1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm kiếm mục đích trong tình yêu?mời các bác vào tư vấn dùm thằng em !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi okiaemdayah, 20/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Nếu các bác đọc cái bài khác của em, có thể nghĩ ngay em thực dụng, và cũng cơ bản là đúng. Đv một sv du học như em, có lẽ cũng không có gì lạ. Trong topic trước, một bác hỏi em về chuyện một cáo em tán đc và chuyện em gọi đó không phải là tình yêu tc gì! Đối với em, đó là hai việc khác biệt nên giờ em mới lên đây hỏi các bác?
    Tiếp xúc và đánh giá đúng đối tượng, qua những tiếp xúc hằng ngày, có thể kết luận nhiều điều về con người mình đang hướng tới , thời điểm hiện tại, có 3 em mà em muốn "trình bày" cảm giác với các bác từng trải, mong các bác giúp thằng em:
    1. em hàng xóm, em này nhìn tổng thể cũng được, đã từng yêu, giờ đang chán! em này tìm đến em, tâm sự nhiều điều, đối em này em tạo được sự gần gũi, thoải mái và thú vị trong khi nói chuyện với em này!
    2.em thứ 2 quen ở lớp tiếng anh, mới qua 1 buổi đầu, đã đi chơi, vào phòng riêng em này chơi, em này cũng tâm sự nhiều điều...
    3.em thứ 3 quen ở lớp nhảy, đi chơi xem phim nhiều lần, có công việc ổn định.
    Nói chung em hầu như không bao giờ quá rảnh để ngồi một mình buồn chán, luôn có việc để làm với các em, em gái nào qua nói chuyện, đều nhận xét em là con người thú vị, tinh tế và hài hước!

Không biết các bác có cảm giác này không? em giờ cảm thấy rất hoang mang, em lại thấy kô ổn với những người em tiếp xúc, em cảm thấy không mục đích, tất cả họ đều như tham gia vào trò chơi của em, trong đó em lừa dối họ nhiều điều qua những câu chuyện vui đùa của em...em đang đùa với những ý nghĩ nghiêm túc và tình cảm chân thành của họ
    Có phải thực sự em mệt mỏi và cần tìm một đích đến thực sự rồi không?
  2. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Không.
  3. trungdp90

trungdp90 Thành viên mới

Lấy vợ đi=))
  4. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

Tại sao tôi thấy bạn chỉ quan tâm đến những cảm xúc của người ta ví dụ như "đối em này tôi tạo được sự gần gũi, thoải mái và thú vị trong khi nói chuyện với em này!" mà không thấy bạn nhắc đến là:" em này tạo ra được sự gần gũi, thoải mái và thú vị cho tôi".
    Tôi nghĩ có thể trong giai đoạn này bạn đang thích được người ta yêu chứ chưa thích yêu người khác. Tìm mọi cách để lấy lòng, để quyến rũ người khác, như một quán tính, không có sự bình tĩnh nhìn nhận xem tình cảm của mình như thế nào.
    Nếu bạn thấy hoang mang, mệt mỏi thì hãy nghĩ đến việc chọn lọc những đối tượng mà bạn tìm hiểu, và quan tâm đến cảm xúc của mình hơn một chút. Với những ai mình cảm thấy muốn yêu, muốn trải lòng thì hãy đến với họ
  5. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

gặp chú có cùng quan điểm sống rồi, lang thang nhiều, đời cũng thăng trầm nhiều. Lúc vơ vẩn thì cũng tự đặt ra câu hỏi na ná " thế mục đích sống là gì, mục đích tình yêu là gì?". Câu trả lời thì còn đang ngẫm nhiều, nhưng rõ ràng nếu sống có mục đích, yêu có mục đích thì bao giờ cũng tốt hơn không có mục đích.
    3 cô gái trên, cô nào chú cũng tâm sự cả, nhưng cái quan trọng là sự khác biệt lại không có, vậy là các em gái còn quá vô tâm khi không tạo ra sự khác biệt, hay chính chú vô tâm không phát hiện ra sự khác biệt của từng em! đồ rằng chú chẳng yêu ai trong 3 em đó cả, thân mến!
  6. o00o

o00o Thành viên mới

Chắc bạn yêu đương thoải mái quá nên giờ cảm xúc chai rồi. Khổ thân bạn, cái tình cảm thiêng liêng, ngọt ngào, hạnh phúc nhất của đời người thì giờ lại không còn cảm nhận được. Hik
  7. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Bạn hỏi có nên tiến tới đích hay ko thì chính bạn phải tự xem xét lại tc của mình thôi, xem ai có thể là ny , ai có thể chỉ là bạn. Cuối cùng ,bạn nên học cách trân trọng những ji mình đang có, qua giọng văn tôi có thể hiểu đc sự bất cần trong tư tưởng của bạn về tc, điều đó sẽ ko bao h mang lại hp sau này,:|
  8. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

EM nghĩ mà trân trọng cái cảm xúc ngày xưa, hồi chưa xa gia đình và quê hương...hồi ấy thích con bé nào là tâm trạng hồi hộp, hành động luống ca luống cuống khi chuẩn bị gặp người ta, thậm chí rung động vì những điều rất vu vơ!bạn bè gán ghép với em này em kia mà mình thích là mặt đỏ tía tai)
    Thời điểm hiện tại, như bác yeulakho nói, có vẻ em hơi bất cần trong chuyện TC, nhưng chuyện xác định lâu dài là không thể...em gần gũi toàn bạn gái Tây, không thể xác định lấy vợ Tây một cách dễ dàng được, con gái VN, chỉ cần hẹn hò đi chơi riêng đây đó, là rất dễ bị mọi người xung quanh soi mói, gái VN du học tính toán chuyện lâu dài nên thường tận dụng cơ hội "trói" ngay!em không hề muốn mất tự do...
    Hic, mà giờ chả quen thêm thằng con trai nào, nhưng lại có xu hướng tiếp cận và làm quen, gần gũi với lũ gái!chính xác là em không rung động, kô có TC với ai trong cả ba cô, và những cô đã đến..rồi đi! em cần họ, cũng như họ cần em ở một khía cạnh nào đó, và khi đã xác định ra đi, cả 2 bên đều thoải mái!
    Thêm một tình huống nữa, có một bạn gái, hiện đang alone, kô phải vì không xinh, không có duyên, mà người ta trong cách đối xử với nam giới thường kín đáo, không cởi mở, khó gần. là cô nuôi dạy trẻ! em tiếp xúc và gần gũi với ngta, thằng bạn chơi thân với em, thằng mà cũng quen cô đó , mới khuyên 1 câu: mày buông tha cho người ta đi. Tự nhiên em chột dạ,thấy cô gái đó thực ra là một ng tử tế , đàng hoàng và không đáng bị như vậy...TC thì đã bước sang một giai đoạn khác, mọi thứ, lại gần như nằm trong tầm kiểm soát của em!
    Phải chăng lương tâm em đang cắn rứt???
  9. Fixed

Fixed Thành viên mới

Chú này có vẻ chưa cần vấn véo đâu nhỉ, giống như là tìm sự thông cảm, chia sẻ nhiều hơn
    Trong tình cảm ko có "lương tâm" mà lý trí hoặc là tình cảm. Lương tâm là Tấm lòng lương thiện, là khía cạnh khác
    Có 1 nghịch lý là, khi "đương thời" có nhiều gái theo lại là lúc vô cùng cảm thấy cô đơn, cảm thấy cần có ai đó để hiểu, để tâm sự và chia sẻ những thứ "thực" hơn. Đó cũng là phản xạ của ý thức, ko muốn mình bị xem là "gà" ko muốn bị gái nó "chê".. gái này rồi gái khác, chú như bị cuốn theo nó rồi khi nhìn lại chính mình thì biết là ko yêu ai cả. Câu hỏi đc chú đặt ra là: e đâu rồi? e đang ở đâu?
    Thế nên có nhiều bài thơ, bài hát bảo là "dòng đời tấp nập" rồi "phải chăng a đã bước qua e"
    Tình yêu chỉ có 1, hp là những thứ mà ta đang có, hãy sống thật với nó thì chú sẽ tiết kiệm đc rất nhiều thời gian và công sức.
    Đến khi chú gặp đc 1 người mà dám bày tỏ với họ "nhìn a thế này chứ a chẳng có gì cả, nghèo vkl.. hoặc: a cô đơn quá.." tức là nó ngược lại với những gì mà chú đang thể hiện: a là vui vẻ, biết qtâm, a thú vị, a thế này thế nọ.. Đó là chú đang bày tỏ thật lòng mình, những thứ mà chú có "thật".. khi nào đủ dũng khí để làm điều đó thì chú mới sẵn sàng với tình yêu CỦA CHÚ.
    Cuộc sống này rất công bằng, cho đi thế nào sẽ nhận lại thế đó. Cưa cẩm (lừa gạt) dù có thõa mãn, nhưng những thứ mất đi là rất quý giá: cảm xúc, rung động, ngây thơ.. những thứ này sẽ tạo nên hp và niềm vui dù là ngây ngô ngớ ngẩn.
  10. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

Điều gì dẫn dắt chủ thớt đến cảm xúc này , cảm thấy bản thân tội nghiệp, thiếu quan điểm sống đứng đắn hay thương cảm cho các cô gái xung quanh.... move bày này sang tinhyeutraiviet , ở đó sẽ có người đồng cảm chia sẻ nhé....[:D]