1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn đi cung`/tourguide ở Amsterdam - Brussels :D

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi beautiful_smile, 12/05/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. beautiful_smile

beautiful_smile Thành viên mới

Tìm bạn đi cung`/tourguide ở Amsterdam - Brussels :D

Tình hình là gấp gáp quá rồi nên mới phải vào đây nhờ các bác. E với 1 người bạn dự định đi Hà Lan - Bỉ, vé máy bay với hostel đặt hết cả rồi, e thì đã lấy visa dc rồi mà c bạn e đến giờ phút này vẫn chưa có, nguy cơ cao là e sẽ phải đi du lịch một mình.
    Có bác nào ở Amsterdam (19,20/5) và Brussels (21,22/5) rảnh vào 2 ngày đó ko, có lòng tốt làm tourguide cho e được ko ạ. E đang hãi hùng cái cảnh đi di lịch 1 mình, thà ở nhà cho xong. Hoặc bạn nào có cùng kế hoạch vào 2 ngày đó đi cùng tớ luôn cho vui.
    À, e là nữ, 23 tuổi, từ London sang ạ.
    E xin chân thành cảm ơn.
  2. Leon02

Leon02 Thành viên mới

Con trai có được chấp nhận không bạn ? Brussels chẳng có nhiều chỗ chơi lắm, theo tớ chỉ nên ở đó một ngày, ngày hôm sau xuống Bruge hay hơn.
  3. beautiful_smile

beautiful_smile Thành viên mới

Nam thì càng welcome chứ bạn:D? Bạn đang ở Bỉ hay cũng định qua Bỉ chơi? Tại tớ đặt vé tàu từ Ams sang Brussels rồi, khoảng 3h chiều mới tới nơi nên sợ 1 buổi chiều tối thì ko đi đủ, còn cả ngày hôm sau thì có đủ đi Bruge ko hả bạn? Đi từ Brussels tới Bruge bằng tàu hả? Bạn có biết giá vé thế nào cho tớ biết luôn với.
  4. Leon02

Leon02 Thành viên mới

Đi từ Brussels đến Bruge bằng tàu cậu ah. Vẻ cho cả đi và về mất tầm khoảng 20 eu, nếu ở lại qua đêm hostel ở Bruge thì mất thêm khoảng 15 eu nữa. Brussels thì tớ không có nhiều kinh nghiệm làm tour guide lắm, nhưng ở Bruge thì vô tư
  5. keane

keane Thành viên mới

Xin chào mọi người,
    Em đang học MSc ở Dublin- Ireland. Ngày 16-17/07 em sẽ qua Amsterdam chơi 2 ngày nhưng không có người quen ở thành phố xinh đẹp này. Kế hoạch đi Hà Lan từ hồi tháng 4 để xem hoa Tulip nở nhưng không thành vì không xin kịp visa, lần này thì quyết tâm không xem được hoa thì cũng xem cảnh. Mùa hè nắng ấm có khi đi phơi nắng còn thích hơn tháng 4 ý chứ.
    Xin hỏi có ai đang ở Amsterdam cho em nương náu nhờ 2 tối được không ạ?
    Nhân tiện nếu có ai có nhu cầu du lịch Ireland, Dublin city thì liên lạc với em, sẵn sàng có chỗ ở cho đến hết tháng 8 (Flat của em ở trong KTX hiện còn 1 phòng trống do một đứa nó trả phòng về nghỉ hè, nên tha hồ dùng phòng của nó tiện nghi toilet built-in)
    Xin cám ơn mọi người.
    Quỳnh Mai
  6. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Vừa gặp bác này bên phuot.com