1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tìm lại họ hàng ở Việt Yên

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi tranhoangthang710, 29/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Carrots

Carrots Thành viên mới

Không hiểu bác này có ý xỏ xiên gì anh em không, tự nhiên post lên 1 cái topic chẳng đâu vào đâu. Thưa với bác rằng không có làng nào nên là "LÀNG DÂM" ở cái đất Việt Yên cả, chỉ có "LÀNG RÂM", xã Tự Lạn, đi qua cầu Làng Vàng, xã Bích Sơn khoảng 200 mét có một lối rẽ phải (trước đây ở đó gọi là Thực phẩm vì chuyên bán thịt lợn theo chế độ tem phiếu), đi qua Làng Đồng Niên khoảng 500m nữa là tới. Đây là một làng thuần nông, có lịch sử khá lâu rồi, cùng với Làng Nguộn, Cầu, Đầu, Rãnh và các xóm mới là Đồng Niên, Tân Lập, Lửa Hồng, Xuân Lâm, Xuân Tiến (là dân di cư) tạo nên xã Tự Lạn.
    Với lại bác biết rõ như thế thì việc tìm về quê hương quá đơn giản, về làng thì chỉ cần nói nên các cụ, dù nếu có chẳng may đã đi vào cõi cực lạc thì dân lành cũng vẫn biết tường tận.
    Nếu bác thực sự muốn tìm lại họ hàng, tại sao lại không về quê một chuyến nhỉ???
  2. vitop

vitop Thành viên mới

Chúc mừng B đã tìm được họ hàng nhé
  3. tranhoangthang710

tranhoangthang710 Thành viên mới

em nói thật mà bây giờ nhờ bác em mới biết làng em ten Râm chứ ko phải tên Dâm, thật đâý. chắc cũng tại cách phát âm nên mới ra nông nỗi như thế này đấy ạ. vâng bây giờ thì chắc bác nói vậy là đúng rồi, cám ơn bác nhé. còn về phần em thì ko biết đến khi nào mới về quê đuọc, em đang ở korea, kiếm tiền, 2 năm nữa mới hết hợp đồng, chắc khi đó mới về quê thăm lại mồ mả ông bà. ông bà nội của em đi về nơi chín suối được 3 năm rồi các bác ạ.nghe nói ông nội em là người sống thọ nhất làng. vậy là 1 lần nữa cám ơn các bác đã tận tình giúp đỡ em tìm lại họ hàng nhé.
  4. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Thú thực, mình cũng có nhờ bạn mình, nhưng vì một số điều kiện, anh bạn ấy không tìm ra,
    Thông cảm nhé
    Chúc mừng bạn đã tìm được người thân,
    Mong rằng thời gian sau, bạn thật sự được đòan tụ vui vẻ cùng họ hàng,
    Thân,
  5. tranhoangthang710

tranhoangthang710 Thành viên mới

lâu lắm rồi mới vào 4r mời mọi người qua nhà em chơi, chỉ mới thành lập thôi, http://bacgiangonline.net vào thăm và cho em xin ý kiến nhé. xin cảm ơn.
    Được tranhoangthang710 sửa chữa / chuyển vào 17:24 ngày 07/06/2008