1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TÌM HIỂU VỀ LĂNG HỒ CHỦ TỊCH

Chủ đề trong 'Lịch sử Văn hoá' bởi meomunchamchap, 08/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. flyingmagician

flyingmagician Thành viên rất tích cực

Ông ngoại tôi đã từng được thăm quan khu ngầm dưới Lăng Bác và có kể là nó rộng lắm(hồi đó cụ cũng có tý chức sắc nên mới được thăm quan). Còn tiêm thuốc thì nếu có chắc ko dành cho khách rồi vì ông tôi vẫn sống với tôi.
  2. anhkhoayy

anhkhoayy Thành viên quen thuộc

Làm gì có chuyện tẩy não cơ chứ thằng nào nói phét linh tinh thế . Ông nội em kể hồi đấy ông nội em cũng đi tham gia xây dựng Lăng Bác , tuyển chọn rất kỹ . Ông em hồi đấy là trưởng ty CA nên mới được chọn đấy . Ông em vui lắm khi được góp 1 phần công sức của mình đối với vị cha già của dân tộc Vn .
    Bị tẩy não thế mà bây giờ ông vẫn còn kể được hả , ko biết đừng có nói linh tinh nhé ..Mà Lăng Lenin cấu trúc của nó cũng giống như Lăng Bác của minh thôi vì tôi đã vào tham quan rồi mà . Ở quảng trường Đỏ lăng Lênin là to nhất và sau nó là nhưng hàng bia mộ của những anh hùng có công lao đóng góp đối với LX . dưới chân tường điện Kremli có rất nhiều bia mộ như thế đấy ....

3. masktuxedo

masktuxedo Thành viên rất tích cực

Chuyện tảy não nhân vật quan trọng có lẽ chỉ là chuyện cổ tích thôi. Hồi đấy nhà tớ cũng có người tham gia xây lăng đấy. Hiện trong nhà vẫn có một viên đá bé bằng lòng bàn tay, là loại đá dùng để xây lăng Bác, dùng để chặn giấy. Nghe kể đó là quà kỷ niệm dành cho các thanh thiếu niên xung phong và được chọn để xây lăng bác.
  4. sheva_maldini

sheva_maldini Thành viên mới

Theo tui thì làm gì có chuyện tẩy não! có lẽ la họ sẽ lọc những người đạt tiêu chuẩn nào thì mới xây dựng đến mức độ bí mật thế nào. Các bãn có ai có người nhà làm o Bộ Chính Trị thử hỏi xem, chác là những người đó biết hết thôi