1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn đồng hành đi Sa- pa tối 31-8 đến 3-9

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi whrite_river, 04/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girltocngan83

girltocngan83 Thành viên mới

Đã check PM và add nick để liên lạc vậy là thêm 2 bạn đăng ký nữa DS sẽ được chốt vào mồng 09/08 nhé
    bạn nào dự định đi Sapa dịp mồng 02/09 này thì join nhanh nhé
    hì hì mong đến ngày đi quá
  2. girl_never_die

girl_never_die Thành viên mới

Cũng xin đăng kí 1 chân nhỉ ! đi bao nhiêu lần rồi vẫn nghiện .
    Đi sapa đông 1 chút mới vui nhỉ ^^ Lợn cắp nách thì vào bản mua 1 con rồi quay nướng tại chỗ ăn mới là tuyệt đỉnh ^^
    Gà nướng cũng ngon nhưng độc chiêu chắc có quả tắm suối nước nóng ^^ tắm thiên nhiên luôn...thích lắm ...nhưng đi có anh e thì chị e nên mang áo bơi ;))
    nick yahô
    girl_never_die1987
    call: 0912291333-0934556260
    Cũng có chút kinh nghiệm và quen mấy bác xế trên đó ...Hôm nào off chốt danh sách hoặc bàn bạc j thì add nick và call tớ với nhé vì tớ ngại đọc từng trang...các bác spam cũng ghê mà^^
  3. girl_never_die

girl_never_die Thành viên mới

Tớ vừa đọc qua kế hoạch của bạn girl tóc ngắn ! tớ thấy chi phí cho 1 sapa thế là quá ít ! không thể nào lên sapa mà ăn đồ nguội bánh mì ,đồ hộp được.Chân thành là thế ! với 2 ngày còn chưa ăn được hết sapa..ko cần cầu kì đắt đỏ j lắm đâu nhưng thưởng thức đặc sản địa phương là tuyệt nhất.
  4. girltocngan83

ừ kế hoạc mình đưa ra mọi người tha hồ mà góp ý kiến , chúng ta đi chơi tập thể mà sao cho đáp ứng dầy đủ nhu cầu và mọi người cùng vui
    mồng 09/08 chúng ta sẽ gặp mặt đóng tiền nhé để còn mua vé tàu nhưng trước đó nhóm chúng ta nên làm bữa làm quen nhau nhỉ dự định là cuối tuần này nhé làm bữa trà đá trẻn Lý Thái Tổ và cao hứng lên kéo nhau ra làm vài que kem tràng tiền nhé
    Có gì tớ sẽ nhắn cho mọi người sau
    còn bạn nào đi với nhóm đợt này lên Sapa không nhỉ đăng ký nhanh nhanh để cuối tuần ọp ẹp cái nào
    Để lại thông tin để tớ liên lạc nhé
  5. ruavang1102

ruavang1102 Thành viên mới

nhóm leo fan 2-9 do digivina làm chủ toppic , đang có dự định off vào 9h sáng chủ nhật tại trà đá Hồ Hale chỗ đối diện phố Liên trì nhìn sang kia đường ấy, chỗ đó ngồi mát, bình dân .Nếu nhóm đi sapa có thời gian đi off chung cho vui nếu hợp nhập nhóm cùng đi
    mình tên Hiếu boy nick dembuon838
  6. ckone85

ckone85 Thành viên mới

vừa đi sapa về .. rút kinh nghiệm của 8 lần đi sapa..tớ có vài ý kiến cho các bạn tham khảo nhé..
    @giá thịt xiên và cơm lam giờ ko còn 3k như năm ngoái .. mà theo giá xăng .. nó đã là 5k ..
    @nhà nghỉ :kể cả thứ 7 chủ nhật thì giá nhà nghỉ kể cả khu trung tâm cũng chỉ max là 200k 1 fòng 2 giường .. nhưng nếu để rẻ nữa..các bạn nên đi ra khỏi chỗ trung tâm .. kiếm mấy nhà nghỉ xa xa 1 chút ( ở bờ hồ .. hoặc đoạn gần cuối mường hoa .. hoặc đường đi thác bạc ) cách chợ độ 2 300m..vẫn sầm uất chán .. nhưng giá chỉ khoảng 100-120k
    @ăn uống nếu tự túc được thì tốt nhưngv ẫn nên vào chợ thưởng thức chút đặc sản .. 1 đĩa lợn cắp nách giá 100k ( 4 5 người ăn + nhậu nhoè) .. 1 đĩa phèo nướng 30k..1 nồi lẩu nửa con gà đen + bét nhè rau 3 người ăn 120k ( mặc cả 100k)
    @giá xe ôm nếu đi cát cát cả đi cả về 2 người là 50k ( hét 80k nhưng chỉ độ 40-50k thoai) ..
    @vé hàm rồng 30k/1 người..HR chả có cái quái gì . nhưng lần nào đi cũng lên chụp mấy cái ảnh .. chả hiểu kiểu j ..hizz..vừa mỏi chân vừa mệt..kì lạ
    @nếu đi đợt này vẫn kịp mua đào .. đào mới hái 13k/1kg đào để qua hôm 8k .. Lan rừng 5k 1 giò..nếu muốn mua nhiều và đẹp thì chịu khó đi xe ôm độ 3km theo đường xuống lào cai ..mấy nhà dân dọc đường rất nhiều lan...cả 1 vườn tha hồ chọn..
    @cho những ng lần đầu đi : nếu có các bé người mông ra đeo dây thổ cẩm vào tay nói là cháu tặng cô/chú thì nên trả lại nếu ko muốn bị các bé bám vào tận hàng ăn hoặc nhà nghỉ để đòi mua 1 số món đồ lưu niệm
    @giá vé tầu cứng LC : 88k * 2 = 176k ( lúc nào cũng bán ko phải order trước ) nên ra đặt vé ngồi mềm từ bây h vì ngồi cứng khá mệt .. nếu có túi ngủ nên mang hoặc mua áo mưa để trải dưới gầm ghế ngủ 1 giấc cho lành
    Xe khách lên sapa =35k
    Nói chung đi đông thì 700k cũng khá thoải mái ( chưa tính quà lưu niệm nhé) ..
  7. girltocngan83

@ ckone85 : cám ơn những thông tin góp ý của bạn
    Hiện giờ nhóm đi sapa tính ra được 12 người rồi , vì cần mua vé tàu sớm nên tớ định là mồng 09/08 mọi người gặp nhau bàn bạc rồi nộp xiền đi mua vé tàu .
    Nếu bạn nào muốn đi cùng với bọn tớ nữa thì đăng ký ngay cho mình nhé , các bạn yên tâm mình sẽ check kiểm tra thường xuyên
    ôi Sapa mong muốn đến ngày đi quá
  8. mivan

mivan Thành viên mới

Chị iu wí cho em đăng kí thêm 1 chân nữa nhé. Cô bạn nè mún đi mà hổng có nick để đăng kí nên nhờ em đăng kí hộ.
    Tên : Đan Vân.
    Dđ: 0916131918.
  9. chow1987

chow1987 Thành viên mới

Lên ấy nên ăn gà đen và su su luộc chấm muối vừng,ngon miễn chê
  10. digivina

digivina Thành viên mới

Mời anh em đến ọp cùng vào 9h sáng chủ nhật này chỗ cạnh hồ Hale ở Nguyễn Du nhé. Nếu thống nhất được thì cùng đi luôn. Nhưng nhà này fix lịch tối 30 khởi hành để kịp đón 2.9 ở đỉnh rồi.
    Vu Tuan Long
    ym: digivina
    cell: 0904586589