1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiêu chuẩn cần và đủ để làm tiếp viên hàng không ? nhân viên mặt đất ở sân bay là gì nhỉ ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nancy_lemlinh, 07/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nancy_lemlinh

nancy_lemlinh Thành viên mới

Tiêu chuẩn cần và đủ để làm tiếp viên hàng không ? nhân viên mặt đất ở sân bay là gì nhỉ ?

Tất nhiên là cũng phải có " cửa " nhưng ý của em là 1 số điệu kiện như ngoại ngữ , vóc dáng , kỹ năng .... là gì nhỉ ?
    Cách đây 3 năm thì cao trên 1m65 , biét >3 ngoại ngữ . Nếu vẫn còn chỉ tiêu như 3 năm trước thì chắc em cũng tòm tem bon chen ạ
    Mà sau khi xét tuyển những chỉ tiêu đấy thì có thi thố gì không ? Thi những cái gì ?
  2. SeoBeng

SeoBeng Thành viên mới

điều kiện thì vẫn chỉ là điều kiện thôi , cái chính vẫn là fải có tiền và có cửa
  3. nancy_lemlinh

thì ở đầu topic tớ cũng bảo là cần phải có cửa mà nhưng ít ra cũng phải có tí tiêu chuẩn chứ . Chả nhẽ lùn lùn tầm <1m50 , chả biết tí ngoại ngữ nào , nói tiếng Việt còn ngọng nhưng quen biết , có " cửa " cũng làm tiếp viên hàng không được hả bạn ! Cho tớ cái ảnh ví dụ nhỉ !
  4. 0no1909

0no1909 Thành viên mới

chả có thay đổi với cải cách cái j cả
  5. SeoBeng

SeoBeng Thành viên mới

chỉ cần đủ chiều cao
    ngoại ngữ hok cần mấy
    có chăng thì chỉ là tiếng anh , chứ ko fải là > 3 thứ tiếng
    mà còn được đào tạo 6 tháng cơ mà, nên kỹ năng hok cần lo
  6. nancy_lemlinh

he he he , có thay đổi thì chắc cũng về số tiền đút lót thôi nhỉ tớ cao 1m65 ( chưa đi guốc ) , nặng 52kg , biết và nói sõi Anh - Hàn - Nga . Biết qua qua Pháp và Nhật . Tiếng Việt không nói ngọng, lưu loát . Mà có cần phải tốt nghiệp đại học gì không ? Tớ học ở nước ngoài nhưng là trường luật ! Nghe mấy người bảo bây giờ phải cao > 1m68 , 1m70 . Biết 5 ngoại ngữ , học trường Ngoại Giao , Ngoại thương , quan hệ quốc tế !
    Khía cạnh nhà nhiều tiền và có cửa thì không bàn tới nhé vì khoản đấy có khả năng cố gắng !
  7. lucke

lucke Thành viên rất tích cực

Em mới thi tuyển vị trí an ninh sân bay hôm qua xong, nó kêu làm bài test AV cũng khá dễ, phỏng vấn tiếng Anh ok nhưgn ko biết thế nào vì e ko có lo lót
    Được lucke sửa chữa / chuyển vào 13:36 ngày 07/12/2007
  8. lippip

lippip Thành viên mới

ko đến 5 ngoại ngữ đâu bạn
    hôm trước đọc tông báo tuyển tiếp viên của VA thì thấy yêu cầu chiều cao > 1m60
    19<chỉ số IMB < 21 (ko chắc chắn là nhớ rõ nhé)
    còn thì yêu cầu tiếng anh có tốp phờ tópp phiếc bao nhiêu ý
    ưu tiên biết thêm 1 ngoại ngữ nữa tôi m
  9. bimi09

bimi09 Thành viên mới

Cần ngoại hình đầu tiên. Hình như em mình nói là con gái fải cao từ 1m60 trở lên, nhanh nhẹn 1 chút. Kô biết HK VN tuyển sao chứ con em nói HK nước ngoài tuyển thì ngoài ngoại hình thì tiếng anh good là được(kô có lo lót
  10. missyou2t

missyou2t Thành viên rất tích cực

Nữ cao trên 165cm, nam 170 thì phải. Ngoại ngữ, có chứng chỉ TOEIC trên 400 hay 500 gì đó.
    Nhân viên mặt đất thì bao gồm lao công , tiếp viên mặt đất, không lưu, an ninh v.v.... nói chung những người này chỉ được ở dưới đất.
    À, mà cả PA và VA đều đang tuyển học viên đi học phi công đấy, bạn cố gắng có khi lại thành phi công nữ đầu tiên của Việt Nam
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa