1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn học TA với giáo viên nước ngoài

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi anhthu_nguyen452, 04/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhthu_nguyen452

anhthu_nguyen452 Thành viên mới

Tìm bạn học TA với giáo viên nước ngoài

Chào cả nhà!!! hic, hôm nay em có một tin vui và một tin buồn. TIn vui là em sắp được học giáo viên nước ngoài tại nhà rùi, trình độ TA của em sắp "nhảy vọt" rùi. Nhưng tin buồn là giá mắc quá trời luôn, 25,5$ một bủi., một tiếng rưỡi
    Chính vì thế em mới hỏi cả nhà là ai có nhu cầu học TA( từ trình độ uper-inter trở lên) trực tiếp với người nước ngoài thì liên lạc với em. Học phí sẽ share đều. Em dự định lớp học chỉ có 4 người thôi, vì nhiều quá thì loãng lắm
    Về vấn đề giáo viên thì các bác khỏi lo. Ông ấy là người ÚC bản xứ, có bằng cấp đàng hoàng. Hôm qua em vừa nói chuyện trực tiếp với ông ấy rùi,ông ấy rất am hiểu về hệ thống giáo dục của Úc, vì hồi trước ông dạy ở các trường ĐH bên đấy, thế nên nếu bác nào có dự định du học sang Úc thì.... Còn nữa, ông ấy là bf của cô em nên nói chung là mình cũng yên tâm
    Còn vấn đề chỗ học thì sẽ học ở nhà em, rộng rãi, thoáng mát, yên tĩnh. Giờ học từ 5 giờ kém 15 đến 6h15'', ngày học chưa quyết định nhưng sẽ bắt đầu từ tuần sau. Một tuần sẽ học hai buổi. Đấy là hè, còn vào trong năm học sẽ tính sau
    Em đang học lớp 12, hè này là lớp 12, nên nếu bác nào có nhu cầu mà đang học cấp III, mà lại có tham vọng đi du học thì thật là tốt quá. Vì học phí đắt nên trước hoặc sau khi học xong bọn mình sẽ tự học, lập thành English Club luôn. Còn nữa, bây giờ thì iBT rồi, không học nghe và nói cho quen đi thì ta sẽ thì TOEFL bằng niềm tin ư?. Nói chung, nếu lớp học này thành công thì đây quả là một cơ hội tuyệt vời cho những bạn nào có "tham vọng" master được English as soon as possible(như em nè)
    Đấy nói chung là như thế, bác nào có nhu cầu thì post bài lên cho em, hoặc gọi điện cho em theo số:6622276
    Các bác nhanh lên nhá, vì tuần sau đã bắt đầu rùi
  2. vpnnav

vpnnav Thành viên mới

oái chỉ học sinh cấp 3 mới được học thôi hả ???
  3. hassti

hassti Thành viên mới

Mình cũng muốn học. Mình là Hà (male not female), mới tốt nghiệp ra trường, hiện đang công tác tại hà nội. Thế bạn đã tập hợp được bao nhiêu người rồi, địa chỉ nhà bạn là ở đâu?
    Có gì liên lạc với mình theo mail: xhassti@yahoo.com
  4. anhthu_nguyen452

Ông ấy vừa gửi e-mail cho em, thông báo là sẽ học vào thứ 3 và thứ 5. Về lịch học thì mình có thể viết thư yêu cầu thay đổi được, mặc dù ông ấy hơi bận. Nhưng việc quan trọng nhất bây giờ là tìm được người học
    Thế nên bác nào có nhu cầu thì gọi điện cho em nhanh nhé, để mình còn sắp xếp lịch học, làm quen với nhau và còn bàn bạc cho lớp học mới nữa chứ
  5. herotran80

herotran80 Thành viên mới

Tiếc rằng trình độ của mình chưa chạm được inter huống hồ là uper! Giá mà đọc được tin này 6 tháng nữa nhỉ!!
    Chúc cho bạn sớm tìm dược đủ bạn học! Học ngoại ngữ với người nước ngoài thì nhất rồi!
    Step by step!
  6. romeohn_vn

romeohn_vn Thành viên mới

Chao Em.
    Anh cung muon duoc tham gia lop cua em. Nhung ma ma anh da di lam 5 nam roi. Khong biet co tham gia duoc khong nhi ? Ma dia chi nha em o dau nhi ? Thoi gian hoc co the bat dau som nhat la 5.30 duoc khong vay ?
    Co gi gui mail cho anh nhe RomeoHung78@gmail.com
    Thanks
  7. soncomhn

soncomhn Thành viên rất tích cực

Tiếc quá, em mà học từ đầu thì đẹp
  8. anhthu_nguyen452

uhm, về vấn đề "nhân sự" thì em vẫn chưa quyết định, vì em muốn tìm được những người thực sự thích hợp cho lớp học đấy(he he, xin lỗi vì em đã hơi kén cá chọ canh). Như vậy thì, dĩ nhiên, sẽ tốt cho em hơn, trong một môi trường tốt thì con người cũng sẽ tốt hơn, nhưng mà cũng sẽ tốt cho tất cả các bác tham gia lớp học sau này
    Thế nên các bác nào có nhu cầu và thấy rằng đây sẽ là một cơ hội tốt thì liên lạc với em nhanh nhá, dù sao hôm nay cũng là thứ 4 rồi đúng ko?
    SĐT:6622276
  9. nhimbeohn

nhimbeohn Thành viên mới

Chào Thư,
    Chị gọi điện cho em 2 lần rùi. Công việc của chị hiện rất cần tiếng Anh mà sếp chị lại người Sing nên càng ngày càng thấy tiếng Anh của chị thảm hại nếu cứ tiếp tục chỉ talk với sếp.
    Em cứ cân nhắc nhé. Chị đi làm rùi nên chỉ học được ngoài 5h30 thôi. Buổi nào cũng Ok được.
    Cảm ơn em .
    Hằng.
    PS: À, nếu như ko tham gia đc. Em có thể giới thiệu cho chị giáo viên nào khác được không?. Thnks
  10. micheal_learns_to_rock

micheal_learns_to_rock Thành viên mới

Hi Thư!
    MÌnh mới được bạn gửi cho trang web này, thấy rất đúng với nhu cầu của mình. Mình hiện nay đang học cấp 3, năm nay lên lớp 12, trình độ Tiếng Anh Advanced ở British Council (hiện tại) và Upper- Inter ơ? Language Link (lâu rô?i) va? cufng có ý định đi du học. Thế na?y đaf đu? điê?u kiện nhập học cu?a bạn chưa?
    Nhưng phiê?n bạn cung cấp thêm một chút thông tin vê? chương tri?nh học cu?a nhóm cu?a bạn:
    - Học theo chương tri?nh thi TOEFL iBT ha?, nhưng học theo giáo tri?nh na?o?
    - Ngươ?i học sef có thêm được gi? sau khi học lớp na?y?
    - Giáo viên có bă?ng cấp gi?, đaf tư?ng dạy ĐH ơ? ÚC nhưng đaf luyện thi bao h chưa, va? nếu luyện thi? được bao lâu rô?i?
    - Thơ?i gian cu?a lớp học la? bao lâu?
    (Xin lôfi mi?nh cufng kén cá chọn canh lắm ^^, nếu bạn không phiê?n !)