1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiêu chí để đánh giá trung tâm tiếng Nhật uy tín

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi JapanSOFL, 05/12/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JapanSOFL

JapanSOFL Thành viên quen thuộc

Để biết được đâu là trung tâm tiếng Nhật uy tín TPHCM, trước tiên bạn phải đưa ra được những tiêu chí của một trung tâm giảng dạy uy tín và đánh giá xem trung tâm mình chuẩn bị đăng ký học có đạt được những tiêu chí này không? Vậy tiêu chí của một trung tâm tốt đạt tiêu chuẩn là gì, chúng ta sẽ cùng đi tìm hiểu trong bài viết này nhé!
    Tìm kiếm lớp học tiếng Nhật chất lượng

Đội ngũ giảng viên chất lượng

Trước tiên bạn hãy hỏi kinh nghiệm của những người đã từng học ở trung tâm mà bạn chuẩn bị đăng ký để xem chất lượng đội ngũ giảng viên ở đó như thế nào nhé: giảng viên có bằng thạc sĩ hay không, có đang giảng dạy tại các trường đại học hàng đầu, kinh nghiệm thực tế như thế nào, có giáo viên người Nhật Bản không, phương pháp giảng dạy có hay và thú vị,... Thông thường các trung tâm sẽ có các buổi học thử để học viên có thể trải nghiệm trước khi chính thức đăng ký học. Bạn nên tham gia các buổi học thử này để xem trung tâm có chất lượng và phù hợp với bản thân mình hay không. Còn đối với các trung tâm không có buổi học thử, bạn có thể lên mạng để xem review về trung tâm đó nhé. Một trung tâm dạy tiếng Nhật uy tín chắc chắn sẽ nhận được rất nhiều các bình luận tích cực của những người đã từng học ở đó.

Lớp học tiếng Nhật đa dạng

Các đối tượng theo học tiếng Nhật rất đa dạng, đó có thể là học sinh sinh viên, người đi làm. Mỗi người lại có trình độ, mục tiêu học và các khung giờ rảnh rỗi khác nhau. Chính vì vậy để đáp ứng được nhu cầu của tất cả mọi người, các trung tâm tiếng Nhật uy tín phải có các lớp học tiếng Nhật đa dạng.

Lớp học tiếng Nhật truyền thống sẽ dành cho những bạn có nhiều thời gian rảnh rỗi hơn, muốn được trực tiếp tham gia lớp học, trực tiếp giao lưu và tương tác với thầy cô giáo và bạn bè. Đối với những bạn muốn học gấp tiếng Nhật trong thời gian ngắn để đi du học hay ứng tuyển vào các công ty Nhật Bản thì lớp học tiếng Nhật cấp tốc sẽ là sự lựa chọn phù hợp nhất.

Ngoài ra trung tâm cũng phải có các khóa học tiếng Nhật trực tuyến để những người bận rộn không có thời gian lên lớp có thể học tại bất cứ chỗ nào cũng như bất cứ lúc nào có thể.

Cơ sở vật chất hạ tầng, kỹ thuật

Thông thường các trung tâm đều có website riêng của mình, nơi họ cập nhật tất cả các thông tin về khóa học, học phí, cơ sở vật chất,... Bạn có thể ghé thăm website của trung tâm đó để xem các hình ảnh về cơ sở hạ tầng như thế nào. Một trung tâm uy tín chắc chắn phải có cơ sở hạ tầng khang trang, hiện đại để mang lại cảm giác thoải mái nhất cho học viên của mình. Và với cơ sở khang trang hiện đại của mình chắc chắn họ sẽ cập nhật trên website hay fanpage của mình để học viên có thể cập nhật.

Bên cạnh đó bạn cũng cần để ý xem lớp học tại trung tâm có số lượng học viên như thế nào, có đông hay không. Nếu lớp học nhồi nhét quá đông học sinh thì tốt nhất là bạn không nên đăng ký vì chất lượng khi giảng dạy nhiều người như vậy không thể nào đảm bảo được.

Lựa chọn trung tâm đào tạo tiếng Nhật SOFL tại

Khi đăng ký học tại SOFL bạn sẽ được đồng hành cùng những giảng viên có trình độ tiếng Nhật cao nhất cả nước gồm cả giáo người Việt lẫn giáo viên người bản xứ. Các thầy cô giáo đều có bằng thạc sĩ trở lên và hiện đang giảng dạy tại khoa ngôn ngữ Nhật Bản của các trường Đại học hàng đầu trên cả nước. Không chỉ vậy, với kinh nghiệm lâu năm, hiểu tâm lý học sinh và sự nhiệt huyết với nghề giáo, các thầy cô luôn mang tới những giờ học đầy lý thú mà không hề nhàm chán.

Hơn ai hết, SOFL hiểu rõ nhu cầu cũng như điều kiện học của các bạn học viên vì vậy SOFL thiết kế các khóa học sao cho phù hợp nhất với mong muốn của từng bạn và với chi phí tối ưu nhất. Các bạn có thể thoải mái lựa chọn các khóa học từ tiếng Nhật giao tiếp thông thường, tiếng Nhật trực tuyến tới tiếng Nhật cấp tốc sao cho hợp nhất với thời gian và mục đích học của bản thân mình.

Hiện SOFL có 4 cơ sở học tại Hà Nội và một cơ sở học trong thành phố HCM với phòng học khang trang, hiện đại. Mỗi lớp học của SOFL chỉ dao động trong khoảng từ 8 - 10 học viên để các bạn có môi trường học chất lượng và có hiệu quả nhất.

Những lớp học ngoại khóa cuối tuần của SOFL luôn được các bạn học viên mong đợi nhất. Rời xa các giờ học lý thuyết trên lớp, các bạn sẽ được hòa mình với thiên nhiên và cùng chơi những trò chơi lý thú, nâng cao sự năng động và tương tác của bản thân.

Với sự phát triển của internet như hiện nay thì việc tìm kiếm trung tâm tiếng Nhật uy tín TPHCM rất đơn giản phải không nào? Nếu bạn mới bắt đầu tìm hiểu về tiếng Nhật bạn có thể đăng ký lớp học tiếng Nhật tphcm, chúng tôi sẽ là người bạn đồng hành đáng tin cậy trong chặng đường chinh phục tiếng Nhật cùng bạn!