1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tiêu diệt hạm đội tàu sân bay không hề khó

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi Hac_Cong_Tu, 25/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Al-Qaeda

Al-Qaeda Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Vấn đề là đám rồ Mỹ các chú hiện nay lởm quá, có chú với vài chú # chịu khó tìm hiểu, nhưng cũng ko khá lắm, kém đám AndrewTran, Afearn, còn rồ Mỹ rởm như thằng depair hay thằng Huyennguyen kia thì ngờ u thôi rồi, tới vũ khí, trang bị Mỹ còn chẳng biết gì mà chém như đúng rồi
  2. darkkainyn

darkkainyn Thành viên rất tích cực

Mấy bố phức tạp vãi đạn,cho 1 con tàu ngầm mini mang hột nhơn nằm im phục kích tuyến đường đi của hạm đội,đợi nó qua rồi bùm,xong,đố bố con thằng nào kiếm được cái xác của thằng tàu ngầm mini để kiện
    Mà cái hạm đội nhà nó cũng banh sạch,sắt thép nếu còn cũng không tái sử dụng được do nhiễm xạ
    Al-Qaeda thích bài này.
  3. HieuNguyen2210

HieuNguyen2210 Thành viên rất tích cực

Cụ thấy đấy, quote linh tinh, trả lời đánh tráo, với nhét chữ vào mồm em không biết bao nhiêu lần nhưng nói đi nói lại vẫn vậy :confused: phải công nhận cụ ý luyện phím rất khoẻ :oops: sợ quá ko dám quote cái gì của cụ ý ko cụ ý lại vào nhây e điên tiết lên mod nó lại khoá nick :confused:
    Đố cụ tìm tất cả các bài của em có cái gì như cụ hoắc phán:eek: em trả lời cái gì ko vặn được tuyệt nhiên im hoàn toàn, còn cái gì e chưa trả lời cụ ý là cụ ý vặn đi vặn lại cho bằng được:confused:
    Với cái độ lầy như vậy thì em cũng không bình tĩnh nổi cụ ạ, em trả lời ở trên rồi cụ ý lại quote lại táng lại nguyên si, quả thực đọc hiểu rất có vấn đề.

Tiện câu này cho cụ hoắc đi qua có đọc được thì cũng đừng trả lời nhé: dù tôi có tìm hiểu hay ko thì ko phải việc của cụ, tôi hoàn toàn có thể dẫn nguồn trích link đàng hoàng nhưng tôi sẽ nhắc lại lần thứ n (và tôi chắc chắn cụ sẽ ignore dòng này thôi) với cái thái độ bàn luận như của cụ thì cụ có quote tôi n lần hỏi n câu hỏi về khí tài tôi cũng không trích link trả lời rõ ràng đâu vì cụ có quote cũng quote linh tinh thôi, người ta gõ aim120(100-160) từ tận post nào mà rồi lại quote lại dòng aim120c 100 ở post khác rồi hỏi người ta ko biết ngoặc là gì, tôi cũng đến thua cái độ nhây với lầy của cụ, level đánh tráo + nhét chữ của cụ quá cao đâm ra người ta chán nản mà thua chứ không phải thua do kiến thức không bằng:rolleyes::rolleyes:
    arrow2 thích bài này.
  4. Al-Qaeda

Cách này thì AQ, IS dùng được :))
  5. Al-Qaeda

Kiến thức sao bằng thằng gõ RQ-170 dễ bị radar mặt đất phát hiện và cứ cho rằng AIM-120 nó tự dẫn bắn bằng đầu dò radar của nó đạt 160km =))
  6. HieuNguyen2210

Tôi bảo nó bẫy được chứ tớ ko bảo dễ hay ko, lại nhét chữ vào mồm rồi :rolleyes:
    Tôi cũng không nói AIM-120 nó dẫn bắn bằng gì hay thế nào để kết luận đạt 160km hay bao nhiêu km, lại nhét chữ vào mồm tôi rồi :rolleyes:
  7. Al-Qaeda

Bẫy gì ! ban đầu radar phải phát hiện được thì mới nó tới việc hack hệ thống, còn ko phát hiện và theo dõi được thì bẫy làm mẹ gì được o_O
    Không biết pha đầu AIM-120 dẫn bắn bằng gì thì nói chuyện KTQS làm mẹ gì nữa o_O vậy tao cũng nói được AIM-54 pha đầu nó tự dẫn bắn 280 km đấy, đếch cần radar F14 dẫn đường.

Nói cho cháu thông nè (chú nghĩ là cháu cố tình hỏi ngu ngơ vậy để chú dạy) dù AIM120D tầm bắn 160km-180km giả dụ vậy, thì nó cũng phải vào tầm 100km của radar F-22/35 phát hiện F-14 để phóng tên lửa, tầm bắn 180km chỉ dành cho máy bay hạng nặng, to tướng như B52 thôi, F-14 cũng vậy, 280km cũng chỉ dành cho loại Tu-95, còn đối với F-15/18 thì nó phải vào tầm 150km, còn F-22/35 thì dưới 100km. Cả 2 bên đều vào tầm MVR (tầm trung) đều thấy nhau trên radar, ưu thế bên nào mang nhiều tên lửa hơn (F-14 mang 10 tên lửa, F-22 chưa mang được AIM-120D, F-35 cũng vậy), tầm bắn xa hơn và nhanh hơn thì ăn (AIM-54 Mach 5 vs AIM-120 Mach 4)
    Lần cập nhật cuối: 31/05/2016
  8. HieuNguyen2210

Bẫy ở đây là radar nó bẫy, còn khó hay dễ hay cụ thể tôi chả nói :rolleyes::rolleyes:
    Tôi chả nói nó thế nào tự cụ phán hoài đấy chứ :rolleyes:
    Bởi cái thái độ của cụ quote ngay từ lần đầu đánh tráo với nhét chữ nhiều đâm ra tôi khó chịu, tôi không thích nói nhiều, bên này tôi cũng nhắc lại là tôi cũng sẽ không nhá một tí KTQS nào ra chém với cụ đâu, cụ muốn nghĩ tôi nguy hiểm hay chả biết gì hay ngu ngơ đợi cụ thông thì tùy cụ thôi :cool::cool:
  9. Al-Qaeda

thì radar phải phát hiện chứ ? hay ý cháu là sao !

Ko cãi vụ AIM120 vs AIM54 nữa à =))
    Lần cập nhật cuối: 31/05/2016
  10. HieuNguyen2210

Tôi không có nói nó radar nó sẽ phát hiện như thế nào :rolleyes::rolleyes: muốn vòi thế nào tùy cụ, nếu nói sâu hơn sẽ phải đả động vô KTQS và tôi cũng đã nói: tôi sẽ không nhả một tí KTQS nào ra chém thêm với cụ :rolleyes::rolleyes: thái độ và đọc hiểu của cụ có vấn đề nên tôi ko muốn bàn luận sâu với người như cụ :rolleyes:
    p/s: nếu câu thứ 2 là câu hỏi thì cuối câu phải là dấu "?" không phải dấu "!"