1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiêu chuẩn chọn phu nhân của đàn ông Beikha - Con gái thích hay ghét con trai BK ở điểm nào ??(trang

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi Thefan, 24/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thefan

Thefan Thành viên quen thuộc

Tiêu chuẩn chọn phu nhân của đàn ông Beikha - Con gái thích hay ghét con trai BK ở điểm nào ??(trang 7)

1/ Đẹp lộng lẫy ( như người mẫu)
    2/. Thông minh nhưng không đẹp
    3/. Đẹp & Thông Minh
    4/. Dễ nhìn & thùy mị & không giàu
    5/. Con Nhà Giàu
    6/. Học Cao & có cá tính
    7/. Học Cao & Đẹp & Vụng về
    8/. Giàu & Đẹp & Kiêu
    9/. Giàu nhưng không cần đẹp
    10/. Nết na, thuỳ mị nhưng không đẹp

Lượm được cái này xào lại nhét vào đây không biết các bác có hoan nghênh không.
    Chúng ta có thể có rất nhiều bạn gái ( vì lịch sự tránh gọi là bồ nhưng ý nghĩa tương tự).... nhưng chỉ có thể có... một vài vợ mà thôi.
    Để tránh tình trạng đi vô rồi lại đi ra mà không tìm được người vừa ý của các giai nhân ở các nơi khác như: caheo,quynhhuongbd, trap, bamboo, roxi...., lại còn những giai nhân ?o trongnước? nữa như : lieuxanh, macabong, comay?.. các bác hãy nhanh tay lẹ chân post lên suy nghĩ của mình.

Thefan chọn số 4 . Em nào vừa dễ nhìn một tí, hiền 1 tí ( hiền quá thì chán lắm) , đừng có kiêu căng quá thì TF sẽ rướcvề dinh .

To Be Or Not To Be

Được Thefan sửa chữa / chuyển vào 12:23 ngày 24/03/2004
  2. quach_tinh

quach_tinh Thành viên mới

NHÀ MẶT PHỐ
    BỐ LÀM TO
    THẾ LÀ DỦ RỒI
  3. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Em thì thích mẫu người số 3.hihi,Đẹp thì cũng ko cần đẹp lắm chỉ cần hơi dễ nhìn tí xíu vì mẹ em thích con dâu đẹp nên phải hơi dễ nhìn mới được lòng mẹ ,đặng mẹ ko phản đối chứ.hihi.Còn thông minh em chọn vì em muốn người hơi giỏi hơn em tí xíu hoặc ít nhất cũng ngang ngang để em phấn đấu hơn người ta chứ em mà gặp cô nào mà kém hơn em nhìu quá chắc em cũng trở thành ko ra gì,(nói nhỏ nha hồi đó em học cấp 3 ngu bà cố luôn,đến năm lớp 12 em quen con nhỏ kia nó học giỏi hơn em mấy chục lần,cuối cùng em cố gắng em học giỏi hơn nó luôn.haha,em đậu đại học đến ngày hôm nay còn phải cám ơn nó cho em động lực học,nhưng khổ nỗi bây giờ nó bỏ em đi rồi,hic hic).Nhưng trong tiêu chuẩn thứ 3 em còn thêm 1 cái nữa là người đó phải hiền và hay nhõng nhẽo với em,hihi,em thích con gái nhõng nhẽo với em lắm nhưng nhõng nhẽo mà chảnh là em đá một phát dzăn 8 thước,hihi
    Toi chi gian nhung nguoi ma toi thich
    Buc minh nhung ke ma toi thuong
    Doi voi nhung nguoi binh thuong
    Toi chang bao gio gian ho
  4. sweetwitch

sweetwitch Thành viên mới

Trời, một lúc mở ra 2 cái topic về đề tài con gái kiểu này thì chứng tỏ là Beikha thiếu điện tích âm trầm trọng rồi . Đi ngang qua , SW cũng mún góp ý mình lém . ( Con gái thì cũng tham gia topic nì được chứ ???)
    Níu là con trai SW sẽ chọn một cô gái có những tiêu chuẩn sau để ?orước về dinh ?o :
    -thông minh nhưng không quá sắc sảo ,năng động (đủ để là một người tinh tế và nhạy cảm )
    -học khá nhưng không hơn mình
    -nhà thì sao cũng được ( kém mình thì tốt hơn, khỏi bị người ta coi thường )
    -cá tính nhưng không bảo thủ ,cố chấp
    -phải xinh (dễ thương ) một tí chứ SW cũng không thích con gái xấu
    Thế có hơi bị ...nhìu không nhỉ ??? he he ...
  5. Jeno

Jeno Thành viên rất tích cực

Oh... You took the words right out of my mouth!
    Chả biết ai mà sao không thế, y như tui!

Em con ngựa chứng không cương Anh tên kị mã vết thương đầy người
    Jeno
  6. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

Trước kia kiman chọn tiêu chuẩn Dễ thương, thuỳ mị... (số 4) - hic hic - nhưng cái tiêu chuẩn ấy đã chết đi theo 1 người con gái rồi !
    Nên hiện giờ kiman chọn tiêu chuẩn số 8 - mình sẽ có động lực phấn đấu - chứng tỏ mình là 1 tay cưa Xúc xích
    Nhưng sau đó vẫn lang thang mà thôi! he he
    Em có biết một mai khi thức dậy Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  7. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

không ngờ tầm thẩm mỹ và tư tưởng của đàn ông Beikha kém như vậy ! Toàn là thích đẹp và giàu không ! Háo sắc và tham tiền. Chán !!!
    Chọn phu nhân chứ có phải chọn hoa hậu đâu mà phải đẹp với giàu ! Phải cần một người dịu dàng, đảm đang và quan trọng nhất là THƯƠNG MÌNH. 10 tiêu chuẩn trên chẳng có tiêu chuẩn nào chẳng có cái nào có tiêu chuẩn quan trọng nhất !
    Đàn ông bây giờ là như thế đó ! Tệ !!!
  8. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Vote cho 5 * ! Nói sao mà đúng thía...Đàn ông bi giờ.... tệ....
           Nhất phiến tài tình thiên cổ luỵ
           Thanh tân tự cổ vị thuỳ hương
  9. Thefan

Thefan Thành viên quen thuộc

Nếu mà roxy nói đàn ông BK không háo sắc thì tên đó hình như có vấn đề , nói không ham tiền thì lại có vấn đề nữa ( liên quan đến chuyện khác không bàn ở đây) .
    Các tiêu chuẩn trên chỉ là điều kiện cần khi anh em có ý tưởng tìm bạn đời ở trong đầu.Dịu dàng hay đảm đang là tuỳ vào...mỗi người.Còn cái chuyện THƯƠNG MÌNH là chuyện cả đời người biết thế nào mà nói được .
    Có thể theo quan điểm của roxy là tệ , nhưng mà coi chừng ...ghét của nào trời trao của ấy .
    To Be Or Not To Be
    Được Thefan sửa chữa / chuyển vào 09:01 ngày 25/03/2004
  10. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Ê coi cho kỹ nha,có thấy ai nói là chọn người iu là giàu đâu.chọn vợ còn chọn giàu chứ chọn người iu chọn giàu làm gì có hơi hưởng được gì đâu,hhihihi.
    Mà mấy em gái cũng mắc cười ghê nha,người iu dễ thương ở đây là đối với mình chứ có phải là với người khác đâu,có ai nghĩ người mình iu là xấu ko nhỉ,hihi.Lúc nào người mình iu cũng là số 1 hết á,đẹp nhất,thông minh nhất,dễ thương nhất,hihihi.Còn chuyện có thương mình hay ko thì tất nhiên là phải thương mình mới là người iu của mình chứ.Xi'' con gái bây giờ tệ,chỉ biết ganh tỵ với người khác.ẹ .........
    Toi chi gian nhung nguoi ma toi thich
    Buc minh nhung ke ma toi thuong
    Doi voi nhung nguoi binh thuong
    Toi chang bao gio gian ho