1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TÌM HIỂU MÀU VẼ LÊN ÁO

Chủ đề trong 'Mỹ Thuật' bởi thattinhkiem, 24/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meodieniri

meodieniri Thành viên mới

em đã thử vẽ lên áo thô bằng màu acrylic, nhưng mà màu lên không tươi, quá xấu! ak, cuối cùng em chỉ dám dùng hai màu đen đỏ, hic, không biết mình có dám mặc cái áo i ra đường không?
    Tuy nhiên, em vẫn có chút thắc mắc là: em không tán nổi màu, trông nó cứ ảm ảm, và các nét nhỏ, màu chả ăn j cả! huhu
    Cho em bon chen thêm về sơn dầu, em phải pha loãng nó bằng cái j ạ? :D
  2. tungduong79

tungduong79 Thành viên mới

Tớ thử rồi thất bại thảm hại, màu không ăn vô ly, rửa nước nó trôi nguyên cả mảng ra, hix hix, arc ko xài được trên bề mặt bóng loáng rồi
  3. DACAM

DACAM Thành viên rất tích cực

Khi vẽ acrylic trên vải bạn nên lưu ý là vẽ loãng quá thì độ thắm của màu sẽ kém đi,nhưng nếu vẽ dày quá thì bề mặt sẽ dày chỉ cần co dãn sẽ bị nứt ,vậy để vẽ mỏng mà vẫn tạo được độ thắm của màu bạn nên lót trước 1 lớp trắng để cho màu sắc được tươi,đồng thời cũng để làm đanh bề mặt vải và đỡ hút màu hơn,cứ vẽ và thử nghiệm đi nếu gặp khúc mắc j trong khâu kĩ thuật thì cứ post lên đây mọi người sẽ cùng tìm hướng giải quyết,tôi cũng đang nghiên cứu về acrylic ,nhưng chưa được ưng ý lắm , biết đâu bạn lại tìm ra kỹ thuật mới thì sao
    Tôi trích dẫn lại ở topic khác và bổ xung thêm : các bạn cần có thêm chất phụ gia (ATM loại loãng) để vẽ Acrylic để pha loãng màu mà màu vẫn thắm và có thể vẽ mỏng dc .
  4. lienkhicon

lienkhicon Thành viên tích cực

b ui cho m hỏi ^^ giá vẽ nón, áo , giày hiện tại là bao nhiu vậy :)
    m thấy giờ ng ta k vẽ nhìu nữa :-??
  5. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

topic hữu ích, cám ơn