1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn đồng hành đi Hà giang đón xuân mùng 4->8 âm lịch(Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi refresh, 02/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nucuoitrecon

nucuoitrecon Thành viên mới

Có thông tin gì bạn liên lạc với tụi mình nha, mình đã PM số đt của mình rồi!
  2. Taycuphach

Taycuphach Thành viên rất tích cực

Chào mọi người đã có vài bạn PM cho mình để join chuyến đi Hà Giang lần này mọi người hết sức nhiệt tình làm mình cũng ngại quá vì đến lúc này vẫn còn nhiều khó khăn cho chuyến đi này vì:
    1. Tớ đã PM cho Big Hope nhưng vẫn chưa thấy hồi âm là có đi được chuyến này hay không
    2. Chưa có người biết đường đi Hà Giang (bạn nào biết xin giơ tay nhé)
    3. Xe của mình chỉ chở được 8 người trong khi đó số lượng người đăng ký thì phải thêm một xe 4 chỗ hoặc 7 chỗ nữa mới có thể đáp ứng được phương án thuê xe ngoài thì sợ hơi khó vì là thời điểm cận tết và chi phí cũng khá cao vì đoàn chúng ta sẽ đi khoảng 4 ngày
    Mình sẽ update tình hình cho mọi người biết ngay khi có những thông tin mới nhé. Cũng rất xin lỗi mọi người vì mình chỉ là một người đang máu đi Hà Giang nhưng chưa đi tuyến này bao giờ nên chưa phải là một leader như mọi người expected được :D
  3. HolyTrinity

HolyTrinity Thành viên mới Đang bị khóa

Đường đi Hà Giang trải nhựa gần hết rồi, dễ đi, đâu cũng có biển bao rõ ràng, phải cái nhiều cua dốc và gắt. Lái cẩn thận nhé. Tiếc là chuyến này tớ ko đi Hà Giang, nếu ko có dịp hội ngộ rồi. Chuẩn bị ít
    Chuẩn bị ít đồ phòng quán xá chưa mở nhé.
    Happy New Year rân chơi Thá... Th
    5D và L, ở Friend Club đây.
  4. Taycuphach

Hehe nghe tên Holy Trinity là đoán ra được rồi :D thôi khi nào hết tháng 5 thì lấy nick kia nhé :D Thanks anh nhiều :D
  5. ninjarloanthi

ninjarloanthi Thành viên mới

Mình góp ý ngày 2 của các bạn tý xíu > Theo lịch trình như trên thù chiều các bạn sẽ đền ĐV sớm nên chiều có thể phóng lên cột cờ Lũng Cú cũng đc
    Sáng ngày thứ 3 sẽ chơi chợ Mèo Vạc , lên Đồn Cao ngắm toàn cảnh Đồng Văn ( đến ĐVan mà bỏ qua Đồn Cao kể cũng phí ) rồi phiêu qua MPL sang Mèo Vạc
  6. caoboionline

caoboionline Thành viên mới

Thời tiết lạnh thế này Oto thì ấm phải biết... Tớ cũng có bằng B2 cũng đã lái xe đi Hà Giang roài. Nhưng Tớ chỉ khoái phuợt bằng Xe máy thôi... hẹn các bạn trên Hà Giang nhé. Đoán tớ cũng đi cùng thời gian với các bạn, Chúc các bạn lên đường đầu năm vui vẻ
  7. Big_Hope

Big_Hope Thành viên mới

Big_Hope không phải dân chuyên nghiệp, nên lịch trình như bạn chủ topic mình thấy ok
    [/QUOTE]
    Mình cũng k đủ sức đi xe máy, nếu Big_hope tổ chức chuyến này thì mình join cùng nha!
    [/QUOTE]
    Nên di oto vì trời lạnh, vậy đề xuất taycuphach làm trưởng nhóm nhé
    [/quote]Bạn Big_Hope ơi, chương trình của bạn thế nào, cho mình đăng ký tham gia được không.
    [/quote]
    Chương trình theo topics đi bạn ơi
    Big_Hope lãi xe thâm niêm 5 năm và đường núi tốt.yên tâm. nếu cần thì tuyển thêm tài xế

Mình có 2 xe
    1. Lancruiser 6 chỗ , xe này phù hợp nhưng tình hình điện có tí vấn đề, hơi lo
    2. xe KIA 5 chỗ, xe này đảm bảo hơn
    cac bạn muốn trao đổi YM vào yh nhé, nick tu.doanh . Big Hope chủ yếu sinh hoạt bên Box Argentina nhưng khoái đi du lịch lắm, nhân dịp này tham gia box cũng hay
    Taycuphach làm leader đi nào

8. Taycuphach

Chẹp chẹp có chút thay đổi trong kế hoạch một chút mọi người nhé mình vừa alo cho bác Big Hope xong và có thể tóm tắt như sau ạ
    1. Đoàn mình sẽ xuất phát vào sáng mùng 5 thay vì sáng mùng 4 như đã dự định
    2. Sáng mai khoảng 9h sẽ offline để gặp gỡ giữa các thành viên trong chuyến đi để bàn bạc lần cuối trước khi xuất phát.
    Chào thân ái và quyết thắng :D
  9. Big_Hope

Big_Hope Thành viên mới

Big_Hope đi thường xuyên tới Hà Giang, đừơng xá và kinh nghiệm lái có thể yên tâm.
    Ngoài ra, có thể có các nhân viên của Big_hope là người địa phương hướng dẫn. Vấn đề là cần có thêm 1 tài xế đủ trình độ lái tuyến đường núi tương đương Big_Hope.
    Có lẽ thuê thêm 1 lái xe nữa đi, để gọi cậu lái xe của mình trước đây xem sao, các bạn nào có mối kiếm lái xe thì lấy thông tin đi nhé, mai họp cafe để chốt cụ thể. ngày kia xuất phát. nếu đi 1 xe 8 chỗ thôi thì hoàn toàn ok rồi, nếu nhiều người hơn mới phái tính thêm xe thêm lái
  10. xuanvu_hn

xuanvu_hn Thành viên mới

Mùng 5 đi thì mùng mấy về bác Cường nhỉ