1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH] Châu Âu mùa hè 2011: Pháp - Ý - TBN (3-20/6)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi FINALFANTASYFAN, 28/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Thuế + phí khác của VNA đến châu Âu hơn 400$ bạn nhé. Ko có 100$ đâu. ^:)^
  2. FINALFANTASYFAN

FINALFANTASYFAN Thành viên mới

2.5 ngày chứ. Tối 21 mới đi Nice mà. Với lại nếu định đi Versaille thì tớ sẽ bỏ Nice. Còn Lourve thì ko thể ko đi rồi :|
    PS: với lại thường thì mọi lần chỗ ở mình book trc qua mail. Trc ngày đi 1 ngày confirm lại phát nữa chứ ít khi đi tìm chỗ ở. Sẽ hỏi thêm mọi người các địa chỉ B&B để book phòng ;)

Cảm ơn bạn về những thông tin này :-bd
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Vãi lọ ^:)^ Treo đầu dê bán thịt chó vãi bin @-)

Thôi có vụ $700 của bạn j phía trên vừa recommend đấy ;)
  3. KyoPhys

KyoPhys Thành viên mới

Đi aeroflot thì chịu khó bị tra tấn tinh thần. Bạn mình đi 1 lần kể lại là mỗi lần cất cánh và hạ cánh là cả máy bay lại vỗ tay rào rào vì an toàn :D.

Về việc đặt chỗ ở thì bác có thể tìm ở booking.com, điền tên thành phố vào rồi kiếm chỗ nào rẻ nhất mà không quá xa thì ở thôi. Giá thì dao động loanh quanh 10-20€ 1 người 1 đêm nếu bác chọn những nhà nghỉ rẻ nhất.
  4. sandrose

sandrose Thành viên mới

Bạn mình mới đi từ Paris về VN bằng máy bay của Aeroflot bảo là bây h nó thay máy bay mới rồi, đi ngon, mỗi tội tiếp viên hơi nhừ :)). Mình thì chả sao, máy bay có xấu xấu tí, cũ cũ tí nhưng giá rẻ là mình quất hết. Có cũ hay ko thì để vào được sân bay châu âu ko phải dễ, nên chất lượng thì cũng tạm thời yên tâm,AQ tí vậy nhỉ.
    Mà bạn chủ topic đã xin Visa chưa, tháng 5 bay thì h xin là vừa đấy. Pháp cho xin visa du lịch, ko cần phải giấy mời cũng được, có điều tự xin thì chứng minh tài chính nhiều thoai.

Bây giờ Tháp Eiffel h cho cá nhân mua vé tham quan tháp rồi, book trước cho đỡ đông
    http://www.tour-eiffel.com/preparing-your-visit/buying-your-tickets

Ngày đóng, mở các bảo tàng:

Thứ 2:Versaille, Rodin, D'Orsay, Picasso, Carnavalet
    Thứ 3: Louvre, Orangerie, Cluny, Pompidou, Picasso

Louvre và Versaille có thể mua vé online để khỏi phải xếp hàng nhé:

http://www.louvre.fr/llv/pratique/bi...sp?bmLocale=en

http://en.chateauversailles.fr/prepa...kets-and-rates
  5. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Hí hí... Nói chung, tất cả các điểm ngoại trừ Lu vờ quá hoành tráng và đáng dành thời gian, Vẹc sây thì xa nhưng ko thể bỏ vậy nên tách ra, còn lại, bạn có thể mua một cái vé hop-on hop-off du thuyền trên sông seine, khởi hành từ mudé Đọc sây đi hết các điểm chính trong thành phố. Phiêu phết! Chiều rảnh rỗi leo lên đồi Mông mác hóng gió, tối ăn xong chạy sang Ép phen lên tầng cao nhất ngắm thành phố hoa lệ về đêm. Cool thôi rồi!!! Nếu chưa muộn, đi bộ dọc đại lộ phồn hoa bậc nhất thế giới Cham Êli dế mà dãi nước bọt trầm trồ.
    Nói chung, lại nói chung, là không nên quá sa đà vào các mu dé quá, cực kỳ tốn thời gian mà chưa chắc đã là trải nghiệm đa số chúng ta mong muốn (vì nếu mua vé thì tiếc tiền phải đi), nên dành thời gian sống cuộc sống của chốn phù hoa, nơi được mệnh danh là Thành phố của các đôi tình nhân ấy. It's true life![r2)]
    À, một tip nhỏ nữa không biết có cần thiết không nhưng cũng muốn chia sẻ với các bạn. Đó là việc tìm chỗ trọ ở các T.P lớn châu Âu. Thông thường, các bạn chọn những nhà nghỉ phù hợp với túi tiền nhưng xa trung tâm. Đi du lịch bụi là tiết kiệm mà! Tuy vậy, có những thành phố lớn, phương tiện di chuyển không thuận lợi, mất thời gian (hoặc giả là không thuận lợi cho những kẻ lang thang lạ mặt không thông thuộc đường đi lỗi lại), hoặc chi phí cho việc sử dụng phương tiện giao thông công cộng là khá cao,... thì chúng ta phải cân nhắc giữa việc trả thêm vài euro để có được một chỗ ngủ trung tâm để vừa tiết kiệm thời gian, sức lực, và nếu tính toán kỹ thì còn là tiền bạc nữa đấy.

Chính điều này cũng áp dụng cho việc di chuyển bằng đường hàng không. Nhiều sân bay bến đỗ của các hãng hàng không giá rẻ đều xa trung tâm và thời gian bay là không thuận lợi. Vì vậy, khi sử dụng phương tiện di chuyển hàng không bạn phải tính toán được tổng chi phí bỏ ra (kể cả bus, train, underground,...) cho tới điểm đến giữa việc dùng hàng không giá rẻ và hàng không bình thường. Đừng thấy vé giá rẻ mà ham, có khi nó bỏ bạn vào lúc nửa đêm và cách điểm đến hàng trăm km mà chẳng có phương tiện giao thông công cộng nào hoạt động cả đâu[-X
  6. FINALFANTASYFAN

Iu bạn này [r32)]

PS: thứ 2 tuần sau tớ đi PV, chắc chiều hôm đấy là có thôi ;)
    Nói chung đi cũng tốn nên cố gắng giảm đc đồng nào hay đồng đấy bác ạ :|

Còn về chỗ ở thì đúng là nên ở gần trung tâm, có j còn tận hưởng cảm giác chơi đêm chứ ở xa, tầm 10pm là phải tính chuyện bắt bus, nhẩy tầu về rồi. (Còn đi taxi thì vỡ mồm)

PS: Các bác cho e hỏi ở Paris (Nếu được cả Rome và Barca) thì nên dùng cái gì đi lại cho rẻ và tiện?
  7. FINALFANTASYFAN

Bác ơi em đăng ký nhầm lịch nghỉ. Kế hoạch Ý-TBN sẽ chuyển sang tháng 6. (Em có thể đi trong khoảng 4-20/6) Vợ chồng bác có nhập đoàn đi cho vui ko?
  8. longwaytogo

longwaytogo Thành viên mới

Bác từ nước nào sang Pháp đấy ạ. Em đang học ở Anh cũng muốn đi nhưng ngại không biết thủ tục xin Visa có khó không ạ?
  9. sandrose

sandrose Thành viên mới

Tớ có Lonely Planet của mấy nước Châu Âu đấy, nhưng file PDF thôi, đọc xong vỡ ra nhiều thứ phết. Coi như là trang bị cơ bản nhất trước khi lên đường, bạn FF có lấy ko?
  10. FINALFANTASYFAN

Tớ vừa bị đổi lịch nên ko biết lúc ấy đang ở đâu (nhưng ko phải UK :D)

Về visa thì cậu có UK visa rồi bọn nó cũng dễ chấp nhận hơn mấy bạn ở nhà rồi. Còn có khó hay ko thì phải đợi tớ lấy đc visa thì mới trả lời cậu đc :D. Tuần sau nhé ;)
    Ồ lấy mạnh! [r32)]

PS: nhưng lấy thế nào đây? Hay cậu gửi vào mail cho tớ ;) (thanh3f@gmail.com)