch á, trong box này có topic chỉ rùi á, bạn tìm lại đọc thêm thông tin nghen. Còn Nhóc thì Nhóc học khoá tiếng Ý ở trường Nhân Văn dành cho sinh viên của trường, muh phải thi tuyển vô á. Học miễn phí hoàn toàn, giáo trình cũng free, thầy giáo là người Ý, sinh viên giỏi nhất lớp sẽ được học bổng toàn phần sang Siena học típ! Nghe hấp dẫn hông? Hay là bạn thi lại ĐH dzô Nhân Văn đi, rùi đăng kí ngoại ngữ 2 là tiếng Ý là ok.
  8. Cám ơn nhóc nhiều lắm! Hình như anh lớn tuổi hơn em thì phải ! Anh năm nay ra trường rùi, là dân IT, anh mà học khối C chắc chết mất. Anh chỉ thích và tranh thủ thời gian hè này học cho biết thôi!
    Còn vụ fans club gì đó thì cho anh kiếu! Anh chỉ nghe thôi, chứ không phải là fans, anh nghe metal là chủ yếu! Nhưng nếu em có những thông tin mới về the wall như bài hát mới hay là cd mới thì thông tin cho anh cũng không sao, anh sẽ vui vẻ vô cùng nếu em giúp đỡ anh. Ah: nhân tiện đây, anh có thể nhờ em một tí được không ( luôn mồ hôi ấy mà) , anh có lần nghe bài" trở về " của bức tường , lyrics bài này khá hay, anh đã cố tìm đĩa có bài này nhưng không được, không biết em có biết chỗ nào nên mạng hay ở đâu đó mà anh có thể down về máy của mình, hiện giờ anh đang ở Huế, một lần nữa cám ơn em nhiều lắm nghen!
  9. Cám ơn nhóc nhiều lắm! Hình như anh lớn tuổi hơn em thì phải ! Anh năm nay ra trường rùi, là dân IT, anh mà học khối C chắc chết mất. Anh chỉ thích và tranh thủ thời gian hè này học cho biết thôi!
    Còn vụ fans club gì đó thì cho anh kiếu! Anh chỉ nghe thôi, chứ không phải là fans, anh nghe metal là chủ yếu! Nhưng nếu em có những thông tin mới về the wall như bài hát mới hay là cd mới thì thông tin cho anh cũng không sao, anh sẽ vui vẻ vô cùng nếu em giúp đỡ anh. Ah: nhân tiện đây, anh có thể nhờ em một tí được không ( luôn mồ hôi ấy mà) , anh có lần nghe bài" trở về " của bức tường , lyrics bài này khá hay, anh đã cố tìm đĩa có bài này nhưng không được, không biết em có biết chỗ nào nên mạng hay ở đâu đó mà anh có thể down về máy của mình, hiện giờ anh đang ở Huế, một lần nữa cám ơn em nhiều lắm nghen!
  10. nhoc_vanny

Oái, đâu phải khối C đâu anh niemtinchocatbui, hihi trường em chủ yếu là khối D muh.
    Hì, okiez, bài Trở về của Bức Tường à! Rùi, em sẽ tìm giúp cho anh.