1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn đồng hành sang TĐ học năm 2008[r38)][r38)][r38)]

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi la vie est bell, 05/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. otcay_sp83

otcay_sp83 Thành viên mới

Thế vietnam mình bỏ thi toefl PBT khi nào vậy.hả các bác?
    Em ko thich thi toefl IBT lém vì cứ ngồi trên máy tính mà làm bài là mỏi mắt ko chịu dc , vì em bị short sighted mà.
    Thi toefl ibt gồm 4 parts là :Listen, Speaking , Reading , writing à? hicccccccccc

2. la vie est bell

la vie est bell Thành viên mới

Bác otcay cố lên nào.Tui cũng oải lắm nhưng cũng phải ráng mà học Toefl ibt nè, cứ coi như nó là người yêu của mình.Ngày nào cũng phải gặp nó cho đỡ nhớ thì học vô thôi.Bác đừng kêu nản...thì sẽ nản lòng chiến sỹ,phải lạc quan...coi nó chỉ là con tôm con tép...mà Bác to thế cơ...ko bắt nổi con tép nào để ăn cơm ah? Vài lời nhí nhố động viên tinh thần Bác và pà kon cho cuộc hành quân năm sau...
  3. otcay_sp83

Có lẽ tui chuyển sang học IELTS thui , đang vận động 1 số mem học cho nó hiệu quả , chứ học 1 mình thấy cũng ko chất lượng lắm .
    Tự dưng mấy ngày gần đây ngồi 1 mình suy ngẫm thấy con đường phía trước gian nan quá . Nhớ lại trước đây chuẩn bị đi thi Đại Học , tâm trạng cũng giống như bây giờ , chẳng bít liệu mình có đỗ vào học 1 trong những trường dh lớn nhất việt nam ko? Cuối cùng thì cũng đỗ .Lúc đó thấy vui biết bao. Cứ tưởng học đại học xong , ra trường, đi làm kiếm tiền , lấy chồng , sinh con heeee. Giờ lại muốn dc học cao hơn , ở 1 đất nước xa xôi. Cuộc đời thật chẳng bít đâu mà ngờ tới. Nhưng đi du học đâu fải đơn giản .Phải lo bít bao nhiêu thứ , xin vào học đã khó , khó hơn là lấy tiền đâu ra mà sống ., nếu ko xin dc học bổng full.Cuối cùng không đi dc lại phí bao nhiêu là tiền làm hồ sơ , tiền thi lấy bằng . Con người tui mâu thuẫn quá fải ko? Tại gia đình cũng ko có nhiều tiền nên mình phải suy nghĩ để đi đến quyết định cuối cùng . Dù sao vẫn cứ mong dc cái học bổng full , dẫu bít rằng điều đó gần như không thể .
    Nói vậy ko fải tui nhụt chí đâu. Lòng vẫn đang khao khát lắm. Chính vì du học là khó , nhưng có khó thì nó mới xứng tầm với ước mơ của mình chứ nhỉ?
    Mọi người hãy cố gắng lên nha .
  4. la vie est bell

Ừ,bác nói chí phải.EM cũng run lắm khi hoãn lại 1 năm học bên Pháp.Nhưng "có chí thì nên" mà...vả lại...tụi mình nghèo,mơ du học thì phải tính toán cho cẩn thận, nhất là phải lượng sức mình và tranh thủ ở VN luyện tiếng Anh cho tốt để có thể theo kịp với người ta.Ban đầu sẽ khó khăn,nhưng sau đó sẽ ổn cả thôi. Đã vạch ra mục tiêu thì phải đi tới cùng chứ, phải ko?đừng bỏ cuộc nửa chừng nhé. Để sau này nhìn lại thấy đã ko phí hoài tuổi trẻ đầy hoài bão,ước mơ,nghị lực...và em hi vọng năm sau em và bác gặp nhau ăn mừng trước khi sang TD. Mà muốn vậy phải cố gắng nhiều hơn nửa...
    Động viên tinh thần cho pà kon ko pac...dô...dô...
  5. hahngu

hahngu Thành viên mới

hehe do.c bai cac ba.n viet la.i nho'' den thoi gian ngoi nha` ôm "cu.c gạch" luyện nghe Toefl :). Hồi đấy mình đang đi làm, công việc cũng khá tốt, nhưng máu đi du học thế là xin nghỉ việc ngồi nhà luyện toefl full-time :). Hồi đấy cũng luyện theo nhóm như các bạn bây giờ, rất hiệu quả, nhất là nhưng lúc cùgn nhau làm test, thằng nào điểm thấp phải trả tiền ăn sáng hay cafe :D. Sau hơn 3 tháng ăn sáng với cafe thế mình cũng ngoi từ 500 lên 583 đủ điểm sang KTH, Sweden, phew...giờ ở KTH rồi nghĩ lại những cố gắng ngày trước thật quý giá hehehe...Chúc các bạn may mắn và thành công trên con đường du học
    Ha
  6. otcay_sp83

7. la vie est bell

Sao bác otcay ko lien lac voi minh de hoc nhom?BÁc nói học 1 mình buồn ngủ mà, biết đâu học với em bác ko buồn ngủ nửa. Cho hoai ko thay bac hoi am...hay la bac tinh hoc 1 minh?em thi dang lo may mon cuoi o truong cho xong.Sau do em se "sáng sangcápfe..tối tối cafê..í quên...sáng sáng Toefl...tối tối Toefl.."
  8. otcay_sp83

Hiiiiiiiiii , có mún ra Hà Nội học IELTS cùng bọn tui ko? Welcome U mà.
  9. sweetwine83

sweetwine83 Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi với là nếu em trình bầy kinh nghiệm công tác vào SOP thì có cần xác nhận của cơ quan là mình đang làm ở đấy không, hay chỉ cần nộp cho trường hợp đồng lao động là được. Nói thật là em rất ngại xin xác nhận của cơ quan vì thủ tục cũng hơi phức tạp. Thanks.
  10. Kingkobra

Kingkobra Thành viên mới

Theo mình biết thì cái SoP là thể hiện cái motivation và interest của mình, và thuyết phục họ rằng mình là ứng viên thích hợp (nhất nhì gì đó ), không cần phải xin xác nhận của cơ quan. Thế là đỡ phải xin 1 cái xác nhận rồi nhé
    Gudluk