1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn đồng hành đi chơi Chợ Bến-Chợ Cháy !

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi DuGia, 18/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DuGia

DuGia Thành viên mới

Tìm bạn đồng hành đi chơi Chợ Bến-Chợ Cháy !

Thấy người ta nói ngày mai có phiên chợ Bến , chợ họp 1 năm 1 lần vào ngày mồng 3 Tết . Đông vui và tập trung rất nhiều dân tộc của Hoà Bình ,ở chợ có bán nhiều sản vật vùng cao .

Anh em trong Box chạy Tây Bắc ầm ầm thấy sốt ruột quá ,nếu ai rỗi vào sáng sớm ngày mai ta chạy đi chợ cho vui nhỉ ?

Tiện đường rẽ qua xem luôn cái Chợ Cháy thế nào ?
  2. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Đại k ơi!
    Em bon chen có đc ko? Nhưng, em ko xe. Huhu. Tết mà vác xe ra khỏi nhà, lại chạy như mấy năm trc, ngại bị nói rông cả năm lắm. Huhu
    Có gì đại k cứ ới em nhé. Số của em là 0918925678 ạ.
    Được Ngumo sửa chữa / chuyển vào 16:07 ngày 18/02/2007
  3. hoabattu2003

hoabattu2003 Thành viên mới

Cái chợ này nằm ở chỗ nào của Hoà Bình ấy bác Du nhỉ???
  4. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Hơ hơ, thế đại k ơi, đại k có đi ko ạ???????? Chả thấy đại k thông báo lại j cả. Hum ở MS về, iem mất máy nên ứ còn số của đại k ạ.
  5. cuoinguaxemhoa

cuoinguaxemhoa Thành viên mới

Đi thì xách xe ra mà đi
    Mấy chục tuổi đầu rồi mà vẫn thích có người nhớn đi cùng à
    Chăn em nào bên box làm quen mà đi cho vui nếu ko tìm cạ nào đó
    Chiều nay có dịp qua Chương Mỹ (Hà Tây) có vụ lộn xộn, giờ thì mới hiểu sự gấu biển của vùng Hà Tây . Được !
    Tôi nghĩ Ngumo nên tập đi một mình cho quen, ko thì người ta lại nói là.....
  6. thuz

thuz Thành viên mới

e cúng đương thắc mắ2c như trên ???
  7. st_hoakentay

st_hoakentay Thành viên mới

Lạ nhỉ, em là thổ địa Hoà Bình mà có nghe gì đến vụ nài đâu?
    Chợ Bến cách cầu Dậm chừng vài km, trên quốc lộ 1A nếu đi từ Hà Đông vào.Thực ra chợ Bến nằm ngay mặt đuờng, chỉ tập hợp vài hộ kinh doanh buôn bán nhỏ, chợ chỉ họp đông vào những buổi sáng. Thực sự em chưa thấy có gì đặc biệt
    Chợ Cháy nếu em kô hiểu nhầm ý của bác thì nó là cái chợ khá nổi tiếng của Hà Tây ?, hơi khó tìm. E đã đi chợ này 2 lần hồi nhỏ với đứa bạn nhưng lâu rồi kô nhớ đuờng về nữa . Chợ Cháy thì còn giữ lại đuợc nhiều nét quê hơn chợ Bến, ở đây nguời dân bày bán những thứ họ nuôi trồng đuợc, sản xuất đuợc và điều làm em ấn tuợng nhất là những món bánh trái đặc biệt làm bằng gạo mà kô nơi nào có ( em wên mất tên roài ) . Chợ Cháy ngày truớc họp trên nền đất nhưng nay đã đuợc xây dựng khang trang, có lẽ vì thế mà mất hết đi sự đặc biệt của nó chăng? hơn nữa những món bánh, chè và cung cách bán buôn của dân chợ Cháy cũng đã bị ảnh huởng nhiều của thị truờng, không còn đậm đà bản sắc riêng có như cách đây nhiều năm.
    hic hic, em chỉ nhớ lại đuợc chút chút kí ức cách đây muời mấy năm thôi ạ. rơi vãi gần hết rồi
  8. DuGia

DuGia Thành viên mới

Chợ Bến ! Giờ đã không còn phiên !!!
    Chợ Cháy ,đúng như bạn nói ,nó ở Ứng Hoà-Hà Tây.Có câu ca " Chợ Cháy ,ao bèo " ,xưa nó là vùng trũng nhất HT nên ngập úng thường xuyên .Đúng là có 2 Chợ Cháy ,Chợ Cháy mới và Chợ Cháy cũ .Nét quê của Chợ Cháy vẫn còn giữ được nhiều ,các kỷ niệm của bạn về Chợ Cháy thật rõ nét và sinh động !
    Cám ơn đã góp vui !