1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiêu diệt hạm đội tàu sân bay không hề khó

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi Hac_Cong_Tu, 25/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HieuNguyen2210

HieuNguyen2210 Thành viên rất tích cực

Đã nói ở trên rồi, ko đọc quote linh tinh thì thôi ko nói chuyện
    bọn rồ Mỹ nó bẩu vậy thì kệ bọn rồ Mỹ, liên quan đến cháu ko?
    có gì chắc chắn nó chưa có không? hay để đánh nhau to rồi nó choảng 1 cái nấm lửa thì cụ với cháu lại uống rượu trên mây?
    Thì cháu đã nhận cháu rồ Mỹ đâu, có cụ tự gán thôi :rolleyes: F-14 thì sao? Chắc gì radar nó đã phát hiện được? Radar từ thời Mỹ bán hay Radar mới nâng thì phán luôn đi khỏi trích thông số làm gì? bộ cái UAV với cái Fighter nó giống nhau ah?
    88km mới phát hiện thì AIM-120(100-160km) xử đẹp rồi :rolleyes: vậy cái AIM-54 nhà cụ nó bắn xa vậy mà ko phát hiện được để bắn thì có tác dụng gì ko? Câu trước đá câu sau ah? Có chắc ko chiến lúc nào cũng đánh nhau ở trần bay cao nhất không?
    Còn muốn hỏi lock kiểu gì thì cụ cứ tự hỏi xem tập trân kiểu gì F-22 nó bay nó lock nó hạ cả đống phi cơ các nước kiểu gì mà tụi nó ko biết nha
    Vậy choảng nhau to để cụ với cháu ngồi trên mây ngâm rượu với nhau?
    Nói đến đây thôi nhé, nói chuyện với cụ lập lờ lắm chả buồn nói nữa đâu o_O gõ nhiều cụ cũng chả đọc gõ phím mỏi tay
  2. thaison0212

thaison0212 Thành viên rất tích cực

Nếu với chả thì. Về lý thuyết thì chỉ cần 1 con KIrov cũng có thể đánh ngang với 1 hạm đội tàu sân bay Mỹ. Ngon thì phản biện đi
    beta22Al-Qaeda thích bài này.
  3. Al-Qaeda

Al-Qaeda Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

F-22/35 dùng được AIM-120D chưa ?
    AIM-120D 160km à ? nguồn đâu vậy ? lại wiki bịa à, AIM54 280km vs 100km AIM=120D, mày biết số nào lớn ko
    Vậy chắc gì radar F-22/35 phát hiện được F14 o_O
    88km mà nó bay cao hơn 1 cái đầu thì làm sao phát hiện được o_O FOV (hiểu là gì ko) radar F-22/35 là bao nhiêu mà đòi fat hiện ?
    Tập trận nào mà F-22 khóa cả đống phi cơ các nước thế ? nói thì đưa link chính thống xem nước nào, loại máy bay gì ? MiG-21 à =))

UAV thiết kế ko mang vũ khí, giảm RCS tối đa tốt hơn máy bay phải hy sinh 1 ít khí động học để mang vũ khí và đánh nhau, cháu ăn gì thầy cúng
    --- Gộp bài viết: 28/05/2016, Bài cũ từ: 28/05/2016 ---
    Kirov ăn được nguyên cả hạm đội nhưng mà nó cũng sẽ bị tổn thất vì đám FA18 và tàu ngầm Virginia, nhưng 1 chiếc Typhoon hoặc Akula cũng đủ diệt gọn hạm đội TSB mà ko bị tổn thất gì (chủ yếu là tàu nổi) còn 2-4 chiếc tàu ngầm Virginia hoặc LA đi theo hộ tống có cơ may sống sót hơn, còn tàu ngầm Mỹ nếu đi vào những vùng biển nông, hẹp như Hozmus, Bering, Biển Đen hay Biển Đông thì ko còn sức mạnh, khi đó dễ lộ diện trước các phương tiện ASW, rồi bị đe dọa bởi tàu ngầm aip, diezeil, hơn nữa đám tàu ngầm Mỹ chỉ trang bị Harpoon, tầm bắn rất ngắn 124km, kém xa các loại ashm dành cho sub của các nước khác, LRASM thì chưa thử nghiệm với tàu ngầm nào.

Chính vì kém về khả năng ASW, do sub đối thủ tiến hóa như vũ bảo, nên Mỹ phải đẻ ra quá nhiều máy bay săn ngầm, đông về số lượng nhưng chất lượng ko đảm bảo, vì diện tích TBD, DTD đều quá rộng, ko đủ phạm vi, nhiên liệu, đám P-3/8 hay P-1 của chư hầu cũng ko đủ để bao quát toàn bộ các khu vực biển, ngay cả tàu ngầm Akula cũng len lỏi vào tận vịnh Mexico, nơi có mạng lưới sonar, asw dày đặc

Nguyên văn quan chức hải quân Mỹ

One official said the Akula operated without being detected for a month.

“The Akula was built for one reason and one reason only: To kill U.S. Navy ballistic missile submarines and their crews,” said a second U.S. official.

“It’s a very stealthy boat so it can sneak around and avoid detection and hope to get past any protective screen a boomer might have in place,” the official said, referring to the Navy nickname for strategic missile submarines.
    http://freebeacon.com/national-security/silent-running/

Akula class trang bị dòng Klub, tầm bắn 300-1500km, tốc độ siêu âm, bay lướt biển, thiết kế vật liệu mới giảm RCS, giảm kí tự nhiệt.

Với 10 tàu lớp Akula, mỗi tàu đủ để Nga triển khai khắp thế giới, răn đen được cả 1 hạm đội đối thủ, Akual còn mang được tên lửa RK-55 Granat mang đầu đạn hạt nhân, sức công phá 200 kiloton, tầm bắn 3000km, nếu Akula khi đó neo ở vịnh Mexico, đang trong thời chiến, thì các bang Texas , Louisiana , Mississippi , Alabama và Florida đều bị hủy diệt, còn nếu là lớp Typhoon hoặc Borei mới hơn, thì sức hủy diệt gần 1 nửa nước Mỹ (mỗi chiếc trang bị 20 RSM-56 Bulava, mỗi quả với 10 MIRV), với tầm bắn gần, tốc độ cao, khả năng bị phát hiện, cảnh báo, đánh chặn gần như bất khả thi. Mỹ nếu ko cải thiện khả năng chống ngầm thì chẳng mấy chốc tàu ngầm Nga, TQ vây kín nước Mỹ

Lần cập nhật cuối: 28/05/2016
  4. HieuNguyen2210

Tôi dẫn là 100-160, tức là aim120c 100 là đúng chớ tôi ko nói đích danh aim120d, cái này là tự cụ nhét chữ vào mồm tôi
    Cụ dẫn nguồn wiki pháp cho nó nguy hiểm thì tôi lấy nguồn wiki anh thôi
    Ok choảng nhau thì luôn phải bay ở trần cao nhất, biết thế để bảo bộ quốc phòng mỹ dẹp hết đi vì choảng nhau luôn phải bay ở trần cao nhất

Cái uav nó là do thám, nó bay để nhìn đc, tức là nó bay đủ gần để radar mặt đất nó phát hiện ra để tổ chức hack nó là vấn đề khác
    Còn cái fighter vs fighter nó lại là vấn đề khác, so sánh thông minh quá nhỉ?
    Khoe mãi cái AIM54 siêu xa 200 rồi giờ thì 280 rồi tự vả vào mồm khi nói chỉ phát hiện đc ở khoảng cách 88km< 100km của AIM120 rồi giờ chày cối xong rồi đố thằng f22/35 ko phát hiện được thằng khủng long f14
    Tóm lại câu cuối trả lời cho tất cả chỗ còn lại
    Nga xịn với kirov hạ được cả cụm tsb mỹ, akula hạ được hết
    Thế sao giờ vẫn chưa đánh Mỹ hay cùi quá sợ thua?
    Clone thì ko cần nói chuyện đâu
    Với người có vấn đề về đọc hiểu và tranh luận như cụ tôi không thích bàn cãi sâu đâu đừng hỏi tôi cái này là gì cái kia là gì mất công vì tôi sẽ không giải thích gì thêm, bảo đừng quote thì cứ quote? Lịch sự quá nhỉ?
    --- Gộp bài viết: 28/05/2016, Bài cũ từ: 28/05/2016 ---
    :eek:
    rồi ok 1 con Kirov hạ được nguyên hạm đội với hàng loạt tên lửa chống hạm sẵn sàng spam vào nó từ mặt biển đến trên trời:rolleyes: ok bác với kirov và akula và hàng loạt hàng đời mới Nga đi xâm lược Mỹ được rồi :rolleyes: akula 10 con + 1 kirov là tèo hết 11 hạm đội nhà nó, sau đó cứ thế đàng hoàng đi vào Mỹ thôi, sao giờ này vẫn chưa làm? Hay như logic của cụ Hắc là sợ quá ko dám đánh?:eek:
  5. Al-Qaeda

Nick thầy từ 2010, trình độ hiểu biết hơn cái nick 2014 của cháu nhé, clone cái gì, thầy thích dùng nick nào mà ko được, thầy vẫn quote lại bài viết của thầy mà

Lần cập nhật cuối: 28/05/2016
  6. HieuNguyen2210

AIM-120C 100 km > AIM-54 280km: Tôi chưa có bảo như vậy bao giở -> Nhét chữ vào mồm người ta tập một
    F14 Iran : Ok nó quá thần thánh nên Mỹ nó quăng vào sọt rác
    F-22/35 cũng ko mang được AIM-120D: Tôi cũng ko bảo nó mang AIM-120D hay ko -> nhét chữ vào mồm người ta tập 2
    F22/35 >88km, thì với bọn F15/16/18 >100km: Đánh phủ đầu tội gì nó ko xài hàng khủng?
    RQ-170 nó có FLIRS, radar AESA nó cần gì phải bay gần, thời SR-71 bay cao 25km : Thì cũng chỉ là bay cao thôi, vào đủ gần radar nó vẫn bẫy và tóm được
    RQ-170 là UAV siêu tàng hình, vậy mà cháu rồ Mỹ này phán nó bay để cho radar mặt đất phát hiện =)) vãi cả khôn: Mỹ có gì nó cùi tôi vẫn nói thẳng, tự cụ hoang tưởng ra có 1 thằng rồ Mỹ quote mình
    AIM120, mày ghi là AIM120 thôi nhé đếch phải ghi AIM120C nhé: Tôi ghi AIM120 và đã phải mở ngoặc ra để ý nói rằng các loại phiên bản AIM120 với các tầm bắn đó
    AIM-120C cũng chỉ đạt 20km thôi, nếu + với radar F-xx thì mới đến 100km, AIM-120C chỉ 70km (+radar Fxx) thôi nhé con zai: Vậy cụ nghiên cứu luôn AIM120C-4/5/6/7, đừng bảo tôi là cụ ko biết đến đám này?
    Thầy nói là akula 1 con chấp 1 hạm đội TSB cơ mà, cần gì Kirov: Nga có 10 con Akula+4Kirov, Mỹ có 11 cái tsb thôi, vậy 10 Akula + 1 Kirov là thịt hết 11 cái hạm đội tsb đấy rồi, Mỹ còn cái vẹo gì để bảo vệ biển nữa ko? Sao chưa đánh? Hay theo logic của cụ là sợ? Hay là cụ có vấn đề đọc hiểu ko đọc ra dòng kia nên giờ tôi bôi đen lại cho nhìn nha?
    Còn tôi vẫn nói rồi nhé, có vấn đề đọc hiểu, nhét chữ vào mồm người ta, lập lờ đánh lận con đen, khiếm nhã khi tranh luận thì đừng quote của tôi, tôi ko thích tranh luận nhiều với người như cụ nên tôi sẽ không bỏ thời gian ra trích link và giải thích dài dòng chi tiết đâu
    Còn xưng cả mày với tao nữa, mod coi cách xưng hô vậy hợp lệ không xử lý luôn đi
    Lần cập nhật cuối: 29/05/2016
    arrow2 thích bài này.
  7. arrow2

arrow2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

vật với hoác công xử thì tay phải khỏe để bấm phím liên tục, nó mỏi tay hơn là ăn à, mà ở đây củng ko có nhiều người tay khỏe như công xử kia...phải kiên trì tới cùng - cố lên đồng chí...
  8. HieuNguyen2210

Ko biết bí quyết luyện phím của cụ hoắc là gì mà nhanh lắm đồng chí ợ, 2-3 topic liền mà e bấm chưa xong 1 cái đã thấy cụ ý rep xog hết topic khác r :eek: mà đồng chí thấy đấy cái nào cái đấy bôi xanh bôi đỏ dài dòng đầy đủ luôn:eek:
  9. Al-Qaeda

Mày ghi AIM120C 100 là nghĩ gì ? mở ngoặc đâu, mày ko biết dấu mở ngoặc thì tao chỉ cho mày (

Quăng vào sọt rác nào ? sọt rác nào vừa đủ cho 1 con F14 =)) sọt rác mà Mỹ đếch dám đánh o_O
    F-22/35 ko mang được AIM-120D thì làm sao đánh lại F14 ! =))
    Đánh phủ đầu sài hàng khủng, hàng khủng mà ko sài được AIM-120D thì khàng khủng cái gì o_O nói chuyện khôn vãi
    RQ-170 bay cao 15km, như vậy là gần radar mặt đất à =)) B-2, F-35 cũng bay cao 15km đó, ý cháu là B2, F-35 cũng bị radar mặt đất phát hiện o_O

Vậy cháu đưa thông số AIM-120C4/5/6/7 quả đạn nào đạt tầm bắn 100km (ko tính + với radar máy bay dẫn bắn), AIM-120C7 cũng ko đạt 100km (tính riêng đầu radar của nó)
    Vậy tao hỏi sao Mỹ ko dám đánh Ỉran ! ko trả lời được à ! Iran yếu hơn Nga nhé, Iran ko có nuke nhé o_O

À sao né câu hỏi này vậy o_O

--- Gộp bài viết: 29/05/2016, Bài cũ từ: 29/05/2016 ---
    Cố lên để thấy độ ngu của rồ Mỹ =)) ở đây đâu có ai rồ Mỹ =))

Thằng đồng đội mày nó bảo đánh phủ đầu sài hàng khủng kìa, F-22 hàng khủng quá, ko dùng được AIM-120D, F-35 cũng vậy, lại chỉ mang được 2 quả AIM-9X

Thằng đồng đội mày nó bảo AIM-120C 100 km >>>>> AIM-54 280km kìa =)) vô nhận đồng đội cho tao nhờ =))

Thằng đồng đội mày nó bảo RQ-170 dễ bị radar mặt đất phát hiện kìa =))
    Lần cập nhật cuối: 29/05/2016
    beta22 thích bài này.
  10. arrow2

arrow2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

kèo này thì hoác công xử nằm trên, hạ bao nhiêu tay đao chỉ bằng tuyệt kỹ áp sát ôm vật nằm 1 đống dưới sàn dính cứng ngắc...đối phương chịu hầm ko nổi thì thua