1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm cha từng đi học ở Đức về

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Herrlee, 29/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jemand

jemand Thành viên mới

Mình vừa hỏi em ấy rồi, em ấy bảo ko phải bố em ấy.

Thân!
  2. Herrlee

Herrlee Thành viên mới

Cảm ơn Jemand!
  3. Herrlee

Herrlee Thành viên mới

Chắc là khó tìm lắm phải không các bạn?
  4. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ôi hôm nay mới đọc cái Topic này.
    Mẹ của mình cũng đi học bên Đức thời điểm này, và về nước cũng năm 78, nhưng mẹ mình học ở Berlin cơ.
    Theo mẹ mình kể, học nghề có 2 đợt, từ năm 71 đến 75 rồi một số người được ở lại học tiếp từ 76 đến 78.
    Mình cũng quen 1 cô học cùng mẹ mình ngày ấy, hồi đấy cô ấy phụ trách hướng dẫn du học sinh mới sang, giờ cô cũng đang ở Berlin.
    Stendal không xa Berlin mấy, để mình thử in ảnh ra rồi mang hỏi xem.
    Nếu thực sự chú này ở trong nhóm người sang cùng đợt đấy thì sẽ có nhiều cơ hội tìm được, tại vì ở VN cũng như ở Đức bây giờ mọi người vẫn giữ liên lạc với nhau rất nhiều.
    Mình sẽ cố, hy vọng có thể giup được bạn:)
  5. Herrlee

Herrlee Thành viên mới

Chào Aliencc! cảm ơn bạn đã có thông tin mới cho mình!
    Nhờ bạn chuyển các thông tin, ảnh cho mẹ để hỏi giúp mình nhé!
    Mình mạo muội đề xuất với bạn là có thể bạn nhắn tin số điện thoại của mẹ bạn cho mình được không? mình sẽ gọi điện và trao đổi trực tiếp cho thuận tiện. Mình trước đây cũng du học bên đó nhưng sang muộn hơn mấy năm nên không biết về bác này, nhưng có thể trao đổi với mẹ bạn sẽ có thể tìm ra những mối quan hệ khác có liên quan.
    Số điện thoại của mình là: 0934266 679.
    Và còn điều này nữa Aliencc: Vì Stendal nằm ngay cạnh Berlin, và cha của Steffi thế thì cũng sang trong thời gian đó. Mình biết là, vào khoảng những năm này, người Việt bên đó rất ít (sau năm 1981 thì mới sang nhiều) và mọi người thường hay đi thăm nhau lắm nên biết nhau rất nhiều. Ngoài ra, nếu không phiền thì bạn có thể cho số điện thoại của cô bạn của mẹ đang ở Berlin, mình sẽ chuyển cho Steffi để bạn đó liên lạc và dò hỏi thêm!
    Lần nữa cảm ơn bạn!
    Chúc bạn mạnh khỏe và mọi sự may mắn.
    p/s: mới biết nick qua forum có thể làm bạn ngại ngùng trong việc cung cấp thông tin cá nhân...bạn có thể tìm hiểu về mình qua đây nhé! https://www.facebook.com/profile.php?id=1567119332
  6. Aliencc

:D mẹ em thì thoải mái thôi, số đt đây: 098 3321856, bác cứ bảo là bạn của Hà, bạn bè mẹ em từ hồi đấy bây giờ vẫn gặp nhau mà.
    Còn cô kia thì em phải hỏi đã, vì ko là người nhà nên ko cho số điện thoại lung tung được:P
  7. Herrlee

Herrlee Thành viên mới

Ok Aliencc! Cảm ơn bạn nhiều và những gì bạn cấp cho tôi là cũng vượt ngoài mong đợi! Mình hiểu nên cũng phải giới thiệu chút về mình sợ rằng cung cấp các thông tin cá nhân lên mạng cũng rất tế nhị.
    Có gì bạn cứ pót giúp nhé, nếu ngại thì cứ nhắn tin vào điện thoại của tôi cũng được!
    Chúc bạn vui vẻ cuối tuần!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Chào Aliencc!
    Tớ đã a lô cho mẹ bạn được rồi...Mẹ bạn cũng rất nhiệt tình khi nhận lời đề nghị của mình và mình cũng vui lắm! Mẹ bạn đã hưa sẽ liên lạc với một số bạn bè của mình và họ có thể biết bác Tuấn Anh này...mình cảm nhận thấy là chúng ta có thể tìm được bác ấy cho Steffi...
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Trước đây, mình cũng nhờ forum này để rồi tìm được người thân sau 50 năm lưu lạc với sự nỗ lực và sự nhiệt tình của các memmber...bạn có thể xem ở link dưới đây và cảm nhận được thế giới ảo-thực có những tình cảm chân thành, đặc biệt nó có những lợi thế về thông tin mà không dễ gì các phương tiện truyền thông nào có được!
    http://ttvnol.com/Thai/p-6181809#post6181809
  8. Aliencc

em đã liên lạc với cô ở Berlin rồi, cũng gửi ảnh+thông tin cho cô ấy rồi, cô ấy bảo cũng có quen 1 số người ở Stendal, hồi xưa sang cũng vài người có con ở bên này@.@ Cô ấy sẽ hỏi giúp có gì em sẽ báo bác sau:D
  9. Herrlee

Herrlee Thành viên mới

Tin vui đó, cảm ơn Aliencc nhiều nhé!
  10. vieted

vieted Thành viên mới

Có thể nhờ ai đó quen bên đường sắt Việt Nam hỏi xem số thợ học nghề sửa đầu máy xe lửa ở Đức được phân về nhà máy nào rồi hỏi tiếp! Xác suất cao nhất là Gia Lâm hay Dĩ An