1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn cùng lang thang 2

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi smkt, 16/06/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. yenkhanh

yenkhanh Thành viên mới

Mình cũng thích lang thang, cho mình nhập hội với
  2. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

nào thì lang thang
  3. smkt

smkt Thành viên mới

Mưa...
    Mấy hôm nay trời ko nắng cháy bỏng, gió rát táp xe xém thì lại đổ mưa nức nở. Trời xầm xì nặng trĩu mang cái vẻ khó ưa khó gần của những gương mặt cau có đang quoắm xuống. Mưa theo kiểu giận dỗi của một đứa trẻ hay hờn và nhiều nước mắt, cứ chạy lô xô từ góc này đến góc kia, đến nhanh đi nhanh nhưng cũng đủ làm người đi đường bất ngờ không kịp trở tay...sũng sượt. Ngoài cái yếu tố ko sạch sẽ và phải mặc áo mưa thì tớ hoàn toàn chẳng khó chịu với nước với mưa.
    Mưa cho tớ lại cái cảm giác thời trẻ thơ với những trò đùa kiểu tự đắc rất ngây thơ.
    Mưa cho tớ cảm giác được hoà mình, được che chở vỗ về.
    Mưa cho tớ những cảm nhận về lá, về gió, về sự biến chuyển nhiệt độ qua nước
    Mưa cho tớ thưởng thức mùi thơm thiên nhiên rõ hơn qua những việc níu hương đu xuống thấp, thấy được vẻ đẹp bị che lấp sau lớp bụi thị thành
    Mưa hát, mưa reo, mưa thì thầm những câu chuyện cổ tích hay những điều ở mọi nơi rất xa. Mưa đem những ước mơ, trôi rửa bộn bề cho tâm hồn lắng lại...bình yên
    Mưa cho tớ không gian được tự do, được tách bạch với mọi thứ đang quay cuồng giằng xé mình với trách nhiệm, với nguyên tắc, với giáo điều, với những khó dễ đòi hỏi yêu cầu, với cả những sự ích kỉ trẻ con nữa....
    Đôi khi thèm dựa vào gốc cây giữa bốn bề mưa, thanh thản nhẹ nhàng...
    Ôi, dạo này đầu óc quay cuồng quá, bao nhiêu suy nghĩ, ý tưởng, tham vọng lớn bé, lại bắt đầu có vẻ hứng việc chán đi chơi, thế mí chết dở chứ. Thấy sao cái việc ngồi vớ vẩn loanh quanh chơi bời nó...phí thế...đầu tư suy nghĩ cho từng dự án một đi nhỉ, lớn rồi, già rồi, môi trường sống khác rồi, đừng có ham chơi, lúc nào cũng chỉ nghĩ đến chơi nhá. Ấy là dặn lòng mình thế, nhưng phải thi thoảng cân bằng không là hâm đấy, thi thoảng trà đá vỉa hè cái này, đi ngắm tranh ảnh cho tâm hồn có tí nghệ thuật tưới tắm này, lang thang mà suy nghĩ tìm lối thoát như vẫn làm chứ ngồi 1 chỗ quanh 4 bức tường thì khó lắm.
    Ui rùi, mùa mưa tự dưng mong được ngắm cầu vồng thế, chỗ mình có vị trí địa lí dễ được nhìn thấy cầu vồng và lại có thể "rú rít" với cảm xúc roài
    À, bạn tớ bảo hôm nay là ngày gia đình Việt Nam...mami tớ lại không ở đây rồi. Mami iu tớ nhất và chắc cũng chỉ có tớ iu mami nhất, iu thật ý(nói ở đây thì dễ chứ bảo tớ nói bằng lời thì thách kẹo cũng chịu, sến lắm)

4. bezabao

bezabao Thành viên rất tích cực

Mình rất thích dạt nhà đi bụi , cho mình tham gia với
  5. liubov

liubov Thành viên mới

đồng ý hoàn toàn với bạn đấy, nhưng giờ mình thấy có ng cùng lang thang và chia sẻ sẽ tuyệt hơn rất nhiều vì thế rất muốn trở thành thành viên của nhóm
  6. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Chông chênh?
    Lôi Linh Sơn ra đọc. Tìm kiếm sự cảm thông... Một giao cảm nào đó với tác giả giúp nó cân bằng ?
    Những cố gắng ấy ko thể đổ sông đổ biển. Gần đến bến rồi, đi đi nhé
  7. smkt

smkt Thành viên mới

Chông chênh thì cứ chông chênh, nhưng tuyệt đối không được cho phép bản thân buông trôi, không được để bị đánh gục, không được để bị ngã vì mình có thể là mình hay không nó chính là ở chỗ này. Vậy nhé, cố gắng lên và hãy cố giữ...TÂM NHƯ THUỶ

8. tung_mad_man

tung_mad_man Thành viên rất tích cực

Màu của "hạnh phúc giản đơn"!
  9. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Edied
    Được sabbath sửa chữa / chuyển vào 14:34 ngày 07/07/2008
  10. tung_kenwod

tung_kenwod Thành viên quen thuộc

đẹp nhỉ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa