1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm khách sạn 200-300k/đêm ở quận I, TP Hồ Chí Minh

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xuanhuong_hn, 07/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xuanhuong_hn

xuanhuong_hn Thành viên mới

Tìm khách sạn 200-300k/đêm ở quận I, TP Hồ Chí Minh

Mình có người bạn cuối tháng sẽ vào Sài gòn chơi ít ngày có nhờ mình tìm phòng Khách sạn nhưng mình thấy khó quá vì đã hơn 5 năm nay mình không vào trong đó. Mình rất mong các bạn ở đây giúp đỡ mình và bạn mình, cho bọn mình xin địa chỉ và số điện thoại của khách sạn để đặt phòng. Bạn mình muốn ở khu trung tâm, an toàn, yên tĩnh và giá cả bình dân. Nếu được ở các đường Đồng Khởi, Thái Văn Lung, Nguyễn Trung Trực, Lê Thánh Tôn hoặc Pasteur thì càng tốt. Cám ơn các bạn nhiều.
  2. tom26

tom26 Thành viên mới

Nếu bạn muốn ở những đường nêu trên với giá 200K-300K thì không có đâu, bạn có thể ở khu Phạm Ngũ Lão - Bùi Viện - Đề Thám được thôi. Ở khu này giá cả vừa phải ngay trung tâm quận 1, 5 phút đi bộ là ra chợ Bến Thành rồi. Vậy nhé có gì liên lạc vói mình qua YM : lqviet99.
  3. tranttlinh

tranttlinh Thành viên mới

Em thấy có cái nhà nghỉ của liên đoàn lao động trên đường Bùi Thị Xuân ấy, gần Tao Đàn và Trống Đồng. nếu em nhớ ko lầm thì đi từ đó ra Caravelle hay Bến Thành chưa đến 14k nữa ngay nhà ăn ở dưới thì ko ngon nhưng bán nước mía rất ngon. có thang máy hơi cũ. Hồi đó bạn em ở đó thì 180k 1 phòng đôi là đã có nệm trắng, máy lạnh, phòng tắm nước nóng goài. Ở 200- 300k sẽ ở phòng tốt hơn
  4. xuanhuong_hn

Cảm ơn bạn, mình sẽ IM bạn để hỏi thêm
  5. xuanhuong_hn

Cảm ơn tranttlinh nhiều, mình thấy KS đấy cũng phù hợp với bạn mình. Bạn hỏi lại tên và địa chỉ giúp mình với
  6. chickbig

chickbig Thành viên mới

Cái khách sạn này có tên là khách sạn Rạng Đông bạn ah!
    Nó nằm ở đường Cách Mạng Tháng Tám chứ không phải Bùi Thị Xuân đối diện với sân khấu Trống Đồng và gần công viên Tao Đàn. Từ đó ra trung tâm thành phố không bao xa và lại còn có thể đi lại trên con đường Nguyễn Du đầy lá me xanh nữa chứ
    Phòng khá đẹp, giá cả phải chăng và hơn nữa có buffet miển phí vào buổi sáng khá hấp dẫn.
    Chúc bạn có chuyến công tác vui vẽ nhé!
  7. xuanhuong_hn

Nếu là khách sạn Rạng đông thì giá cao hơn "ví " của bạn mình nhiều :-) Sáng nay mình đã theo cái link này gọi đến (http://www.t*******igon.com/saigon/khachsan.asp) nhưng giá thấp nhất là $40/night . Chickbig giúp mình tìm khách sạn khác nhé. Cảm ơn bạn nhiều
  8. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

KS Tao Đàn trên đường NTMKhai, đối diện công viên Tao Đàn, cách ngã tư CMT8-NTMKhai mấy trăm mét thôi. Phòng đầy đủ tiện nghi, có thang máy.
    Cuối năm ngoái tôi ở giá là 180k/ngày/fòng đôi. Năm nay giá sẽ tăng nhưng chắc k wá mức 300k của bạn đâu. KS này đông khách nên tốt nhất gọi điện đặt fòng trước.
  9. lequangkiet

lequangkiet Thành viên rất tích cực

Đối diện Đài Truyền hình TPHCM, trên đường Đinh Tiên Hoàng, có nhà khách của trường Cán bộ Quản lý Nông nghiệp nông thôn 2, giá phòng: 170K-200K/phòng/ngày.
  10. chickbig

chickbig Thành viên mới

Làm gì mà tới cái giá đó vậy trời mình không tin chút nào cả, mới hồi đầu năm 2007 bạn mình ở đó chỉ mất có 190k/phòng ở tầng 8 mà bây giờ tăng lên kinh khũng vậy ưh? Bạn có gọi đúng Rạng Đông không đấy?
    Còn nếu không bạn có thể đến Tao Đàn hoặc những khách sạn mini như Cát Tường trên đường Trương Định ấy. Đối diện Cát Tường có quán kem và cơm văn phòng Classic với món kem Ý khá ngon và cơm trưa văn phòng với canh chua đặc trưng Nam Bộ và món Bún Thái cay cay . Quán ăn này tồn tại lâu rồi và từ hồi còn là sinh viên mình đã từng làm thêm ở đó