1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm chỗ học Tiếng Anh

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hoa Phượng (HP Club)' bởi dangphuongthuy, 07/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangphuongthuy

dangphuongthuy Thành viên quen thuộc

Tìm chỗ học Tiếng Anh

Mọi người giúp tớ nhé,tớ đang cần tìm gấp 1 nơi học tiếng Anh chất lượng cao ở Hải Phòng.tại bây giờ nhiều cái linh tinh quá nên cũng chả biết đâu mà lần .Tớ cần học trong 1khoá từ 3-6tháng.Mà nói thật với mọi người là sau nhiều năm ko sờ vào tiếng Anh bây giờ trình độ mình vô cùng là gà mờ .Lại còn U23 mà đi học với trẻ con bé tí thì tha hồ mà xí hổ. Giúp mình nhé! Thanks!
  2. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Ôi giời học mà còn xấu hổ gì nữa cứ đi đi ngại quái gì.
  3. phuongstock

phuongstock Thành viên mới

Mình cũng đang tìm một lớp tiếng Anh chuyên ngành xây dựng, ai biết chỉ rùm với
  4. TiengsongHP

TiengsongHP Thành viên mới

U23 thì cũng chưa phải là nhớn đâu em ạ
  5. dangphuongthuy

dangphuongthuy Thành viên quen thuộc

Khổ lắm,xấu hổ thì lấy rổ mà che chứ trưng cái mặt mẹt lên hỏi các anh chị em làm gì nữa? vấn đề là cũng chưa ai cho em biết cho nào học hay ah?gấp lắm rồi đấy!
  6. phuongstock

Trung tâmTyndal ở Lạch Tray học được đấy nhưng giá hơi mắc một chút, nếu có điều kiện thì học gia sư, mình biết một ông thầy dạy rất hay nhưng chỉ một thầy một trò thôi
  7. hoanglinh254

hoanglinh254 Thành viên rất tích cực

Ngoại ngữ bây giờ muốn đi đâu làm gì cũng cần.
    Mình ngày trước cũng đi học từ rất sớm nhưng ít có điều kiện sử dụng và cũng gần như quên sạch.
    Học cùng lũ nít nhít cũng vui mà, con trai còn ko ngại, con gái ngại gì.
    Mình xa HP cũng lâu rồi nhưng theo mình chỉ có Trung tâm ngoại ngữ ở Trần phú và bên ĐH HP bên Kiến an thôi, bạn có thế nói yêu cầu của bạn trực tiếp với ban tuyển sinh mà.
    Họ sẽ xếp giúp vào những lớp có thầy cô dạy giỏi hoặc đã từng đi nước ngoài, giàu kinh nghiệm, sẽ rất tốt đấy.
    Nghĩ ra nên làm ngay, để lâu sẽ làm giảm nhiệt tình trong chính bạn đó.
    Goodluck
  8. TThu84

TThu84 Thành viên mới

Tớ thấy ở đây có 2 vấn đề chẳng liên quan gì đến nhau nhưng cả 2 đều có cách giải quyết :
    . Một là bạn cần học một khoá tiếng Anh từ 3-6 tháng : Cài này đơn giản, không quá khó để tìm một lớp học chất lượng ( nhất là với trình độ Starter VD như Tyndale hoạc Apllo (http://www.apolloedutrain.com) <-- bạn vào tham khảo thêm nhé)
    . Hai là bạn thật sự muốn cải thiện tình trạng " gà mờ" của mình : Cái này thì khó khăn hơn nhiều, để sử dụng được tiếng Anh đòi hỏi không chỉ lớp học chất lượng mà còn những yếu tố khác như sự đầu tư thời gian,môi trường giao tiếp, trí nhớ,năng khiếu... Học tiếng Anh là học ngôn ngữ nên theo kinh nghiệm bản thân tớ thì vốn từ vựng quyết định thành công đến 80%.
    Chính vì thế nên nếu bạn "bắt" 2 vấn đề này phải liên quan đến nhau, tức là chỉ cần học một khoá tiếng Anh từ 3-6 tháng mà đi từ Starter --> Advanced thì tớ e là ... impossible! Vì thế bạn hãy cân nhắc, đầu tư một thể để thu được hiệu quả còn hơn là đầu tư nửa vời để chẳng nhận được gì ( kinh nghiệm từ bản thân tớ). Chúc học tốt!
  9. newidea

newidea Thành viên gắn bó với ttvnol.com

10. phuongstock

Có ai biết chỉ rùm mình một lớp toeic với!