1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tim IC Mixer

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi Dang_Minh_Phuong, 13/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dang_Minh_Phuong

Dang_Minh_Phuong Thành viên mới

Em mới chập chững bước vào lĩnh vực vô tuyến , sau nhiều lần tìm kiếm sơ đồ trên trang google , em quyết định thực hiện nó , nhưng ôi ! các IC không có trên thị truờng Việt Nam , nhiều lúc em cảm thấy chán nản , nhưng em rất thích điều khiển bằng vô tuyến , nên không bỏ được.... Mong các anh chị chỉ giùm tên các loại IC mixer , VCO có trên thị trường Viêt Nam
    Em rất mong được sự giúp đỡ !
  2. KhangOzzy

KhangOzzy Thành viên quen thuộc

Chào bạn!
    Tôi thấy bạn hỏi hơi lạ, IC micxer ? Có lẽ ý bạn là bạn tìm loại IC có chức năng đặc biệt nào đó hả? Bây giờ thế này , cụ thể là bạn cần con IC nào thì mọi người mới giúp đỡ được chứ !
    Death of Zen
  3. Dang_Minh_Phuong

Dang_Minh_Phuong Thành viên mới

Từ mixer đối với ngành viển thông không lạ gì đâu, bạn àh , Các loại IC này bên trong có bộ nhân , dao động nội .. dùng để chyển tín hiệu điều chế lên tần số cao ( đối với máy phát ) và xuống tần số thấp ( đối với máy thu ) . Mình đang muốn ráp máy thu đổi tần , đang tìm IC NE602 , TA7358AP , mình đi tìm mấy con này , nhưng không có . Mình muốn hỏi mấy anh chị , ai đã sử dụng bất cứ loại IC mixer thông dụng nào có trên thị trường Việt Nam , cho mình xin biết tên các IC đó, và mình sẽ tìm tài liệu để hiểu thêm về nó , Mình rất mong được sự giúp đỡ của các anh chị và các bạn đồng ngành .