1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tìm lại họ hàng ở Việt Yên

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi tranhoangthang710, 29/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranhoangthang710

tranhoangthang710 Thành viên mới

tìm lại họ hàng ở Việt Yên

chào bà con cô bác xa gần, nhất là những ai ở việt yên, mình đang tìm lại nguồn cọi của mình. mình đang ở Korea, minh chỉ được biết mình là người huyện Việt Yên, TỈnh Bắc Giang, những năm 70-80, đó là Làng Dân Tự, vậy nhờ bà con cô bác gần xa giúp đỡ mình, thật sự mình muốn tìm lại họ hàng bởi mình xa quê đã hơn 24 năm, cha mẹ mình ko còn nhớ về nơi xưa bởi khi cha mẹ minh xa quê là những năm 50-60, chiến tranh loạn lac, người di tản khắp nơi. mình là người họ Trần, Tên đầy đủ là TRần Hoàng Thắng. ông nội mình vào năm 1980 là khOẢng 75 tuổi, tên TRẦN QUỐC THÁI mong bà con cô bác tìm giúp dùm, càng sớm càng tốt. mong nhận tin tại tranhoangthang710@yahoo.com hoặc số đt 00-82-1028915600. một lần nữa chân thành cảm ơn những ai đã đọc topic này, và nếu được, xin hãy giúp đỡ mình, chân thành cảm ơn.
  2. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

Xin chào người con trở về tiìm lại quê hương!!! Theo mình bạn nên hỏi ba mẹ bạn xem còn có thông tin j nữa về họ hàng như: cô, bác, chú j` ko??? Bạn bè??? Một vài cảnh sắc đặc trưng của Làng - xã của bạn!!!
    Các bạn ở Việt Yên - BG đâu rùi??? Giúp đồng chí này đê!!!
    Chúc bạn sớm tìm thấy lại HỌ Hàng nhé!!!!

Được nguoiquanho sửa chữa / chuyển vào 08:32 ngày 29/08/2007
  3. vitop

vitop Thành viên mới

Em chỉ biết chúc B may mắn thui vì em là người BG nhưng lại mù tịt về Việt Yên. Chúc B mau mau tim được người thân nhá. Bác đưa thêm thông tin đi nếu như B nói thì khó tìm lắm!
    have fun!
  4. huytv

huytv Thành viên mới

Ở Việt Yên có làng Tự thuộc xã Bích Sơn, không biết có phải quê bạn không! Còn làng Dân Tự thì mình cũng không rõ là nó có phải là làng Tự ở trên hay thuộc xã nào khác. Để cuối tuần tớ về nhà hỏi các cụ xem sao.
  5. tranhoangthang710

thật sự cám ơn bạn nhiều lắm, mong mọi người cùng giúp đỡ tôi để tôi sơm biết về họ hàng của mình. chân thành cám ơn mọi sự giúp đỡ.
  6. mimosabg

mimosabg Thành viên mới

Mình cũng ở Việt Yên này, mình học cùng rất nhiều bạn Việt yên, theo mình biét thì ở Việt yên chỉ có làng Tự thuộc xã Bích Sơn thôi, còn làng Dân Tự chưa nghe bao giờ. Bạn hỏi cụ thể xem là ông bà bạn ở xã nào, nếu đúng ở xã Bích Sơn thì ok rùi. Chúc bạn may mắn. Mà để mình thử hỏi lại các bạn của mình coi nhé.
  7. tranhoangthang710

sau 2 ngày nghỉ lễ bà con mình chắc về quê vui lắm ha. vậy nhân tiện đó bà con mình đã hỏi dùm mình chưa vậy?
    mong trả lời sớm nhé bà con cô bác
  8. tranhoangthang710

sao chưa có ai trả lời vậy cả nhà, giúp mình đi mà.
  9. Carrots

Carrots Thành viên mới

Làng Tự - xã Bích Sơn, huyện Việt Yên nằm ngay cạnh đường 39 (đường 19 cũ), cách đường 1 mới chừng 4-5km. Trước đây mình cũng có học cùng 1 người bạn ở làng Tự, nhưng lâu rồi không liên lạc vì mỗi người 1 phương, để mình thử hỏi giúp xem thế nào nhé.
  10. tranhoangthang710

CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC Ý TÓT CỦA CÁC BẠN, MÌNH ĐÃ TÌM RA ĐƯỢC NƠI ĐẤY RRÒI, DO SƠ XUẤT, MÌNH DÃ ĐÁNH LỘN TÊN NÊN LÀM KHOÁ KHĂN CO BẠN, LÀNG MÌNH LÀ LÀNG DÂM, XÃ TỰ LẠN HUYỆN VIỆT YÊN, DO TRUỚC KIA MOM CỦA MÌNH CUNG CẤP THIẾU THÔNG TIN NÊN .... THÀNH THẬT XIN LỖI VÀ CÁM ƠN MỌI NGƯỜI NHIỀU LẮM. CHUC TRUNG THU VUI VẺ, BÊN NÀY NGHỈ TRUNG THU 4 NGÀY, BUỒN GÌ ĐÂU ĐẤY.