1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn gái cùng đi du học hàn quốc

Chủ đề trong 'Du học' bởi junol, 31/10/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. junol

junol Thành viên mới

Hàn Quốc – đất nước có nền giáo dục thuộc hàng xuất sắc trong khu vực châu Á cũng như luôn đứng top trong các nước có đầu tư cao về giáo dục. Do đó, du học Hàn Quốc là mơ ước của nhiều bạn trẻ nhưng mặt khác, vẫn còn những lo lắng, băn khoăn về việc du học Hàn Quốc có khó hay không, liệu có những yêu cầu nào quá khó khăn? Vậy giờ đây các bạn hãy cùng CHD tìm hiểu và trả lời cho câu hỏi : Du học Hàn Quốc có tốt không?

I. Khó khăn khi đi du học Hàn Quốc
    https://duhocchd.edu.vn/files/e***or/images/Kh%C3%B3%20kh%C4%83n%20khi%20du%20h%E1%BB%8Dc%20H%C3%A0n%20Qu%E1%BB%91c(1).jpg

Hầu hết các bạn đều lo lắng bởi những điều kiện đặt ra để được Du học tại Hàn Quốc, là hồ sơ học tập hay chi phí tài chính của gia đình.

Sau đây là bài viết về du học hàn quốc bao nhiêu tiền các bạn có thể đọc tham khảo thêm về chi phí khi đi du học nhé.

- Trước hết một số bạn do chủ quan nên chưa chuẩn bị và có kế hoạch đi du học hàn quốc một cách đầy đủ và chu đáo, dẫn tới gặp nhiều khó khăn trong quá trình làm thủ tục như: hồ sơ chưa đủ hoặc chưa đúng với yêu cầu của trường, khai báo thông tin không chính xác dẫn tới bị “điều tra” lại thông tin cá nhân. Những rắc rối trong hồ sơ là điều đầu tiên khiến bạn dễ nản lòng và cảm giác du học Hàn Quốc sao lại khó khan thế!

- Thêm vào đó, tại Việt Nam, đa số các bạn trẻ chỉ biết đến ngôn ngữ thứ 2 là tiếng Anh, nhưng với đất nước Hàn QUốc thì tiếng Anh cũng chỉ là ngoại ngữ, ko phải là ngôn ngữ chính. Vì thế, vào thời gian đầu khi đặt chân đến Hàn Quốc,bạn chắc chắn sẽ gặp khó khan khi chưa quen sử dụng tiếng Hàn, điều đó sẽ ảnh hưởng đến việc học tập và sinh hoạt của bạn.

- Đề đặt chân đến Hàn quốc đã là việc không dễ dàng gì, nhưng sau khi đến được và học tập sao cho tốt lại là điều khó khăn hơn. Bạn sẽ phải cân đối thờigian học tập và làm việc, không để vì đi làm thêm mà sao nhãng việc học tập tại trường. Đó sẽ là điều khó khăn đối với một số bạn chưa có thói quen sắp xếp lối sống của mình.một cách khoa học. Khi không theo kịp chương trình học sẽ làm các bạn nản chí và thấy việc học thật khó khăn.

Cũng chính vì lý do không cân đối được lịch học tập và sinh hoạt của mình mà một số bạn đã bị cuốn theo guồng công việc, lựa chọn đi làm kiếm tiền, dẫn đến tình trạng du học sinh Việt Nam bỏ học ngày càng nhiều, và điều này ảnh hưởng không nhỏ đối với việc xét visa cho những du học sinh Việt Nam sau này.
    Hồ sơ nam giới độc thân: http://ndarank.com/ketban/thuan-tran-tim-ban-gai

II. SẼ ĐƯỢC GIẢI QUYẾT DỄ DÀNG KHI….
    Bạn tìm hiểu và chuẩn bị kĩ về những giấy tờ cần phải có khi nộp hồ sơ du học Hàn Quốc, với sự chuẩn bị kĩ, biết đâu bạn còn có cơ hội nhận được học bổng, món quà giúp bạn giảm gánh nặng tài chính cho gia đình mình. Vậy khi bạn cần đáp ứng những yêu cầu sau đây:

- Hoàn thành chương trình cấp 3 với sổ điểm GPA trung bình khá trở lên và chứng minh được tài chính , chỉ cần chứng minh bạn sở hữu tài khoản trên 10.000 USD.

- Nếu bạn muốn nhận học bổng, chỉ cần bạn chuyên cần, lên lớp đầy đủ, chấp hành đúng nội quy của nhà trường và sở hữu một kết quả học tập đạt loại khá trở lên thì cơ hội nhận những suất học bổng trị giá 40% học phí khi chuyển tiếp lên học chuyên ngành đã nằm trong tầm tay của bạn.

Rào cản ngôn ngữ ? Không là vấn đề gì cả, hiện nay córất nhiều lớp học tiếng Hàn đã được mở ra và chỉ cần khoảng 3 tháng chăm chỉ học tập bạn có thể đạt được trình độ sơ cấp trong giao tiếp đủ để bắt đầu hành trình học tập ở xứ người. Độ khó của tiếng Hàn không quá cao và thời gian học cũng ngắn hơn nhiều so với các ngôn ngữ khác như tiếng Nhật, tiếng Pháp hay tiếng Đức, … phần nào giúp bạn tiến gần tới ước mơ du học của mình hơn bao giờ hết.

Bạn muồn cân đối thật tốt thời gian học tập và làm việc? Hãy tuân thủ đúng quy định về thời gian làm thêm tại đây : mỗi tuần ko quá 28 tiếng. Trung bình một sinh viên quốc tế đi làm thêm tại Hàn Quốc có thể kiếm từ 800 – 1000 USD mỗi tháng và đó quả là nguồn ngân sách tuyệt vời hỗ trợ cuộc sống học tập của bạn. Chính sách làm thêm khi du học Hàn Quốc không quá khắt khe, chỉ cần bạn tuân thủ đúng quy định và đảm bảo việc học tập vẫn đạt kết quả tốt thì chẳng có gì cản bước bạn tiến tới xứ sở Kim Chi.

Nhìn chung, “đi du học hàn quốc có dễ không?” điều đó phụ thuộc vào bản thân mình,khi đã có ước mơ, hãy cố gắng thực hiện ước mơ đó. Hãy bỏ thời gian tìm hiểu và chuẩn bị thật kĩ hành trang của bản thân, nhất là hành trang về ngôn ngữ. Nếu bạn là một sinh viên ưu tú, bạn tin vào khả năng học tập ngoại ngữ của mình, thì không có lý do gì có thể cản bước bạn. Hãy bước tới vùng đất mà bạn yêu thích và biến ước mơ, hoài bão của mình thành sự thật đi nào !