1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm hiểu về thuoc chua viem dai trang man tinh hieu qua 354

Chủ đề trong '1986 Hà Nội' bởi seomutrang9x, 13/11/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seomutrang9x

seomutrang9x Thành viên mới

Cách đây vài năm, tỷ lệ người bị bệnh viêm đại tràng ngày càng nhiều khiến nhu cầu tìm thuốc chữa viêm đại tràng hiệu quả tăng theo. Một trong những loại thuốc được quan tâm nhiều đó chính là thuốc ở viện 354. Liệu thuốc chữa viêm đại tràng ở viện 354 có phải loại “thần dược trên trời” như người ta đồn đoán?

KHẢO SÁT trên 1000 người về thuốc chữa viêm đại tràng ở viện 354

Ở Việt Nam, cứ 3 người lại có một người đang gặp phải vấn đề về đại tràng. Bệnh này tuy không thuộc loại nan y nhưng cũng khó chữa vô cùng, đặc biệt làm ảnh hưởng lớn đến sức khỏe cũng như cuộc sống của người bệnh. 10 người mắc viêm đại tràng thì 10 người trong số đó gặp phải tình trạng đau bụng âm ỉ, rối loạn tiêu hóa, chướng bụng, đầy hơi, sụt cân nhanh chóng, sức khỏe hao mòn. Và trong số đó có ít nhất 5 người sử dụng thuốc chữa viêm đại tràng của viện 354. Kết quả thế nào, hãy cùng chúng tôi tìm hiểu trên 2 diễn đàn lớn nhất ở Việt Nam.

1. Khảo sát về thuốc chữa viêm đại tràng trên lamchame

Lamchame.com là một trong những diễn đàn lớn ở Việt Nam mà ai cũng biết đến. Tại đây những câu hỏi hay về chăm sóc con cái, sức khỏe gia đình đều được đưa ra bàn luận vô cùng sôi nổi. Để có thêm nhiều kiến thức bạn có thể đăng ký làm thành viên để đóng góp và chia sẻ những bài viết hữu ích cho diễn đàn. Theo thống kê, trung bình mỗi tháng diễn đàn có 2.7 triệu lượt người truy cập.

Mới đây, trên diễn đàn lamchame.com, topic của nickname thuythien đã chiếm nhiều sự quan tâm của các mẹ. Cụ thể như sau: “Chẳng là chồng em bị viêm dạ dày, thế là người ta mách ra bệnh viện 354 ở phố Đốc Ngữ mua thuốc chữa viêm đại tràng về uống. Chồng em về uống tác dụng rất tốt và khỏi. Thuốc này mua rất khó phải vào bệnh viện đăng ký tên, xếp hàng để mua, mỗi lần mua tối đa 2 gói ( 40k/gói). Thuốc nam dạng viên uống. Em thấy tốt em mách ai có nhu cầu thì thử mua xem có hợp không nhé!”

Trên diễn đàn lamchame, chủ đề thuốc chữa viêm dạ dày, đại tràng được thảo luận chóng mặt

Ngoài những quan điểm đồng tình với thuốc chữa bệnh viêm đại tràng ở viện 354 ra thì cũng có không ít ý kiến phản bác về công dụng của loại thuốc này, mà bản thân họ chính là những người thử nghiệm.

*Nickname hangnonghoi: “Thuốc này mẹ em uống mà chả có tác dụng, nó tùy từng ng có hợp hay không cơ?”

*Nickname camtucaubk: “Em uống cái này rồi, không có tác dụng gì cả, đau vẫn hoàn đau mọi người ạ”

*Nickname hangbk: “Em thấy thuốc này mọi người khen lắm, cũng tranh thủ xếp hàng mua nhưng uống mãi cũng chẳng khỏi”

Có rất nhiều người uống thuốc chữa đau đại tràng, dạ dày ở viện 365 nhưng không khỏi

2. Khảo sát về thuốc chữa viêm đại tràng trên webtretho

Webtretho là một trong những diễn đàn lớn nhất ở Việt Nam, được lập ra để chia sẻ những kinh nghiệm hay và thiết thực liên quan đến chăm sóc gia đình, con cái, sức khỏe, làm đẹp, thời trang…không chỉ có các mẹ mới tham gia diễn đàn này mà các quý ông cũng không kém phần sôi nổi. Theo thống kê, trung bình mỗi tháng diễn đàn có khoảng 82.5 triệu lượt người truy cập.

Tại đây, vấn đề về thuốc chữa đau đại tràng được các mẹ đưa ra và thảo luận. Nickname thuymungdinh chia sẻ: “Chồng em làm bên kinh doanh của công ty Viglacera cũng hay phải đi tiếp khách hàng nên bị loét đại tràng, nghe nói bệnh này không chữa sớm thì dễ dẫn đến ung thư. Em đã cho chồng ăn mật ong với nghệ đen nhưng không ăn thua gì. Đợt vừa rồi có người cho 3 gói thuốc ở viện 354 bảo uống tốt lắm, nhưng em chưa dám cho dùng chờ lên đây xin kinh nghiệm đã. Nếu mẹ nào biết thuốc nào tốt cho đại tràng thì chỉ em với. Em cảm ơn nhiều nhiều.”

Thuốc chữa viêm đại tràng là một trong những vấn đề được các mẹ mang ra thảo luận sôi nổi

Nhiều người đọc: Gia thuoc chua benh viem dai trang

Khi topic này được chia sẻ thì đã có rất nhiều ý kiến và bình luận khác nhau từ các chị em. Hãy cùng xem họ nói gì về loại thuốc chữa bệnh đau đại tràng này nhé!

*Nickname Hoanghalinh: “Bạn hãy đến cổng bệnh viện mua nhé. Rất nhiều người dùng và đã khỏi, trong đó có mình và ông xã.”

*Nickname nanaductan: “Chính xác. Mình cũng khỏi bệnh đại tràng nhờ thuốc này đó. Mà mình bị nặng tới mức không ăn nổi bất kỳ chua, cay gì cả. Chỉ toàn ăn cháo thôi. Vậy mà uống đâu 2 gói thì hết”

*Tuy nhiên cũng có những ý kiến trái chiều. Nicknam tranvian: “Chào bạn mình bị đau đã mấy năm rồi mà không khỏi , kể cả uống thuốc ở viện 354. Hôm vừa rồi xét nghiệm máu còn phát hiện có con HP trong người nữa nên mình lo lắm. Bạn có loại thuốc nào chữa khỏi chia sẻ giúp mình với”

Rất nhiều người đến xếp hàng mua thuốc chữa đau đại tràng tại viện 354

Bạn nên biết: biểu hiện viêm đại tràng mãn tính

3. Lời bình về thuốc chữa viêm đại tràng

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc chữa viêm đại tràng, tuy nhiên không thể đánh giá bất kỳ loại thuốc nào một cách tuyệt đối. Việc dùng thuốc có khỏi 100 % còn phụ thuộc vào cơ địa của từng người cũng như tình trạng và mức độ của bệnh mắc phải. Để chữa khỏi bệnh, có người phải dùng thuốc nam, có người dùng thuốc Tây, có người thì chỉ nên dùng thuốc sắc.

Vấn đề tiên quyết nhất mà bất cứ bệnh nhân nào cũng phải làm đó chính là xác định rõ bệnh của mình. Đừng vội dựa vào một vài triệu chứng trong người mà đã đi mua thuốc về uống, có khi không bệnh lại thành có bệnh. Lời khuyên dành cho bạn đó là đến bệnh viện đăng ký làm nội soi và các xét nghiệm cần thiết khác để xác định bệnh trong người, uống thuốc nào hãy xin chỉ định của bác sĩ!

Chúc các bạn sức khỏe!

Nguồn: https://truonganvi.vn/khao-sat-tren-1000-nguoi-ve-thuoc-chua-viem-dai-trang-o-vien-354