1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vìm chỗ học anh văn cho người mất căn bản

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi duonglinhdan, 14/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duonglinhdan

duonglinhdan Thành viên mới

Tớ đã bỏ tiếng anh một thời gian cũng khá lâu rồi các bạn ah. Có thể nói là giờ tớ không nhớ gì cả, coi như là mất căn bản luôn. Cách đây mấy ngày tớ tình cờ quen một người bạn nước ngoài, tự nhiên thấy cũng có cảm tình chút chút. Tớ và anh ấy có nhắn tin qua lại nhưng mỗi lần nhắn là mình toàn nhờ ông google dịch ah. Nhiều khi cũng tức lắm nên tớ quyết định tìm chỗ học giao tiếp , muốn nói giỏi tiếng anh, nhiều khi mình biết nói tiếng anh sẽ thay đổi cuộc sống của mình thì sao. Mọi người biết chỗ nào học tốt thì chỉ giúp tớ với ạ.Cảm ơn mọi người.
    maitrucphuongdothutranggiang thích bài này.
  2. thutranggiang

thutranggiang Thành viên tích cực

Oh mình hy vọng bạn sẽ có một tương lai tươi sáng khi bạn giao tiếp được anh văn, ráng cua a trai tây đi bạn hihi:-p
  3. hoangoanh99

hoangoanh99 Thành viên mới

Kinh nghiệm học Ngoại ngữ
    ~~~~~

1. Ngày nào cũng học. Vào buổi sáng là tốt nhất. Nếu quá bận cũng phải dành mười phút để học.

2. Nếu cảm thấy chán thì đừng ép mình. Hãy thay đổi hình thức đang học (thay đoc sách bằng nghe đài, thay làm bài tập bằng xem từ điển)

3. Không học thuộc lòng bất kỳ cái gì tách rời ngữ cảnh.

4. Ghi và học thuộc "những câu có sẵn" thường dùng nhất.

5. Cố gắng nhẩm dịch tất cả có thể được: một bảng quảng cáo, một đối thoại tình cờ nghe được ... Đây là hình thức giải trí ngay cả đối với bộ óc đang mệt mỏi.

6. Chỉ nên học thuộc lòng những gì đã được giáo viên sửa (nếu tự học: thì đó là những gì chắc chắn đúng). Không nên đọc đi đọc lại những bài tập chưa sửa, vì như vậy vô tình ghi nhớ một văn bản có nhiều sai sót.

7. Ghi và nhớ ngôi thành ngữ ở ngôi thứ nhất.

8. Phải cùng một lúc tấn công vào "Bức tường thành ngoại ngữ": đọc báo, nghe đài, xem phim, nghe giảng bằng tiếng nước ấy, trao đổi thư từ, gặp gỡ trao đổi cùng với bạn cùng học...

9. Không ngại nói và không sợ sai, hãy đề nghị người khác sửa lỗi cho mình và đừng bao giờ tự ái.

10. Hãy tin rằng bạn nhất định sẽ đạt được mục đích. Nếu như gặp khó khăn thì hãy tránh những tài liệu, sách giáo khoa, từ điển, tránh cả thứ ngôn ngữ bạn đang học ... (thực tế không có sách giáo khoa nào đầy đủ, không có thứ ngôn ngữ nào dễ). Như thế mọi việc sẽ trôi chảy.

Trên đây là những lời khuyên của bà Katolop trong cuốn "Tôi học ngoại ngữ như thế nào?" Bà là người Hungary, đã tự học được 15 ngoại ngữ, trong đó có các tiếng Anh, Nga, Pháp, Đức ở mức độ thành thạo.

Link: http://www.ddth.com/showthread.php/1170066-Kinh-nghiệm-học-Ngoại-ngữ#ixzz45o2TaKYi
    diemmymy thích bài này.
  4. diemmymy

diemmymy Thành viên mới

Mình thích bài viết của bạn.
  5. BB_BT

BB_BT Thành viên tích cực

Bạn chọn học ở ILI là lựa chọn hoàn hảo đấy. Học với giáo viên nước ngoài hoàn toàn luôn. Sau 1 khóa học ở ILI là đã giúp bạn tiến bộ rồi. Tớ học mới có 2 khóa mà tự tin lên hẳn. Lớp mình vô thực hành nói nhiều có khi nói cả tiếng luôn. thầy dạy cũng vui nữa. Học thì ít ngữ pháp mà quan trọng là nghe nói tốt.
  6. tdinhquyet

tdinhquyet Thành viên mới

Trung tâm IEG đó bạn, học phí ok lắm phù hợp với sinh viên mà đào tạo cũng chất lượng nữa nha.
  7. giugiume_traitim

giugiume_traitim Thành viên mới

Lớp mất căn bản học với giáo viên nước ngoài có thêm trợ giảng thì tốt quá rồi. Mình cũng thích môi trường như vậy
    NguyenMinhDangboquengiacmo thích bài này.
  8. duonglinhdan

duonglinhdan Thành viên mới

Hồi giờ tớ nghe qua những trung tâm lớn như ACET, VUS, ILA, KHONG GIAN..., dạo này nghe nhiều bạn nói tới trung tâm ILI gì đó nữa. Tớ lên mạng cũng tìm hiểu thì thấy thêm ILI, IEG... nữa. Nhiều người cũng khen giữ quá mà không biết nên chọn sao. Tớ thì muốn học chỗ nào giáo viên nước ngoài mà có trợ giảng nữa thì càng tốt.Tớ muốn mọi người cho mình thêm lời khuyên.
  9. truonghuyen

truonghuyen Thành viên tích cực

Học tiếng Anh mà bạn tìm đến ILI là đúng rồi đấy. Mình học ở ILI cũng thấy tiến bộ rất nhanh luôn. Có số điện thoại luôn nè, bạn hỏi thử xem nhé 0909.042.588
    boquengiacmo, qn_motmuayeumaitrucphuongdo thích bài này.
  10. AnhMy

AnhMy Thành viên mới

Mình học ở Universal Language Institute (tòa nhà Bitexco 19-25 Nguyễn Huệ, Q.1, Tp.HCM), lúc đăng kí được giảm 50% học phí, tính ra có 3 triệu/40 giờ (cũng gần 2 tháng). Học với 70% gv bản xứ, 30% gv Việt Nam. Ngoài ra, mình còn được tặng voucher 50 usd để sử dụng cái app edooPAD luyện thêm kỹ năng speaking với gv nước ngoài (tự học ở nhà khi không đến lớp). Nói chung chất lượng ở đây mình thấy ok, học phí tính ra rất phải chăng.