1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm hiểu âm nhạc LP nào!!!

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi Blue_Eyes_LP, 21/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Feenux

Feenux Thành viên mới

Đồng ý!
    Đa phần các Rock Fans ở VN hay nhầm lẫn sự ra đời của Rock, và hay ngộ nhận, rồi chê bai. Họ tạo ra những thứ không thể chấp nhận được. Họ làm Rock trở thành Pop(ular).
    Một vài người lại nghĩ suôt ngày mặc đồ đen, rồi hình thù trên áo thì kỳ dị, tóc tai không thèm cắt--->Rock. =)). Cái đó thì phải tuỳ vào hoàn cảnh, có những người dù bị chê bai vì cách ăn mặc, rồi đầu tóc nhưng vẫn giữ vì cho rằng thế là sành. =)) . Trước đây các Rockers vì hoàn cảnh cụ thể nên họ mới có cách ăn mặc, đầu tóc như thế, nhưng cũng phải thay đổi dần dần cho phù hợp chứ.
    Hơ, còn 1 điều nữa mà Fee vẫn thấy buồn cười (không nói ai đâu nhé, chỉ là nói chung chung thế thôi): có rất nhiều người nghe nhạc, họ cũng chẳng cảm nhận gì nhiều lắm, thậm chí cho nghe low quality (32-48kbs) cũng đươc. Thế nhưng lại hay có những phân tích uyên thâm về các dòng nhạc, và vốn hiểu biết về các band nhạc thì miễn chê. Riêng Fee, Fee không phân biệt được các dòng nhạc vì thực sự thì cũng chẳng quan trọng lắm, mình thích một loại nhạc nào đó, một nhạc cụ nào đó, một ca sĩ nào đó, hay thậm chí một bài hát nào đó cũng là đủ rồi. Còn về đời tư của các ca sĩ hay ban nhạc thì biết cũng được, không biết cũng chẳng vấn đề gì cả. Thật là tốn thời gian chỉ để ngồi search infor về các Band nhạc.
    Hờ, định nói gì tiếp nhưng lại quên mất rồi.
  2. Feenux

Feenux Thành viên mới

''I Just Want Your Company'' is by (hed) p.e. The album ''Under Attack'' is fake by the way.
    01.Under Attack (Crawling WTC Remix)
    02.My Reason [by: Spiritfall]
    03.Wake Me [by: Grey Daze]
    04.Hole [by: Grey Daze]
    05.And One
    06.Step Up
    07.Part Of Me
    08.The Down Syndrome [by: Grey Daze]
    09.She Shines [by: Grey Daze]
    10.My December
    11.A Place For My Head (WTC Remix)
    12.Carousel
    13.High Voltage
    14.I Just Want Your Company [by: (hed)p.e.]
    15.Points Of Authority (Second Mix)
    16.Papercut
    17.Runaway
    18.Forgotten
    19.High Voltage (Remix)
    20.One Step Closer (Live @ MTV VMA)
    Thanks [LP] In The End for this post!
    Đây là thông tin về Under Attạck, Unreleased Album. Và "I just want your company" chắc chắn không phải của LP nhà ta. Cảm ơn!
  3. theredsoldier

theredsoldier Thành viên mới

Oa thật à, thế thì bọn làm đĩa nước mình điêu quá.
    The đã trở lại viết bài, thực ra thì toàn cưỡi ngựa xem hoa, vì Metallica The ko hiểu kỹ lắm, chỉ nghe thôi. Thật là tức khi có người bỏ Metallica chỉ vì họ thay đổi phong cách .
  4. tranhaidang124

tranhaidang124 Thành viên mới

Feenux : "Phản đối, những bản nhạc cũ của Metallica hay thật, nhưng những bài mới đâu có tệ. Fee không biết phân biệt mấy dòng nhạc nên chịu thua, nhưng Metallica đâu có thay đổi quá đáng lắm đâu, nghe vẫn thấy thế, lại còn hay hơn ấy chứ."
    Em đâu có chê nó hát dở hả anh?
    angel_love_devil: "ALter có nghĩa gốc là "thay đổi" ,"thay thế",chẵng lẽ band nào ra album mới,phối nhạc theo phong cách kkhác trước một chút thì đều đi theo xu huớng Alter hết ah??
    >>>Cái này em nghĩ anh nói sai , đấy là tên dòng, đâu phải cứ thay đổi là thành dòng nhạc này
    Sống ở đời thì phải thay đổi bác ạ.Không thay đổi là "tự mình diệt mình".Còn mấy fan mà chỉ mới thấy band nhạc mình iu thick vừa thay đổi chút đã bâu vào chê bai,nào là "bị bán rẻ",nào là "nhạc rock của thập niên 70;80 không còn nữa" (không biết lúc đó họ đã có trên đời chưa,và họ hiểu gì về âm nhạc của thập niên này ???)nào là "thất vọng",rồi Alter là thứ nhạc "dơn điệu",thì đó chỉ là những kẻ "ăn theo" chứ không phải là người thật sự thich rock."
    >>> ở trên đúng là em có nói hơi quá khi dùng từ "thất vọng", nhưng anh thấy người ghi bài mà em copy đó, đâu phải chỉ mỉnh em nói album đó có hơi hướng của alter.
    theredsoldier: "Oa thật à, thế thì bọn làm đĩa nước mình điêu quá.
    The đã trở lại viết bài, thực ra thì toàn cưỡi ngựa xem hoa, vì Metallica The ko hiểu kỹ lắm, chỉ nghe thôi. Thật là tức khi có người bỏ Metallica chỉ vì họ thay đổi phong cách ."
    >>> Ai nói bỏ metallica, em thích album này là khác, em chỉ bảo nó mang hơi hướng alter và mất đi 1 phần metal so với những album trước đó
    Tại em thấy ăn mặc phong cách alter: áo bó sát người, tay loe rộng ra, tóc ko dài mà lại ngắn và để như kiểu để ngôi bên. Như em biết, 1 band metal thường để tóc dài, mặc những chiếc áo mang hình đầu lâu xương chéo, mặc quần da bó sát đùi ...
    nếu phản đối phải nêu lý do cho em chứ, cùng nhau tìm hiểu , chia sẻ kiến thức
  5. theredsoldier

theredsoldier Thành viên mới

Sao mọi người nói một đằng bạn đăng lại hiểu một kiểu vậy.
    1. angel_loves_devil là chị gái nhá ^^.
    2. The thấy buồn vì nghe ai trong 4r thông báo( sorry ko nhớ lắm )rằng bây h Metallica ko còn nhiều fans như trước do thay đổi phong cách, chứ đâu nói bạn .
    Metal thì việc j phải bụi bặm nhỉ, qua bao nhiêu năm tháng thì cũng nên thay đổi, chứ như bây h để tóc dài, áo da...thì ko được tiện cho lắm nhỉ . Như LP ý .
  6. Feenux

Feenux Thành viên mới

Bro không nói cái Under Attack là do VN làm, ở đâu thì không rõ, nhưng là Unreleased Album mà. Hôm nào Fee post cái hình bìa đĩa thật cho. Nói chung UA là Album (có thể) do các Fans làm ra với ý tưởng kỷ niệm 11/9, trong đó có các bài của LP, nhưng 1 vài bài thì không (Như đã ghi ngay bên cạnh mỗi bài).
    Quay lại Mettalic. Với Fee thì chẳng quan trọng nếu giống như các Fans của Meta, các Fans của LP do 1 lí do củ chuối nào đó mà quay lưng lại thì Fee càng mừng. Vì khi Band còn nổi thì các Fans đó suốt ngày hô hào khẩu hiệu to lắm, đến khi có vấn đề là chẳng thấy đâu, những kẻ như thế thì không chấp, thích đi đâu thì đi, đỡ nhục. =)) .
    Đầu tóc, cách ăn mặc cũng còn tùy thuộc vào từng người nữa. Các bác Meta giờ thì mặc như cũ sao được, đứng tuổi rồi thì cũng phải chỉnh tề 1 chút, trong phòng thu thì mặc gì cũng được. Nhưng nói chung, cách ăn mặc thì chỉ có HipHop là đặc trưng nhất, các loại nhạc khác không cần thiết.
  7. angel_love_devil

angel_love_devil Thành viên mới

"ALter có nghĩa gốc là "thay đổi" ,"thay thế",chẵng lẽ band nào ra album mới,phối nhạc theo phong cách kkhác trước một chút thì đều đi theo xu huớng Alter hết ah??" Đây là câu hỏi tu từ đó bác ~_~ (công nhận mình giỏi văn we'')Nếu ko hỉu thì có thể dịch ra như sau: "ko phải ai thay đổi phong cáh cũng là theo dòng Alternative"

"ở trên đúng là em có nói hơi quá khi dùng từ "thất vọng", nhưng anh thấy người ghi bài mà em copy đó, đâu phải chỉ mỉnh em nói album đó có hơi hướng của alter." Và đây là lí do "đó chỉ là những kẻ "ăn theo",nghe người khác==>nói theo" (tui nói mấy tên mà bác "copi 1 đoạn" chứ k nói bác ) ^_^
    Còn cái zụ tóc tai thì agree với fee ^_^
  8. Feenux

Feenux Thành viên mới

Đề nghị Angel xem lại cái Under Attack đi, không lại cứ cãi là "I juz want yo company" là của LP. He he. Fee post ngay bên trên đó.
  9. bloodkiller

bloodkiller Thành viên mới

Như vậy há chẳng phải bạn tự thừa nhận mình giống như những kẻ mà từ đầu đến giờ chúng ta đang đã phá ư. Bạn nói metallic theo alter là do tự bạn hay là do bạn nói theo ng` khác (tôi nghĩ là trường hợp thứ 2). Bạn nghĩ cái làm nên âm nhạc của metallic là chính họ hay quần áo của họ... tôi nghĩ bạn chưa đọc kĩ những ý kiến của tôi mà đã vội phản bác, cũng chính như khi bạn nghe nhạc của metallic vậy
  10. tranhaidang124

tranhaidang124 Thành viên mới

Blood ko hiểu ý em em ko bít tại em diễn đạt khó hiểu hay thế nào nữa :-??
    bỏ qua đi