1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm bạn học TA với giáo viên nước ngoài

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi anhthu_nguyen452, 04/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhthu_nguyen452

anhthu_nguyen452 Thành viên mới

ùhm, chào mọi người, em sẽ bổ sung thêm một số thông tin để mọi người cùng tham khảo:
    1, Đây ko phải là lớp luyện thi. Khi viết thư cho mình, ông thầy viết là "Advanced Conservational Enghlish Class". Mình cũng đã trao đổi trực tiếp với ông ấy về giáo trình học rồi, ông ấy bảo phải kiểm tra trình độ đã rồi mới có giáo trình cụ thể. Nhưng trước mắt, theo mình hiểu, thì sẽ là một lớp nghe-nói chuyên sâu, còn sau đó,he he, sẽ là writing, ông ấy đặc biệt đề cập đến vấn đề này khi nói chuyện với mình( hỏi là trình độ viết của cháu thế nào rồi, bác nghĩ là nó khó nhất.....)Uhm, thông tin vẫn chưa clear lắm nhỉ, nhưng mọi thứ sẽ rõ ràng ngay sau buổi thứ nhất thôi
    2,Ông ấy đang dạy một boy 15 tuổi, nhưng chú bé ấy bây giờ đi học high school bên Mẽo rồi, thế là lớp mình sẽ thay chân chú bé ấy luôn. Nếu duy trì được thì chúng ta sẽ học đến bao giờ muốn kết thúc thì thôi. Hình như ông ấy sẽ chỉ dạy mỗi lớp chúng ta thôi, vì ngoài thời gian làm việc, dạy một lớp, thì thời gian rỗi ông ấy còn đang học bóng bàn với cô em
    3,Bạn M_L_T_R hỏi mình là sẽ được gì sau khoá học này thì mình cũng xin trả lời bạn là:
    -Kiến thức: Bạn đã học BC rồi, ở đấy ko thể phủ nhận là chất lượng cực cao(hồi trước mình cũng xin đi nhưng bố mẹ ko cho), nhưng dù sao thì một lớp học cũng phải có lớn hơn 10 người, như vậy thời gian được tiếp xúc với giảng viên sẽ cao hơn. Chúng ta ở trình độ nào thì ông ấy sẽ dạy chúng ta ở trình độ đấy, vì dù sao thì có thể là riêng mình thôi, vẫn chưa master được E, mình kô dám nói bạn
    -Bạn bè: Các cụ có câu :"giàu vì bạn...",nhiều bạn là tốt, nhưng sẽ tốt hơn nếu đó là những người bạn có cùng một mục tiêu.
    -Team work: hehe, cái này hơi chuối nhưng ko sao, bạn hỏi thì mình cũng nói thẳng. Tự tin, thông minh, chăm chỉ để học tốt E là một chuyện nhưng phải làm sao để 4 người cùng học, cùng tiến bộ, và nếu có điều kiện, gắn bó với nhau lâu dài thì sẽ là một chuyện khác
    phù, mệt quá, đấy, mình cứ nói những suy nghĩ và dự định của mình như thế, bạn nào có nhu cầu thì liên lạc ngay với mình:6622276
    Mình muốn nhanh chóng tìm đủ người để chúng ta cùng gặp nhau trước, làm quen, bàn bạc thêm một số vấn đề liên quan để đạt được một kết quả học tập tốt nhất
    PS: to chị Hằng: chị cứ yên tâm, có gì em sẽ thông báo lại cho chị, Thanks
  2. vncracking

vncracking Thành viên quen thuộc

Nghe cũng thú vỵ đấy ..mình đang là sv năm 2 ..trình đọ thì cũng chẳng biết thế nào nhưng mình học hết AE3 tại Acet( IDP) (pass rùi ếy) giao tiếp tàm tạm ..rất muốn đi du học và cần improve skill speak &listening hông biết có đủ để join vào class hông nhểy ??(grammar thì chuối thật đấy nhưng nghe nói thì tàm tạm)
  3. vncracking

vncracking Thành viên quen thuộc

4. saturdays

saturdays Thành viên rất tích cực

híc híc 25.5$ một buổi? em thà thất học còn hơn, xót tiền lắm.
  5. kimanhneu84

kimanhneu84 Thành viên mới

Chào bạn!
    Hôm trước mình có gọi điện đến nhà bạn thì được biết là lớp học của bạn đã đủ người rồi. Mình rất tiếc, mình cũng muốn phiền bạn giúp mình được không. Hiện tại mình và 3 đứa bạn gái đang có nhu cầu học nghe nói tiếng anh, ra học ở ngoài trung tâm thì không ổn, trình độ tiếng anh của mình ở B, mà mình muốn học nghe nói tiếng anh để đi làm. Bạn có thể giúp mình liên lạc với bác ấy hoặc cho mình số điện thoại hoặc địa chỉ email để mình thương lượng với bác ấy được không bạn? Bạn giúp mình nhé!
  6. vius

vius Thành viên mới