1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tim chong moi

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi unableemotionless, 14/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. juri

juri Thành viên rất tích cực

Trời sáng trong xanh cho 1 ngày nghỉ lễ, nên thấy bài bạn đành viết tạm vài câu mong là vì thời gian nghĩ lễ bạn có thời gian đọc qua chút.
    1/ Bạn là 1 người phụ nữ có gia đình rồi thì mọi hạnh động của bạn đáng lý ra nên cẩn thận, tế nhị hơn 1 chút. Dù đây có là ảo đi chăng nữa thì bạn cũng nên tôn trọng những người đàn ông khác 1 chứ. Tại sao vì chút gúc mắc nhỏ trong gia đình bạn ra ngoài đi tuyển chồng mới, vậy không khác nào bạn đùa bỡn với tình cảm của họ. Điều mà 1 phụ nữ có chồng nên đáng biết mình làm gì cho đúng.
    2/ Bạn đã có tuổi nhưng cách cư xử của bạn dường như có vẻ khoái teen nhỉ. Bạn giận chồng bạn không có nghĩa là bạn đem cơn giận "bị bỏ hay là được bỏ" của mình trút lên người khác theo kiểu này. Hy vọng bạn tỉnh táo và hiểu biết hơn về ý nghĩa của hôn nhân. Hôn nhân không là chuyện có chồng hay không có chồng mà là chuyện ai cùng mình đi hết 1 đoạn đường dài nhiều chông gai thử thách.
    Juri chỉ có nhiêu đó ý kiến mong bạn lượng thứ nhất là với 1 ngày đẹp trời như hôm nay.
  2. Muaxuanmoi

Muaxuanmoi Thành viên mới

Bó tay thật. Gặp giông tố mâu thuẫn trong gia đình, người chồng muốn chia tay mà chưa giải quyết xong vợ đã vội đăng tin tuyển chồng mới thế này thì... Tôi nói thế vì bản thân tôi cũng là phụ nữ, tôi hiểu phụ nữ là người vun xới mái ấm gia đình, đâu lúc nào cũng nhất thiết phải vội vàng lấp đầy chỗ trống ngay thế? Đàn ông thì cần thật, người chồng trong gia đình đúng là rất quan trọng, nhưng mọi thứ nó xảy ra phải có trình tự tình cảm và có thời gian để điều chỉnh mọi thứ cũng như mọi quan hệ chứ? "Người ta" chứ có phải là "vật thay thế" đâu? Đâu cứ thiếu hụt một cái là phải lập tức bù vào ngay? Con người ở với nhau là do "cần" (tình cảm) nhau chứ phải đâu là do sự "bắt buộc" tôi phải có? Chả biết bao giờ vào một ngày gió giông của cuộc hôn nhân bạn này lại đăng tin tuyển chồng tiếp nữa đây?
  3. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

hy vọng sau này vợ mình ko như thế này :))
  4. unableemotionless

unableemotionless Thành viên mới

@ all cm : Mình định ko thanh minh gì cả, nhưng cảm thấy có lỗi nếu ko nói gì với những người đã nghiêm túc với topic của mình, nên muốn nói vài lời :
    1. Mình đã giải thích là khi quá buồn , ko nghĩ được gì, muốn làm 1 điều gì đó để giải toả ( như hét lên thật to, chẳng hạn..), trước mặt mình lúc đó là diễn đàn tâm sự, và mình đã type theo cảm xúc, thế thôi...sau đó hối tiếc vì ko xoá đi được, vì nhận ra rằng đây ko phải là nơi thích hợp để viết những điều này...
    2. Mình đã viết là ....nên ko tìm người mới nữa, để muốn đóng topic này lại vì thời gian vừa qua, có nhiều người nghiêm túc động viên, nhưng cũng có nhiều người ko nghiêm túc cm riêng...lỗi tại mình đã post lên nên giờ chỉ nghĩ ra lý do vậy để khép topic này lại...thế thôi. Hy vọng đừng ai bận tâm về topic này nữa...Cảm ơn tất cả đã quan tâm...
  5. tiptoe

tiptoe Thành viên mới

Đọc trang đầu của topic thấy cảm phục có người dung cảm như vậy (tôi đang ở hoàn cảnh như chị) và mừng cho chị vì có những người trả lời nghiêm túc.
    Không ngờ đọc đến đây thấy thất vọng quá. Một người có gia đình, tuổi không còn trẻ, sao có hành động bồng bột như vậy được.
  6. khanhcutruoi

khanhcutruoi Thành viên mới

Hế, mẹ của 1 thằng người 9 tuổi mà khi có khó khăn là đi đăng quảng cáo ở chốn forum tạp nham tìm một CHỖ DỰA thì làm sao đủ vững vàng để nuôi dạy con trưởng thành về mặt tâm lý và tình cảm?
    (Tớ cố ý bỏ qua hết yếu tố tiền bạc trong trường hợp này rồi nhá).
    Mẹ gì mà teen tiếc còn hơn đứa nhỏ 9 tuổi! May mà con của chủ topic không biết mẹ mình dở hơi biết bơi ở forum thế này.
  7. unableemotionless

unableemotionless Thành viên mới

@ mod : Nhờ mod xoá hộ topic này giúp. Cảm ơn nhiều. Đã muốn khép lại topic này ngay từ đầu rồi mà vẫn ko được.
    @ all : Tôi không muốn phải thanh minh cho tất cả mọi người biết mình là ai, mình thế nào, nhưng đọc 1 vài cm cuối thấy không thể ko nói gì. Đã bao giờ các bạn ở tận cùng sự đau khổ và cay đắng chưa ??? khi ở thời điểm đó, có người muốn tự tử, có người làm những điều khờ dại mà sau đó hối hận...tôi tự thấy mình đã trải qua thời điểm rất điên khùng khi mà viết những suy nghĩ lung tung, điên rồ của mình ở đây lúc mình quá buồn, thế thôi. Và sau đó, tôi đã phải thanh minh về sự hối hận này rồi ( nếu có thể delete những gì mình đã viết thì tôi đã xoá lâu rồi ). Vậy nên không hy vọng ai thông cảm nhưng cũng hy vọng đừng ai vội viết những lời đánh giá người khác nặng nề như vậy khi chưa hiểu hết về họ... Có ai đảm bảo rằng mình trong cả cuộc đời chỉ toàn làm những điều khôn không ???
    Một lần nữa mong rằng topic này được xoá đi và không phải nhận bất cứ cm nào nữa. Thanks.