1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn học nhóm Grammar, tiến tới luyện thi IELTS

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi activegirl84, 01/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. abeutp

abeutp Thành viên mới

vừa pm cho bạn rùi đó ... khè khè
    đang thất tình nên mún đi học quá
  2. Minhsonbk

Minhsonbk Thành viên mới

MInh` cũng đang muốn ôn lại kiến thức, ra trường rồi trình tiếng anh có vẻ kém đi rồi hic hic.
    Mình ở khu Cầu Giấy.
  3. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

quangtrung17688
    Bạn chủ topic gửi nick mọi người cho nhau nhé. Ai muốn học thì online theo giờ. Còn đúng giờ mà ko muốn thì cứ offline cho thoải mái nhé. Mình cũng chưa rõ mọi người định học thế nào. Grammar thì ổn, mình lười cái này quá! Dùng như vẹt rất nhanh quên.
  4. activegirl84

activegirl84 Thành viên mới

Hi all,
    Hiện tại có 1 số người đăng ký mình post theo nick YM cho mọi người tiện add và trao đổi:
    1. hongly84 (mình)
    2. abeutp
    3. nguoivuive88
    4. vinhdt1979
    5. leyenda1986
    6. quangtrung17688
    Tớ đề xuất chúng mình gặp nhau 1 buổi bàn luận về việc học, địa điểm, hình thức cũng như giáo trình. Cùng nhau đưa ra ý kiến thống nhất!
    Tớ đề xuất vào tối chủ nhật tuần này.
  5. leyenda1986

leyenda1986 Thành viên mới

Ấy Y!m của em là images_and_words_1986
    Email: lequang0912@gmail.com
    DD: 0906293998.
    Tối nào cũng đc
  6. harumaki

harumaki Thành viên quen thuộc

Cái này rất hay, tuy nhiên cho mình hỏi chút là bạn/các bạn đặt target là khi nào thi IELTS? vì mình cũng đang mún học lại grammar để ôn thi IELTS, mình định tháng 3 sẽ thi.
  7. successvn

successvn Thành viên mới

Cho mình tham gia với, mình cũng rất muốn ôn lại ngữ pháp.
    Có gì pm cho mình nhé!
    YM: anhtrangbuon_ttv
    Phone: 0989.865.819
    Email: ttv.smallcat.vn@gmail.com
    Thanks to all!
  8. activegirl84

activegirl84 Thành viên mới

Mình cũng dự kiến tháng 3 sẽ thi bạn ạ!
    @All: Tối thứ 5 chúng mình sẽ talk show với nhau trên YM làm quen nhé. Hẹn các bạn lúc 9.PM, chúng ta sẽ giới thiệu qua nhau đồng thời áp dụng vốn tiếng anh của mình nhé!
  9. mochino2

mochino2 Thành viên mới

TRUNG TÂM CHUYÊN TIẾNG TRUNG VIỆT TRUNG trân trọng gửi tới quý học viên chương trình "Học thử miễn phí" tiếng Trung. Đây là cơ hội để bạn chọn nơi học tiếng Trung tốt nhất cho bản thân. Để đăng ký học thử xin gọi tới số : 043.8636528 ?" 09.4400.4400.
    VIỆT TRUNG khai giảng hàng tuần các lớp tiếng Trung , giao tiếp , trung cấp, thương mại , luyện thi HSK ,... Ngoài ra VIỆT TRUNG còn có lớp VIP (học 1-1 với giáo viên , được yêu cầu giờ học và nội dung học theo ý mình ). Tại sao bạn chọn học với chúng tôi mà không phải là một trung tâm khác ?Bởi chúng tôi có những ưu điểm vượt trội như sau : Với chúng tôi bạn có thể học theo giờ mà mình muốn bởi chúng tôi có số lượng lớp học lớn , bạn có thể tự do chuyển buổi học , bạn đóng tiền 1 lớp nhưng được học thêm 1 lớp nữa free , được học bù khi hay phải đi công tác , nếu đi công tác hoặc nghỉ thi dài ngày , bạn được phép bảo lưu dài hạn mà không hề bị mất học phí .Với hệ thống phòng học hiện đại , có điều hòa nhiệt độ , đội ngũ giáo viên nhiệt tình có năng lực và trách nhiệm, chúng tôi tin tưởng sẽ mang đến cho bạn một khóa học đầy bổ ích và lý thú.
    Danh sách đội ngũ giáo viên của VIỆT TRUNG : - Thầy Phạm Dương Châu : MA . - Cô Tống Ái Linh : GV Trung Quốc . -Cô Trần Thùy Trang Đại học Ngoại ngữ Hà nội .
    Lịch học : 2 - 4 - 6 hoặc 3 - 5 - CN . Ca học : 17h45 - 19h45 ; 19h30 - 21h .
    Học phí : Khóa học 2,5 tháng (30 buổi) : 550.000 đ/khóa. Khóa học 05 tháng 60 buổi : 1.100.000 đ/khóa. (Đặc biệt tặng ngay bộ băng đĩa và giáo trình trị giá 120.000đ cho học viên đăng kí 06 tháng 60 buổi ) . Học phí với các lớp VIP : 150.000đ/buổi 90 phút .
    Học trực tuyến :Với 1 chiếc máy tính nối mạng và 1 chiếc headfone bạn đã có thể trở thành học viên của chúng tôi ngay tại chính ngôi nhà của mình. Giáo viên sẽ trực tiếp giảng bài thông qua YM Voice bằng những bài học sử dụng nhiều hình thức truyền đạt sinh động và dễ hiểu.Thủ tục đăng kí :đóng tiền vào tài khoản 0451001685356 ngân hàng vietcombank chi nhánh thành công , chủ tài khoản Phạm Dương Châu ,lệ phí 150.000vnd 1 buổi 90 phút .
    Tư vấn online Yahoo messenger : daytiengtrung hoặc bạn truy cập http://.tiengtrung.vn/ - VIỆT TRUNG còn cung cấp tất cả giáo trình , băng đĩa, CD ca nhạc phục vụ cho việc học tiếng Trung . - Địa chỉ : Số 10 - Ngõ 156 - Phố Hồng Mai - Bạch Mai - Hà Nội . - Điện thoại : 043.8.636.528 - 09.4400.4400.
  10. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Mình ko có ý định thi IELTS, cùng lắm là muốn xuất ngoại thì cày cuốc nửa năm nhưng cũng phải 2 3 năm nữa. Nếu tiến tới IELTS thì sẽ học kiểu khác đấy. Có lẽ nên phân biệt đôi chút.
    1. Hướng tới sách và bài ngữ pháp liên quan khi nói về 1 chủ đề ngữ pháp hoặc cách dùng 1 từ/ 1 cụm từ/ 1 câu/ etc.
    2. Hướng tới ESL và bỏ qua nhiều lỗi nhỏ, quan trọng là làm, ko quan trọng mặt chấm điểm. Cần nói ra cái mình muốn, ko ngại sai.
    2 cái này khác nhau hoàn toàn vì có vẻ mọi người nhìn rõ topic là Grammar.
    Grammar thì "ko đc sai" khi thi nhưng được chấp nhận là "ko đúng lắm" hoặc "đã biến đổi" khi ko thi thố gì hết và tùy vào xem đó là cái X - English gì. VN - English khá dễ hiểu và na ná nhiều kiểu tiếng Anh khác như của mấy ông Braxin hoặc châu Âu như Scotland. Mình nghĩ IELTS nó hạn chế cái này nhưng những người dùng tiếng anh kiểu trên thì vẫn sống tốt ở nước ngoài và học kiểu như vậy mình thấy thú vị và tiếp thu tốt hơn.