1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn cùng lang thang 2

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi smkt, 16/06/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smkt

smkt Thành viên mới

Tìm bạn cùng lang thang 2

Trong cuộc sống bận rộn...trong không gian luôn bị bó hẹp bởi những cái hộp, trong những ồn ào, gấp gáp, mỗi chúng ta như bị căng ra...hối hả...vội vã...mệt mỏi...ức chế...

Mỗi người có một cách giải toả riêng, một cách tự up tinh thần mình sau những thất bại, chán nản hay đơn giản chỉ là những chu kì tâm lý. Còn với tớ, tớ LANG THANG. Đôi khi là 15p tranh thủ quanh một vòng hồ nào đấy, đôi khi là hàng giờ nhâm nhi 1 cốc cà phê bé tí tẹo, đôi khi là ngắm đèn đường buổi đêm hay cảm nhận sương mù sáng sớm hay có khi khoác ba lô lang thang ở một nơi nào đó xa lạ, mới mẻ để khám phá thế giới...khám phá bản thân và...giảm nhiệt cuộc sống.

Có lẽ lang thang đối với tớ hiệu quả và kịp thời nhất cho cái đồ thị tâm lý hình sin. Tớ hay lang thang 1 mình, tuy nhiên đôi lúc thật vui vì có 1 người nữa chia sẻ với mình
  2. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Ah, nhà mới, nhà lang thang mới. Chúc mừng nhà mới! Thành công của nhà cũ là Hội trưởng đã có trợ lý lang thang và nhiều người bạn cùng lang thang, những chuyến đi tuyệt vờichúc mừng hội trưởng!
    Chúc Hội trưởng lần này có người cùng lang thang bất cứ khi nào HT muốn nhé! (cùng là cùng suốt cả đời ý)
    Tớ vẫn không dễ tìm được người cùng lang thang ở Đà nẵng này. Cảm xúc và sự chia sẻ giảm xuống 1 nửa, nhưng dù sao đi lang thang 1 mình sau 1 ngày làm việc căng thẳng thì cảm thấy vô cùng thú vị. Mỗi lần đi, mỗi cảnh nhìn tưởng như quen thuộc nhưng thực ra mình đều cảm nhận 1 sự thú vị, mới mẻ và đó trở thành món quà khuyến mãi cho mỗi chuyến lang thang.
    Chúc đại gia đình lang thang khi nào có dịp gặp nhau sẽ cùng lang thang với nhau. Chúc mỗi người tìm được sự thoải mái, nhẹ nhàng qua mỗi chuyến lang thang.
  3. smkt

smkt Thành viên mới

Hi, cảm ưn cậu vì lời chúc cho người lang thang suốtđời của tớ, tớ cũng đang mong chờ đây. Đà Nẵng đẹp lắm mà sao mọi người không tận hưởng cho cái thú lang thang được nhân rộng nhỉ...
    Hôm qua đang oi bức, đến tối muộn bỗng trời chợt dịu và gió có hơi nước. Sắp mưa. Và rồi....ào....ào....nước trút xuống như từ cái áo mưa mọng nước bị hất ra ý...chẹp...tác chiến nào...ý tưởng vụt loé lên sau 2 cái gật đầu...tớ lại gạ gẫm lôi em đi ra khỏi sự che chở của mái nhà...lang thang mưa. Lần này tớ ngồi trước, mưa cứ lách chách nhảy vào mắt, cay và nhoè nhoẹt. Hơ...xắn quần, co chân, so người trong cái áo mưa rùi phóng xe...Con đường rộng thênh thang và hút hút kéo dài những cột đèn uốn cong mềm mại, sáng và lấp lánh sau màn nước. Trời mưa, lại đang có bóng đá nên thật thích thú khi cả một mình xe mình độc chiếm khoảng không gian bao la rộng lớn...Tiếng cười giòn tan và có chút đắc chí nhìn những người bên đường đứng trú mưa. Ào qua chỗ vũng, nước bắn tung toé vỡ oà tiếng hét...thích thật, cười cùng mưa, aaaaaa...cùng mưa...không bị làm phiền và cũng chẳng làm phiền ai, sảng khoái mát lạnh...Nói liến thoắng, cười lanh canh...ui...nước mưa mát và ngọt...làm trôi hết những oi ả, những mệt mỏi, u ám...đem lại sự tươi mát trong lành....thích quá
    Lang thang mưa...lang thang mưa...
  4. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Bác ơi em ở Hn cơ em cũng hay lang thang một mình lắm nhưng em thường lang thang ở trên đường di một mình khi có chuyện buồn cho em tham gia với nhé
  5. vtv06

vtv06 Thành viên mới

Hi hi, lâu ngày rồi mới vào lại Hội lang thang này. Không ngờ lài chị hội trưởng vẫn còn lang thang..... một mình mãi thế?!
    Chị này, em chờ chị, chờ hoài, chờ mãi, chờ mãi, chờ mãi..., chờ đến lúc.......cổ em... chắc lài dài cỡ cổ "rùa" rồi quá..., hic hic, vẫn chẳng thấy chị.... ... lang thang vào Sài Gòn gì hết á!? Hic hic, chị mau mau thực hiện lời hứa với em đi, nếu không mau mau lên, lỡ có người lang thang cùng em rùi thì chị sẽ fải tác chiến một mình đó!
  6. smkt

smkt Thành viên mới

Ồ, bé hả, cũng lâu lắm rùi không gặp bé nhỉ, lần trước chị đã lên lịch lang thang vào đấy rồi nhưng lại bị mấy cái chướng ngại vật của bạn cùng nhóm làm hỏng. Có lẽ lang thang 1 mình vào đó rồi có thêm bé làm mình nữa ổn hơn nhỉ (bé có người chị cũng tách ra để đi ấy chứ, sợ rì)
    @Saobang: Tớ cũng hay lang thang 1 mình, đợt này trợ lý lại bị hạn chế nữa nên chắc lại trở về với vạch xuất phát quá...khi nào đi lang thang nhé.
    Hôm nay có chuyện bực mình, mún lang thang quá nhưng quãng đường dài đã khuyên tớ nên về nhà và ngủ 1 giấc chứ tâm trạng này đi ra đường dễ...trục trặc lắm, mí lại muộn rồi, lại có 1 mình...giá như...
  7. frozen84

frozen84 Thành viên mới

Ghê thật, mới có tí tẹo trục trặc đã tính bỏ rơi trợ lý roài
    Nghe mà dễ xa nhau wá
    Hôm nay quả là 1ngày bực mình! Đủ mọi thứ chuyện vớ vẩn, em bực và sếp thì ức chế. Đi đg k thể nói cái j ra hồn, nh im lặng lúc đó còn hay hơn...
    Nhưng đâu còn có đó, thịt chó sẽ có mắm tôm
    Vẫn phải lạc quan chứ....... có stress thì mới cần lang thang để giải toả........ và có thế thì mí có cảm hứng đi ... lang thang chứ sếp
  8. bongde

bongde Thành viên mới

Chào mọi người!!!!! Có ai có ý định lang thang ở SG ko??? mìnnh là 1 con ma lang thang nhưng sao chẳng có ai muốn lang thang cùng mình thế này, mà đường SG đông đúc bụi bắm quá làm sao lang thang đây. Trời ơi sao tui thích lang thang zậy nè, ko ngờ cũng tìm ra được những ng thích lang thang giống mình, mừng wé
  9. SATHUKHONGVOTINH

SATHUKHONGVOTINH Thành viên rất tích cực

Mình rất thích lang thang. Cho mình tham gia với nhé.....
  10. trai_hathanh

trai_hathanh Thành viên mới

Bác này tham gia nhiều mặt trận thật, chỗ nào cũng thấy bác ý
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa