1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm kiếm khoảng không gian café yên tĩnh giữa lòng Hà thành

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi hoangocbn123, 14/04/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangocbn123

hoangocbn123 Thành viên quen thuộc

Chỉ cần đếm qua qua cũng thấy được lượng quán coffee ở thành phố Hà Nội phải lên tới hàng nghìn. Nhưng mặc dù số lượng quán cà phê nhiều thì 3 quán cà phê bên dưới vẫn là địa chỉ đc đông đảo người chọn lựa để ghé đến lúc cần một nơi thật sự thư giãn, an bình ngay giữa lòng thành phố.

1. Trixie - Quán cafe yên ả mang phong cách Vintage (165 Thái Hà)

Tọa lạc trong khu phố yên ả trong khu trung tâm,phòng trà ở hà nội này được thiết kế vô cùng lãng mạn với bộ ghế ngồi mấy tre đan, thiết kế khu vườn yên bình, đem tới cho khách đến thăm những phút giây thư thả nhất. Nội thất quán ko quá cứng nhắc, tạo cho khách cảm giác thân thiện như về nhà. Bạn có khả năng ngồi đây cả buổi để rủ rỉ nói chuyện phiếm, để đọc sách 1 mình hay tập trung làm việc.

Nếu như bạn đang cần một chỗ thật yên tĩnh, Trixie có thể thỏa mãn mong muốn của bạn, lẩn mình vào không xanh tươi, trong lành, thư giãn để đọc 1 tập sách mà ko ai tìm ra các bạn. Trixie là chọn lựa hoàn hảo cho các ai “tự kỷ”, muốn tìm một “thế giới” riêng cho mình.

2. Loading T (8 Chân Cầm)

Loading T nằm ở tầng 2 của 1 căn biệt thự Pháp cổ nằm ở khu phố Chân Cầm. Bước vào trong, các bạn sẽ có thể có cảm giác như đang lạc lối đến nước Pháp xa xôi, với tiếng nhạc êm dịu lạc ra từ máy hát, những viên gạch đỏ, khoảnh tưởng mang phong cách retro, khoảng không hơi tối. Quán cafe này mang lại cảm giác xa xưa, hoài niệm và như có vẻ tĩnh lặng.

Ngồi thưởng thức một ly cà phê, thưởng thức nhạc Pháp tình tứ say đắm, trong không gian yên lặng, Loading T giống như một nơi trốn bí ẩn để bạn có khả năng dẹp đi các toan tính mệt mỏi và tận hưởng đời sống. Ngoài món cà phê trứng nức tiếng, cửa hàng có cả món coffee quế cũng khá khác lạ và nhiều món thức uống được pha từ những loại quả trái theo mùa.

3. Tranquil Books & coffee (5 Nguyễn Quang Bích)

Tọa lạc trong con phố ít người biết đến tên Nguyễn Quang Bích, Tranquil ẩn mình như 1 cô công chúa say ngủ. Lạc bước vào quán, các bạn cũng sẽ cần bước đi thật cẩn thận, nói chuyện thật nhẹ nhàng, bởi vì xung quanh hầu hết mọi người đều đang tĩnh lặng tập trung vào những cuốn sách, thỉnh thoảng vừa thì thầm trao đổi với nhau một cái gì đó.

Đây là 1 điểm hẹn lý tưởng cho các 'mọt sách' do cửa hàng coffee này sở hữu một giá sách khá khổng lồ, với đủ nhiều loại & đc xếp đặt theo từng chủ đề. Đúng như tên gọi, Tranquil có nghĩa là 'yên bình', nên cho dù các bạn có tới đây cùng với bạn bè, ngowif yêu, hay một mình đi nữa, thì cảm nhận thật đều hết sức dễ chịu & thư giãn. Không gian ko quá rộng rãi, nhưng mà góc nào cũng kín & đầy cảm hứng. Tranquil chắc chắn cũng sẽ là nơi cho những bạn ko muốn bị quấy rầy & có khả năng cả buổi chìm đắm vào trong các trang giấy.