1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH] Châu Âu mùa hè 2011: Pháp - Ý - TBN (3-20/6)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi FINALFANTASYFAN, 28/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. FINALFANTASYFAN

FINALFANTASYFAN Thành viên mới

Lịch trình của mình giờ fix trong toàn bộ tháng 6 như thế này:

3-6: Paris (Sáng 7/6 bay đi Barca)
    ------------------
    7-11: Barca (Trưa 11/6 bay đi Rome)
    ------------------
    11-14: Rome (Sáng 15/6 bay đi Athens)
    ------------------
    15-16: Athens (Sáng 17/6 quay lại Rome)
    ------------------
    17: Rome, again (Sáng 18/6 bay đi Venice)
    18-19: Venice
  2. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Lịch của bạn là bất khả thi.
    Bạn đã book vé nội châu Âu chưa?
    Với thời gian vậy thì cưỡi ngựa xem hoa cũng chỉ đi được Paris, Venice, Rome Barcelona. Nên cân nhắc kỹ kẻo rồi chả đi được tới đâu mà vỡ tour, bỏ vé[r2)]
  3. FINALFANTASYFAN

Cảm ơn bác, tại em xin nghỉ đc ngày có hạn mà lại tham :">. Em xin chỉnh lại lịch như bài e*** phía trên (với lịch bay cụ thể cho từng chặng.)
  4. dickycheungvn

dickycheungvn Thành viên mới

Hết mấy nghìn $ cả thảy ku?
  5. FINALFANTASYFAN

Tiền thì em cứ tạm cận trên cho việc quyết đi và book ngay từ bây giờ thế này:
    1/ VN sang châu ÂU:
    a/ Bác tự săn vé lẻ bên ngoài cho chiều HN(HCM)-Paris rồi chiều về Barcelona-HN(HCM)
    - Phương án này mệt mà chưa chắc đã rẻ hơn.
    b/ Đặt VNairlines khứ hồi Paris tầm hơn $900
    - Bay từ Barca về Paris chắc tầm 40-60Eur tùy bác tìm và thích đi thế nào
    =>Tính cận trên cứ cho là $1050 cho mục (1)

2/ Di chuyển giữa các địa điểm thì cứ tính cũng trung bình 40Eur (nhớ là giá này chỉ có khi bắt săn và đặt ngay từ bây giờ ;) )
    => 160Eur => ~$240 cho mục (2)

3/ Phần còn lại là di chuyển, ăn uống, vé thăm quan các thứ, để xin đc visa thì tối thiểu (tùy nước) nhưng đã phải tầm 60Eur/Ngày ~$90/ngày
    12 ngày => $1080

===> Tổng cộng: $2370

Nhớ là càng ko quyết đoán :D, càng sát ngày đi thì giá vé chả biết VN airlines thế nào chứ bay trong nội địa châu Âu sẽ càng tăng theo tỉ lệ x1.5-x2. Đấy là em tính chủ quan thế. Bác nào có kinh nghiệm vào chém cho e mấy phát ;)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Nói chung là đã thích thì cứ nhích luôn đi các bác.

Địa Trung Hải mùa hè mà đi thuyền ở Venice hay ngồi ngắm thành phố Barca từ nóc các nhà thờ ngay ngoài bến tàu thì còn j bằng :x:x:x Ở Pháp thì Paris khỏi nói rồi. Em còn định đi Versailles vì chỉ cách Paris có 40m đi tàu thôi nên Nice còn đang tính nên thế nào. Các bác bảo nên tính sao?
  6. KyoPhys

KyoPhys Thành viên mới

Vé của VN Airlines có 900$ thôi hả bác? Giá vé đi lại giữa các vùng bác tính cũng rẻ quá, chỉ sợ là nếu không đặt ngay từ bây giờ thì không thể có giá đó được.

Thời gian chơi ở một thành phố như vậy thế cũng ít quá, chỉ sợ như cưỡi ngựa xem hoa thôi.
  7. Zeta

Zeta Thành viên mới Đang bị khóa

Mình muốn đi châu Âu quá nhưng chưa đủ xiền :-)
  8. kitno

kitno Thành viên mới

Tớ cũng đang quan tâm đến hành trình này, nhưng khởi hành từ tháng 6 cơ.

Các bạn có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình xem lộ trình như thế nào cho hợp lý nhé

VD :

HN- Pháp(các chỗ nên đi???)- TBN(các chỗ nên đi???)- Ý(các chỗ nên đi???)- - HN hay thế nào?

Mình chưa đi bao giờ nên cho mình thông tin càng chi tiết càng tốt theo chặng nhé.

Kèm theo các khách sạn nên ở theo từng vùng.(nói chung 2 vợ chồng ở đơn giản nhất có thể.)

Mình cảm ơn nhiều.
  9. FINALFANTASYFAN

Vé VNairlines: Tớ thấy nó đăng trên web của nó là giá hơn $800 thì cộng thuế với các chi phí khác vào thì tớ cho là trên $900 chứ cụ thể thì tớ cũng ko rõ. Tại tớ sẽ đến Paris từ 1 tp khác ở châu Âu.

Về vé nội địa thì hiện tại đấy là giá tớ đã tìm được, đã book chốt (vì như tớ nói tớ đi và về từ 1 tp khác ở châu Âu chứ ko phải Việt Nam. Tớ tìm giá từ VN cho mọi ng cùng tham gia thôi)

Thực ra đúng là có thời gian thì muốn ở nữa :"> nhưng mà nói thật mấy thành phố đấy có cho ở cả tháng mới thấy đủ bởi không chỉ các công trình kiến trúc, các địa điểm du lịch mà còn vì văn hóa của mỗi xứ sở ;)

Thôi trung bình 3 ngày cho thành phố lớn (Paris, Rome với Barca) và 2 ngày cho Venice với Nice là đc rồi. Nó cũng là trade-off giữa ham muốn được biết nhiều và độ sâu cho cảm xúc tạu mỗi nơi thôi ;) Bạn có thể bỏ qua 1-2 thành phố để tập trung sâu hơn vào 1 nơi nào đó ;) nhưng hy vọng là sẽ sắp xếp để chúng ta có thể đi cùng nhau ở 1 chặng nào đó [r2)]
  10. sandrose

sandrose Thành viên mới

Sáng sớm tới Paris, từ sân bay về tp, tìm ks thì coi như mất đứt buổi sáng. Suy ra có 1. 5 ngày ở Paris, chắc đủ để đi Đại lộ Champs-Elysees , Khải hoàn môn, tháp ép phen, đồi mông mác và nhà thờ Đức Bà. Còn Lourve và Versaille thì thôi bỏ qua.
    Bản đồ metro và rer ở Paris
    http://www.ratp.fr/informer/pdf/orienter/f_plan.php?nompdf=metro&loc=reseaux&fm=pdf

Vé thì mình thấy Aeroflot có vẻ rẻ nhất, transit qua Moscow, chất lượng thì chưa đi nên chưa comment được gì, vé khứ hồi HN-Paris sau thuế từ 18/5 tới 31/5 có gần 700USD ( sao nó rẻ thế nhỉ). Còn bạn lúc đi một sân bay, lúc về một sân bay khác thì chịu khó check nhé
    http://www.aeroflot.ru/cms/en