1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vìm chỗ học anh văn cho người mất căn bản

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi duonglinhdan, 14/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maitrucphuongdo

maitrucphuongdo Thành viên mới

Bạn sướng há, ráng học đi biết đâu lấy chồng nước ngoài thì sao. Còn về bạn muốn học giao tiếp thì có thể tham khảo ở trung tâm ILI quận 10 đó. Mình cũng được bạn bè giới thiệu mới biết ILI . NHƯNG được cái là học ở đó lại OK và giáo viên nước ngoài trong suốt khóa học luôn ah. Nếu bạn muốn đăng ký lớp bắt đầu thì có trợ giảng hỗ trợ nữa đó.
  2. teslavn

teslavn Thành viên mới

Không biết bạn có hỏi qua trung tâm TOMe chưa, ở bên Linh Đông, Thủ Đức đó bạn. Được nhiều người khen bên đó học vui vẻ, thân thiện mà học phí thì giá "bao" sinh viên :)). Bên trung tâm chuyên về phát âm, giao tiếp cho mấy bạn muốn vững chắc căn bản để tiến xa hơn sau này ^^!
  3. nganhanguyen

nganhanguyen Thành viên quen thuộc

Trung tâm ILI giáo viên nước ngoài hết. Bạn nào học lớp bắt đầu thì có trợ giảng hỗ trợ nữa đó.
  4. Ocean_

Ocean_ Thành viên tích cực

Học A.V cần phải cố gắng rèn luyện chuyên cần thì có thể thời gian ngắn thì sẽ nói tốt như mình mong muốn thôi. Học gì cũng cần có ý chí & quyết tâm, trước mình cũng vậy, ở quê lên, ko pít j luôn, mình cũng cố gắng tự học nhưng không hiệu quả, rồi qua chỉ dẫn bạn bè mình đk học bên ICES, mình thấy khác hẳn, mỗi ngày mình học 1 chủ đề khác nhau nên mình học ko thấy chán, trong lớp luôn được giao tiếp nên mình dạn nói hơn,trường tặng mình mã code học online & giáo trình free nữa,, gv thì nhiệt tình làm mình đỡ nhút nhát hơn. Bạn tìm hiểu khoá học bên này xem. Fb: HOC ANH VAN ICES
  5. giacmochungtinh

giacmochungtinh Thành viên quen thuộc

Bạn cũng giống mình quá , lúc trước mình cũng bắt đầu lại từ đầu đó. Mình học ở ILI đăng ký lớp bắt đầu, trung tâm ILI giáo viên nước ngoài trong suốt khóa học luôn. May mà lớp đó có trợ giảng cho mình chứ hok cũng bơi đuối. Chỉ riêng lớp đó có trợ giảng thôi ah bạn. Học vui lắm , cô giáo cho trò chơi làm lớp thấy hứng thú quá trời luôn. Bạn tìm hiểu và đăng ký một khóa thử bên ILI đi. Mình tin bạn học lớp này bạn sẽ không thấy nản đâu.
    binhyengiobien thích bài này.
  6. thanhngan0308

thanhngan0308 Thành viên mới

Hi bạn, minh nghĩ tiếng Anh bạn chỉ cần rèn luyện sở thích về nó hang ngày là ok à, nghe nhạc, đọc sách, tập nghe về những chủ đề mà mình thích, cần kiên trì 3 tháng bạn sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.
    Tuy nhiên mình khuyên chân thành là bạn hãy nắm vững PHẦN ÂM của nó, từ đó bạn có thể TỰ TIN nói , đồng thời NÓI ĐÚNG thì NGHE mới đúng được.
    Ví dụ những chữ như: It/eat, ship/sheep hay ****/sheet, nếu chỉ học bắt chước bình thường thậm chí là với cả người bản ngữ bạn cũng không TỰ TIN ĐỌC ĐÂU? Lý do: bạn chỉ biết bắt chước nhưng KHÔNG BIẾT NÓ LÀ ÂM NÀO VÀ ĐỌC NHƯ THẾ NÀO, có nói nhiều mà nói sai âm thì cũng vậy à. Nên theo mình bạn ên luyện về ÂM TRƯỚC.
    Kinh nghiệm khi học tiếng anh của mình nó, lúc trước vô tình mình được thầy Atom dạy 2 tháng thui mà giờ đây mình tự tin nói và nghe rất nhiều tăng phần Speaking từ 6.đeens 7.0 cũng nhờ LUYỆN ÂM ĐÓ.
    Bạn cứ tham khảo thử nhé, nói trước nó không phải là trung tâm gì to tát lắm đâu, nhưng sự hướng dẫn của Thầy Atom cực kỳ nhiệt tình ^^>
    Bạn cứ tham khảo ở website này nhé: http://luyenamahd.com/lop-luyen-am.html ,
    hoặc gọi cho Miss Apple: 0902342438 bạn sẽ được Miss kiểm tra tiếng anh của bạn trực tiếp ngay trên điẹn thoại luôn.

Túm lại tui học hiệu quả xong, khoaí quá nên đi đâu thui cũng giới thiệu ^^

Ở đó dạy chuyên về Luyên âm luôn á
  7. muacauvong

muacauvong Thành viên mới

Cứ tìm hiểu ILI thử xem sao bạn. Mình cũng tìm hiểu nhiều nơi , trên mạng tìm hiểu qua những đứa bạn . Mình cũng đén tận trung tâm hỏi thông tin. Cuối cùng mình vẫn chọn ILI vì đọ nhiệt tình thân thiện, mấy cô tư vấn rất dễ thương cộng với những lời khen từ những người bạn. Thế là mình chọn ILI để học cải thiện kỹ năng giao tiếp. Mình học tới hôm nay thì ít nhiều gì mình cũng có thể nói được những câu mà trong khả năng vốn từ của mình . Phải siêng học với lại tìm được môi trường thích hợp thì hiệu quả nhanh mọi người.
    binhyengiobien thích bài này.
  8. hiepvp84

hiepvp84 Thành viên mới

Tôi đang theo học trên HelloChao. Nói chung là Ok. Mọi người thử xem, chỉ với 200k/1 năm.
    Tham khảo bài viết sau trên báo dân trí:
    http://dantri.com.vn/giao-duc-khuyen-hoc/hellochao-tieng-anh-cho-nguoi-ban-ron-1324777651.htm
    Và đăng ký học trên Hellochao:
    https://www.hellochao.vn/index.php?_r=27792565
    https://www.hellochao.vn/lop-hoc-tieng-anh-truc-tuyen/?_r=27792565
    https://www.hellochao.vn/tu-dien-tach-ghep-am/?_r=27792565
  9. meomun15

meomun15 Thành viên mới

Cái này giống mình nak, lúc trước mình cũng bị mất gốc hoàn toàn môn Tiếng Anh, nhưng nhờ có các thầy cô chỉ mình biết đến trường ICES. Mình học ngữ pháp ở đây đã gần được 4 khóa rồi. Ngoài học các cấu trúc câu, từ vựng. loại từ, cách đặt câu, nhấn âm mình còn được luyện thêm kĩ năng nghe và nói. Cho nên mình cảm thấy rất hài lòng về trường này, lớp học thì không quá 15 học viên, không khí lớp sôi động, không sợ chán nản. Đội ngũ giáo viên thì giàu kinh nghiệm. Giá học phí thì phù hợp với học sinh, sinh viên. Thời gian thì do học viên tự lựa chọn nên rất là phù hợp với sinh viên hay người đi làm. Bạn nào có cần thì cứ tham khảo thử thông qua fanpage của TT nhé. Facebook: Hoc Anh Van ICES
  10. myyydlove

myyydlove Thành viên quen thuộc

bạn thử đến trung tâm Anh ngữ Tome học xem như thế nào, trung tâm Anh ngữ Tome chuyên về đào tạo chương trình Anh văn giao tiếp á, ngoài chương trình học chất lượng ra học phí bên trung tâm cũng được nữa, mình học bên trung tâm thời gian là 4 tháng thôi mà từ một học viên rất yếu các kĩ năng tiếng Anh mình đã có thể giao tiếp được khá tốt rồi á. Học trên lớp học viên cũng được tham gia các hoạt động, được thực hành tiếng Anh trong chính môi trường học của mình á, ngoài ra học viên còn được tham gia các hoạt động ngoại khóa rất bổ ích trong việc cải thiện các kĩ năng trong tiếng Anh. Mình học thấy thích nhất là sự nhiệt tình và tận tâm của giáo viên bên trung tâm á, ngoài giúp đỡ các bạn trong việc học trên lớp, giáo viên còn tận tình hướng dẫn cho các bạn cách học tại nhà nữa Trong thời gian này nếu đăng kí học bên trung tâm các bạn học viên có cơ hội được tặng chuyến ngoại khóa cappuchia trị giá 2000k á. Học vừa tiến bộ mà còn được thực hành nhiều nữa á.