1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm kiếm học bổng Bỉ hoặc Hà Lan cho khối kinh tế

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi SO_IN_LOVE, 26/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fly_to_sky

fly_to_sky Thành viên mới

mod xóa hộ em bài này
    Được fly_to_sky sửa chữa / chuyển vào 00:19 ngày 12/02/2008
  2. mycinta

mycinta Thành viên mới

khiếp, thế bạn bảo mọi ng làm luôn cho bạn toàn bộ hồ sơ đi cho ruồi! Tìm học bổg thắng thua là ở mấy cái bạn vừa nêu, nói cho bạn để tự giết mình à
  3. SarahMichelleGellar

SarahMichelleGellar Thành viên mới

Có trường Vlerick Leuven Ghent Management School cho học bổng cũng rộng rãi, nhưng nhìn chung vẫn phải lo tiền ăn ở.
  4. coconut2002

coconut2002 Thành viên mới

Mình được thông báo nhận HB VLIR từ đầu tháng 6 này. Mình đã gửi đơn chấp nhận học bổng và chi tiết hộ chiếu cho VLIR, nhưng chưa thấy họ gửi giấy tờ j để xin visa. Bạn nào đã nhận học bổng này chỉ dẫn giúp mình với: bao lâu sau khi nhận được tbáo thì VLIR sẽ gửi giấy tờ làm visa?
    Xem trên diễn đàn thấy mọi người bàn tán về làm lý lịch tư pháp khá lâu nên mình cũng hơi sốt ruột.
    Cám ơn cả nhà nhiều.
  5. JonnyQuest

JonnyQuest Thành viên quen thuộc

Bạn nên làm lý lịch tư pháp ngay bây giờ đi, lên số 6 Dã Tượng, cầm theo Hộ khẩu + CMT (bản gốc) và photo mỗi thứ đó 2 bản (Hộ khẩu phải photo cả trang chủ hộ) + 100 k.
    Lý lịch tư pháp sẽ mất 15 ngày (không kể ngày nghỉ) thì mới được lấy .
    Như vậy là nếu bây giờ bạn làm ngay thì đến cuối tháng 7 mới có lý lịch tư pháp, lúc đó giấy tờ từ VLIR và trường bên Bỉ về là vừa, cầm tất cả đi xin visa. Bạn được HB nên visa chắc sẽ rất nhanh thôi, nhưng vẫn bắt buộc phải có cái lý lịch tư pháp đấy.
    Mình cũng bị như bạn, cứ chờ giấy tờ bên trường gửi về, gửi 6 cái email tới nhiều bộ phận bên trường từ đầu tháng 6 mà mãi đến 30/6 mới có 1 cái email trả lời rằng "admission letter đã được gửi từ đầu tháng 6" . Hiện giờ tớ vẫn chưa nhận được admission letter = post nên đã yêu cầu họ gửi bằng email sang rồi, hôm qua đã nhận được admission = email, giờ phải ký xác nhận rằng mình sẽ tham gia chương trình rồi gửi fax hoặc scan trở lại, chứ gửi = post thì sợ không kịp nữa
    Được jonnyquest sửa chữa / chuyển vào 09:32 ngày 02/07/2008
  6. coconut2002

coconut2002 Thành viên mới

Cám ơn JonnyQuest nhiều nhé. Mình sẽ chủ động xin trước cái lý lịch tư pháp này nhỉ.
    HB mình applied, họ liên lạc luôn với trường rồi, nên bây h cứ chờ họ hướng dẫn tiếp.
    Có vướng mắc j, mình sẽ nhờ các bạn tư vấn tiếp nhé.
    Cám ơn rất nhiều.
  7. zixia

zixia Thành viên mới

Em cũng rất quan tâm về việc học ngành Marketing ở Hà Lan, ko biết ở bên Hà Lan thì có những trường nào dạy món này ổn ạ?
    Ngoài ra em cũng có ý kiến là sao các anh chị đang học bên HL rồi thì ko thử lập hẳn 1 topic tổng kết về mấy trường nổi nổi và mấy ngành dân mình hay học thường có những trường nào là okie? Em thấy mọi người rất hay hỏi đi hỏi lại các câu đã hỏi, vừa trùng lặp, tốn time mà cũng tự dưng thêm khổ sở mỏi tay cho cả bên hỏi lẫn bên tốt bụng trả lời lắm
  8. 0041000002123

0041000002123 Thành viên mới

Thế cho em ké chút với ạ . Em đang học ngành Vật liệu và cấu kiện xây dựng ở ĐH Bách Khoa TpHCM , tháng 2/2009 tốt nghiệp . Đồng thời em cũng đang học bằng 2 ngành Xây dựng dân dụng ở trường này , dự kiến tốt nghiệp vào 2/2010 . Đồng thời e cũng muốn kiếm 1 suất học cao học về kinh tế xây dựng hay quản lý dự án xây dựng ở nước ngoài . Vậy các anh chị thấy có trường nào có học bổng về ngành này thì chỉ giúp e với . À quên , hiện giờ e chỉ bít tiếng Anh thui ạ . E xin đa tạ !!!
  9. kuanneu

kuanneu Thành viên mới

Càc bàn ơi, là?m ơn cho mì?nh hò?i Bì? cò hòc bĂ?ng nà?o nĂ?i tiẮng dà?nh cho khẮi kinh tẮ vĂ hòc bf?ng TA khĂng ah ? (Mì?nh khĂng biẮt ji` vĂ? Bì? cà? nĂn cò thĂ? cĂu hò?i hơi silly, thĂng cà?m nhè )