1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm giúp 5 ngày liên quan đến Môi Trường!! (Rất gấp!!!)

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi Antone, 19/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Antone

Antone Thành viên mới

Tìm giúp 5 ngày liên quan đến Môi Trường!! (Rất gấp!!!)

Mình sắp thi môn con người và Môi trường. Mình đang tìm những ngày có liên quan đến môi trường trong nước và quốc tế!
    Ít nhất là 5 ngày nhé!! Mình đã tìm trên mạng nhiều nhưng không thấy tài liệu nào nhắc đến cả, mình mới tìm được một ngày đó là 5/6 ( Earth day)
    Các bạn tim giúp nhé!!! Rất gấp đấy!!!!
  2. Jeno

Jeno Thành viên rất tích cực

Bạn này học trường Tự nhiên và môn Cn người & môi trường của cô Ẩn, đúng không?
    Thấy câu hỏi của bạn là tui biết rồi! Hồi trước tụi tui học đại cương cũng do trường Tự nhiên quản lý và cũng học môn này. Câu này năm đó có dặn trước và cũng có thi, bạn liệu mà chuẩn bị!
    Tui nhớ ngày Lương thực thế giới, ngày SIDA, ngày đa dạng sinh học, ngày gì ở Stockhome Thuỵ Điển á! Tiếc là không nhớ được ngày cụ thể, bạn phải tự tìm thôi. Không thì gọi tới 1080 để hỏi những ngày tui kể!
    Jeno
  3. pinkautumn

pinkautumn Thành viên mới

Thuật ngữ sustainable development, phát triển bền vững: 1987, ngày mình ko nhớ rõ,bạn search trên google.
    Hội nghị stockhome o Thuỵ điển mà bạn Jeno nói có phải là :Hội nghị của Liên Hợp Quốc về con người và môi trường tổ chức tại Stockholm (thủ đô Thuỵ Điển) trong thời gian 5-6/6/1972 là kết quả của những nhận thức mới này, là hành động đầu tiên đánh dấu sự nỗ lực chung của toàn thể nhân loại nhằm giải quyết các vấn đề về môi trường. Trong cuộc họp này, Chương trình Môi trường của Liên Hợp Quốc cũng đã được thành lập vào ngày 5/6/1972. Kể từ đó, Liên Hợp Quốc đã chọn ngày 5/6 hàng năm làm ngày Môi trường Thế giới và khuyến khích những người dân, Chính phủ và các tổ chức của tất cả các nước trên thế giới tổ chức các hoạt động nhằm cải thiện môi trường ở nước mình trong ngày này.
    (from nea.gov.vn)
    Thế ngày các nghị định thư ra đời chắc cũng được xếp vào cái bạn cần tìm nhỉ, thế thì Kyoto 1987, Vien1983 la cũng đủ rồi nhỉ.