1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm kiếm mục đích trong tình yêu?mời các bác vào tư vấn dùm thằng em !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi okiaemdayah, 20/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Thưa các bác, tình hình là bất đắc dĩ lắm em các bác mới phải đào cái topic này lên, chẳng là có chuyện phát sinh, mà em mở thêm topic thì chỉ làm lãng phí tài nguyên của Cốc, làm đứt mạch câu chuyện!
    Hôm nay đi chơi với gái(đi chơi đêm), gái dẫn em vào chỗ gái làm việc (nhà trẻ). Hai đứa vào phòng, phòng thì rộng mà khuya lắm rồi, chẳng có ai hết, im như tờ.
    Thế rồi mới lôi cái bánh gatô trong tủ lạnh ra chén...những tưởng được chén những thứ khác nũa ai dè...
    Đang sắp đến cao trào, có người gõ cửa, bắt quả tang hai đứa đang ở trong phòng!Lúc này chưa có "xộc xệch" gì đâu các bác ạ! Hoá ra là mụ hiệu trưởng cái vườn trẻ đấy! Vào nhà, mụ buôn điện thoại cả nửa tiếng, em gái kia thì ngại(dám lôi trai đến nơi làm việc giữa đêm hôm khuya vắng thế này)...
    Tiếp theo là em mời mụ hiệu trưởng của gái vào ăn bánh, uống trà, em có hỏi sơ qua tình hình đón tết của nhà trường đến đâu rồi, khen nhà trẻ ãdkkdvcmvnbvcn....chém gió bét nhè ra! gái thì ngồi nghe, và cũng dẫn chuyện để em khỏi ngại khi chém(vì em là ngoại quốc, gái sợ em chém bằng tiếng Nga không chuẩn nên bơm thêm vào ).
    Sau khi té khỏi nhà trẻ, té khỏi mụ hiệu trưởng khó tính(theo lời gái tâm sự riêng) , hai đứa có đi dạo vòng vòng, rủ nhau cà phê cà pháo thêm...thằng em các bác tranh thủ bói biếc linh tinh(em chém cho vui vì Tây nó thích trò này lắm), cầm tay ôm iếc như thật v.v...nhưng nói chung là ở mức mà nơi công cộng có thể chấp nhận được!
    Gái sau khi ra về, có rủ em về quê gái ăn tết, tết này ở quê chỉ có gái với cô em đi học xa về ăn tết, bố mẹ thì kô về cùng !(thực ra tết Tâyem cũng kô muốn ở lại KTX vì chả có gì mà vui...)
    Theo các bác, giả sử em về nhà ở quê gái chơi, thì có nên biểu hiện gì không, tranh thủ cơ hội không???? (gái cư xử nhẹ nhàng, có GD, đã tự lập, nên em mới tiến chậm như rùa thế chứ loại ăn chơi em cho đi lâu rồi )

Còn 2 em còn lại, hnay em mua hai cái thiệp năm mới, định tặng mỗi đứa chỉ 1 thiệp rồi thôi ko tặng thêm gì , nhưng thấy biểu hiện của 2 gái mấy ngày gần đây kô có vẻ mặn mà gì(vì chúng nó bận thi cử, rồi mấy con bạn gái khác rủ đi đàn đúm nhiều, mệt nên không được tươi tỉnh cho lắm), liệu có nên kô???em là em không tiếc cái thiệp, mà cách tặng thế nào và tặng với hoàn cảnh như nào cho đúng để khỏi mang tiếng chạy theo gái???
    Mời các bác Quovadis1982, Fixed, DeutschlandvermisstVN, NeuBietTruoc, songhahs, lovelyciaboy ...vào phán cho thằng em mấy câu :)

:)*
  2. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

Anh tư vấn ngược từ dưới lên, có mấy vấn đề thế này:
    Vấn đề 1: Chú không nêu tên thì thôi, nêu thì phải đủ, danh sách còn thiếu nhiều lắm
    Vấn đề 2 : "để khỏi mang tiếng chạy theo gái", chú quẳng 2 cái thiệp vào mặt gái cho anh. Đồ rẻ tiền ấy mà
    Vân đề 3: Chú không nêu quốc tịch thì thôi, chú lại nêu đúng quốc tịch nga, Anh vừa bị một thằng nga cướp bạn gái, nên rất không may cho chú, khi nào anh hạ hoả anh sẽ tâm tình với chú sau!
  3. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Về quê gái chơi thì cứ phải lấy đàng hoàng làm đầu . "Đất có thổ công, sông có hà bá " , ăn tuỳ nơi, chơi tuỳ chỗ . Ở nhà nó thì mình không nên chủ động . Tuy nhiên nếu gái mời thì cứ chén tự nhiên như bản chất của thằng đàn ông là tình cảm mênh mang.
    Còn hai em còn lại thì call mời chúng nó đi uống Cafe , kệ chúng nó coi như không biết chúng nó mệt hay kém độ mặn mà mình cứ làm theo cho phải phép xã giao đúng như cái tính con người của XH như chú .Nếu thiệp thì cứ quăng vào thùng thư của chúng nó (không biết bên Nga có thùng thư cá nhân, gia đình không). Còn gặp mặt trực tiếp thì tặng những thứ khác vẫn hay hơn (nhiều thứ không đắt nhưng vẫn mang lại niềm vui cho gái ).
    Anh nhắc thêm chút nữa là sống ở đời trộm , cắp , nghiện ngập thì mới sợ mang tiếng chứ ngọt ngào với phụ nữ thì sợ mịa gì cái miệng lưỡi thiên hạ . Chơi đẹp với phụ nữ không có nghĩa là bám mông gái .
  4. Fixed

Fixed Thành viên mới

Cái này nói thì dễ mà làm thì cần cái tâm chứ ko khó, một số ý chính:
    - Lễ phép với người lớn, thân thiện, vui vẻ người ngang lứa và nhỏ hơn gái, hòa đồng với bạn bè gái...
    - Luôn qtâm đến gái nhưng ko tỏ vẻ qtâm. Nglớn luôn nhìn vào bhiện của chú, ai cũng muốn con gái họ đc yêu thương chìu chuộng, nhưng phải có bản chất thằng đàn ông chứ ko phải nhất nhất nghe theo "bà bảo gì ạ"
    - Ko ở nhà gái lâu hơn 1 ngày dù các cụ có giữ lại. Nên nhớ, lúc này chú có nhiệm vụ: tìm hiểu thói quen và sở thích của người nhà gái, cho dù chú có thực sự thấy vui nhưng nên chào ra về
    - Ko đc diễn vì các cụ tinh ý. Nếu diễn thì chỉ là trò nịnh hót các cụ, điều này éo ai bắt lỗi dù có biết
    - Ko miệt thị bất cứ ai dù có chuyện ko nhịn nổi, vd mấy thầy cãi ở nhà gái nói linh tinh đúng vào chuyên môn của chú, nhưng phải nhịn, lúc này ko phải lúc thể hiện, nếu có thì bhiện nhẹ nhàng là chú cũng biết là đủ. Nếu có chú nào mà tương tự như chú CLN, cứ xem như &%_#$!)* thôi [:D]
    - Ko để "con" trong người động đậy ở gần nhà gái, chỉ nên hôn, ôm ấp nhẹ nhàng... vd 2 đứa đi mua đồ nấu ăn cho nhà thì dù có cơ hội vẫn ko vặt lông nấu cháo làm gì, nên nhớ "đời còn dài, ko chỉ có lúc này". A tin là nếu chú bhiện tốt thì gái sẽ có tâm lý tạo cơ hội cho chú vặt lông, nấu cháo. Nói thì dễ mà làm ko dễ chút nào, nhất là khi gái nó chủ động, 4 bề vắng tanh, gió hiu hiu thổi con diều căng dây ;))... Nhưng phải kìm chế cho đến khi "kết thúc chuyến đi". Sau khi chào các cụ về, gái tiễn chú 1 đoạn hay 1 buổi hay lâu hơn... Ko đc thể hiện hay chủ động nhưng thịt lúc này là ngon nhất! Nếu thịt đúng vào lúc này thì dù sau này có thằng hơn chú gấp nhiều lần gái cũng ko mở lòng ra vì chìa khóa chú đang giữ.
    A ko tặng thiệp, tăng thêm tính tẻ nhạt thôi. Cư xử mỗi vùng miền khác nhau với "chiêu thức" khác nhau nên a ko ý kiến. Nếu là a, lúc gái bận thi cử học bài vở... NÀI NỈ gái tranh thủ 1 buổi nào đó rồi alo, bảo a sẽ qua đón đi ăn gì đấy mà gái thích, lý do: thưởng cho e chịu khó và siêng năng (thực tế là sau này cãi nhau là gái nhớ đến a, dù a qua gặp gái để đón đi ăn vịt lộn với uống sinh tố chỉ mất hơn 1h đồng hồ rồi chủ động "e về học bài đi, thi cho tốt nhé"). Với gái a rất lạnh, nên dù gái bận, a "nài nỉ" là gái phải đi. Lúc đấy thì lời chúc trực tiếp hay hơn tấm thiệp rất nhiều lần
  5. okiaemdayah

Vấn đề 1 : em đã liệt kê một số cao thủ vào list, chẳng may thiếu bác nào, mong các bác cũng đừng để tâm vì tính cẩu thả của thằng em[:D]
    Thưa bác là vấn đề 2 em đã làm y như bác bẩu, đc 2 cái kiss
    Vấn đề 3 : trái đất tròn mà bác[:D]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    vâng cám ơn bác chỉ giáo[:D]
    Bác chưa đọc kĩ nội dung tả thực của thằng em rồi! Tết đến, bố mẹ gái không về, xác xuất 50/50 là em gái của gái sẽ về ăn tết, còn không là chỉ còn em với gái thôi [:P]
    - Nhất trí với bác,e cũng đã phân tích tình hình, để tâm suy nghĩ cả ngày hôm nay; cuối cùng nhất trí phương án tỏ ra từ tốn, khiêm nhường, không có đi đâu mà vội, vội là hỏng hết xôi thịt!em lại có cái khả năng nội trợ nữa, có dịp em nghĩ cũng nên thể hiện[:D]
    Còn vụ đo đỏ, thú thật với bác em chưa đủ trình, có dịp em thử nghiên cứu áp dụng vào thực tế xem dư lào[r24)]
    Tình hình rất là tình hình! 2 em bé kia đc 2 thiệp cũng tỏ ra vui mừng, tặng cho 2 quả kiss (má) ừ thì cũng thường thôi !
    Em dự định đánh cho xong cái em mời em các bác về quê ăn tết đã!

Hôm nay, là một ngày dài, một ngày KINH HOÀNG đen tối với thằng em, khi sóng gió đã yên, em mới bình tâm tường thuật đôi dòng, mong các bác có cao kiến đường lối gì thì chỉ điểm thằng em vài gạch đầu dòng!
    Chả là hôm qua bị mụ hiệu trưởng bắt quả tang trong phòng, thế là lúc đấy ngta mời luôn hôm nay đến chơi...thằng em bất đắc dĩ phải đồng ý!
    Một ngày bận rộn thi cử, thế mà em nó đã nhắn tin từ sớm, bảo là nhất định phải đến(vì mụ hiệu trưởng khó tính, và vì abc lí do gì em cũng không hiểu rõ :) )sau giờ ăn trưa, em nó lại gọi lại lần nữa, bảo nhớ đến nhé, hôm nay em nó diễn mấy vai trên sân khấu trong buổi liên hoan cho lũ nhỏ, bảo thằng em phải đến!
    Thế rồi cũng liều vác mặt đến giữa bao nhiêu phụ huynh và tụi con nít 3,4 tuổi, thấy người lạ mặt, Tây nó cứ trố mắt ra nhìn, thôi kệ m.e, thằng em ngồi đàng hoàng xem!
    Khi đang diễn trò, em nó trên sân khấu cứ liếc nhìn trộm thằng em:) thằng em cỗ vũ cũng rất chi là nhiệt tình!
    Đến hết buổi, phụ huynh người ta cũng về hết rồi, e nghĩ ở lại cũng ko tiện, đành cáo từ ra về(bảo là có tiết học)!

Thường thì sau những buỏi văn nghệ, Tây nó lại thường đàn đúm nhậu nhẹt với nhau, thế là gái lại nt nì nèo em đến ngồi ăn tối cho vui, cứ nì nèo mãi, em giải thích là bận học, gái bảo "giá mà có đứa nào đưa mình về tối nay"rồi gái chốt 1 câu "thế thì học xong rồi đến, kô có chối đâu cậu nhé "....
    Thằng em biết thôi thì đã dính sâu rồi, với lại cũng đã đến giai đoạn cao trào tăng cường độ....Thế là ừ đại!
    Vừa đến nơi, thằng em mua hẳn chai sâm panh vác vào nhà trẻ, thôi thì...đủ các thành phần già trẻ lớn bé...nhưng toàn là phụ nữ , vị chi là 15 người, toàn người đ e ck quen, quen mỗi em nó, thế nào em nó cầm tay kéo vào chỗ ngay bên cạnh, tựa đầu vào vai thằng em giới thiệu tên tuổi!
    Ôi, thằng em rơi vào giữa bầy gà mái...1 con gà trống trong tình cảnh này, có gáy được cũng khó! hôm nay thế nào em nó chả chịu bơm vá cho thằng em, cũng may mồm mép hôm nay trơn tru, đỡ chân tay, đỡ luôn đc cả cái sĩ diện!!!
    Khi ra về, em gái chủ động về trước với thằng em, tiễn em gái ra bến xe, tự dưng nó ôm chầm lấy , hôn lên má rõ lâu ;bảo"cám ơn cậu vì một ngày thú vị"...
    Đối với thằng em hôm nay là một ngày dài lê thê và áp lực thế đấy các bác ạ!
    Tình hình là em sẽ update liên tục cho các bác tiện theo dõi!
  6. Fixed

Fixed Thành viên mới

:)) a đọc ẩu. Mà ko sao, đv người nhà gái dễ hơn nhiều, chỉ là lấy đao mổ trâu cắt cổ gà thôi, cái này a nghĩ chú thừa sức, chú ý đến các "bà" nhiều hơn nhé. Vui vẻ với mọi người, quà cáp chút ít là ok thôi, có uống thì đừng sa đà. Quà càng "nặng tay" càng mệt cho chú mà kq cũng thế vì chủ yếu là thái độ cử xử và cái miệng biết nịnh hót, trong hcảnh này, nịnh hót đc nhiều người ủng hộ nhiệt tình.
    Nếu nhà chỉ có 2 đứa thì "làm 1 phát dễ ngủ e à, a sợ ma lắm" [:D]
    ặc ặc.. đừng bảo là nhà gái ko có bà con họ hàng nhé? thế thì vấn véo gì nữa? ko thịt thì sau này nó sẽ kêu đi xét nghiệm hàng trước khi cưới :|
  7. Quovadis1982

Quovadis1982 Thành viên mới

Chưa sống, chưa sinh hoạt với người nước ngoài bao giờ....chả biết vấn véo thế nào!
    Quan điểm cá nhân: xác định chơi bời thì sao chả dc! Nghĩ nhiều nó đau diều em ah!
  8. Fixed

Fixed Thành viên mới

Chúc mừng chú đã qua đc bài test của gái, điểm tương đối cao đấy.
    Cái gì đến rồi phải đến, cưỡng bức tự nhiên sẽ có những tác dụng phụ khó lường.
    Gái có đặc quyền là đc đòi hỏi vì đàn ông là phái mạnh, ko thõa mãn thì gái sẽ ra đi. Đó cũng là tự nhiên!
  9. okiaemdayah

Em các bác cũng nghĩ là Gái thử xem thằng em có thực sự quan tâm đến em nó không[:D]
    Hôm nay gặp lại mấy bà mấy chị cùng làm với gái ở nhà trẻ, họ ném vào em những cái nhìn rất "XOÁY";))
    Hôm nay con em gái của gái từ thành phố khác về nghỉ Tết! Gái rủ em đi ra ga tàu đón em nó!Em trộm nghĩ đây cũng là một bước chuẩn bị cho 3 ngày nghỉ tết ở nhà em (trong đó có cả e gái của gái), nên quyết định ra ga!
    Rồi 2 đứa đi mua sắm đủ thứ cho Tết[:D]nghĩ cũng vui, bao nhiêu năm em mới biết đến cái không khí chuẩn bị Tết của Tây nó như nào[r24)]
    thanks các bác đã đocbài của em!
  10. Fixed

Fixed Thành viên mới

Hp nhẩy [:D]
    Gái của chú có bao nhiêu con e gái thì chú post 1 lần đi, lúc đứa này lúc đứa khác biết đường nào mà lần? Nhất là mấy e nào còn ở VN ý, thông tin cá nhân với hình hẹo luôn càng tốt ;))