1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm một đối tác giao tiếp

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi Feeling_Feeling, 04/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuctruongsinh

cuctruongsinh Thành viên mới

With the purpose of this forum, I hope I can find many, many partners. I don''t care about gender, age or looks b/c all of us just have the same goal, aren''t we???
    I don''t know where i am in the English ladder but i am full of self-confident to ... learn and become your pupil. OK?
    Here''s my nick: livzorlai, add and share your English with me!
    (I don''t know how to write in Vietnamese here, can anyone show me? Thanks)
  2. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Hí hí, thích được khen ghê luôn. Nhưng không hài lòng vì tự nhiên người lạ nào ở đâu nhảy vô, gọi mình là "bé."
    Chú thích: Thích được nghe khen là một loại tình cảm chứng tỏ mình rất NGƯỜI.
    Angie nghĩ nghe và nói như gió thì chắc không ai muốn, vì lúc đó thì chỉ nghe tiếng xào xạc, lạo xạo mà thôi, làm gì hiểu nổi!
    Angie nghĩ, cần phải:
    - có tiền trả tiền vé nghe nhạc và tiền cà phê (cho một người thôi, để Angie trả phần Angie cũng được),
    - cần phải ở cùng tỉnh/thành phố/quốc gia,
    - cần phải có thời gian rảnh, cần phải...mời...
    Chắc là vậy.
    Còn sau khi thực hiện xong hành động mời, yên tâm chờ Angie xếp lịch nhé!
    Dạo này đi làm tối ngày sáng đêm, không rảnh vào những giờ "đẹp" để uống cà phê.
    Vụ này hay đây! Làm sao để test được tốc độ đọc vậy?
    Bạn nói cho Angie biết với! Angie rất muốn biết để có thể tự test tốc độ đọc của mình.
    Bạn vui lòng, nếu không có gì phiền, PM cho mình các nick thường sử dụng để mình cũng có cơ hội đọc những bài viết của bạn. Vì, tuy được khen là sướng rồi, nhưng chắc mình sẽ sướng hơn nếu người khen mình có toàn bài viết hay. Vì như vậy thì mới có nghĩa là bài viết của mình hay, chứ nếu không thì chỉ là có anh chàng bày trò khen để cưa cẩm mình thôi.
    "Siêu đẳng" á? Là vẫn còn là người hay là thăng lên trển làm Tiên nữ rồi? Thôi, mình ở đây cứu nhơn độ thế là được rồi bạn à.
    Dạ, chẳng có gì là khó cưa, khó làm mềm lòng cả, bạn cứ:
    - đem cheese cake và cherry ra dụ dỗ
    - đem sách báo hay ho cho mượn đọc
    - tạo thật nhiều nick mới rồi vote cho mình chừng vài ngàn sao
    -...
    thì mình đổ ngay ấy mà!
    À, mà nếu bạn là một anh chàng cao lớn, manly, da ngăm đen thì khỏi cần làm gì, đi ngoài đường mình mà liếc thấy cũng tự động đổ (xe) ạ!
  3. doduonghien1980

doduonghien1980 Thành viên mới

GIVE ME A HAND
    Tớ là người VIỆT NAM
    ăn rau muống chấm nước mắm. KHEN NGON
    Nói được một tí ENG nhưng không đủ khả năng để chửi lại sếp.
    Đang làm cho 1 ngố - nhưng không có cơ hội được thực hành tthường xuyên . Vì fải xa HN nên ko có điều kiện đến các trung tâm; đang cần nâng cao khả năng. Tớ rất muốn được có cơ hội gặp các bạn trên YM.
    (Không phân chia giới tính, tuổi tác, giai cấp, đảng phái)[/size=4]
    YM acc: HIENDODUONG1980.
    My hẻat í allưay opend fỏ friends
    (đố ai dịch được)
    ĐÃ KÍ VÀ ĐÓNG DẤU
  4. curious_girl

curious_girl Thành viên mới

Hi ,
    My hẻat í allưay opend...>open (not opend) fỏ friends...> My heart is always open for friends but i don''t know how can u do ? Give me your hand , ok?
  5. newera

newera Thành viên mới

-----------
    Trích từ Mimi xinh đẹp
    Oạch, nghe bác marketing em mê quá. Em En-rồ mà k đồng ý thì bác cứ a`-nố cho em nhá, chắc tiếng em cũng đủ dùng để hầu chuyện bác, hẹ hẹ
    Có nhưfng đêm anh xa em, em buô?n lắm... Ánh sao khuya như cu?ng em đếm tư?ng giơ?... Ma? đâu chi? có một lâ?n cách xa, Ma? đâu chi? có em vắng anh đêm nay!
    Từng ngày em sống giữa những chơi vơi, giữa những đắm say bên nỗi đau. Có khi na?o ti?nh yêu đến không như giấc mơ? Được yêu được sống, chă?ng còn vấn vương, Nô?ng na?n nhưfng giấc mơ da?i có nhau.
    ----------------------
    Nghe sao mà phê quá vậy ?
    Ngày anh 20 tuổi , anh mà nghe đoạn văn trên thì anh sẽ cuốn gói đến nhà em trồng cây si vô điều kiện đó em ơi.
    ------------------
    quote:
    Va? rô?i từng đêm em mơ, em mơ, giữa nhưfng đắm say bao nỗi đau, Vẫn biết rằng ti?nh yêu đến không như ước mơ! Vẫn muốn bên anh, bên anh ấm nồng, Tựa như một giấc mơ da?i có nhau.
    ------------------
    Ới trời ơi !!!!!
    Hết hồn à
    Nổi da gà luôn
    Cái kiểu này gặp em là người thật , vật thật thì chắc là phải bơm xe cho em mổi ngày .
  6. newera

newera Thành viên mới

@blackkid
    reading 400 words/min , not speaking 400 words / min.
    Whatever I stated, It is a real credential.
    Well, Many others may have overstated their ability but fundamentally I have not .
  7. newera

newera Thành viên mới

To Angie,
    Wow !!!!
    Câu trả lời ấn tượng thật đấy.
    ------------------
    quote:
    Điều kiên như thế nào thì có thể cùng Angel cùng ngồi ở các nhạc viện nghe nhạc thính phòng và uống coffee vậy ?
    --------------------------------------------------------------------------------
    Angie nghĩ, cần phải:
    - có tiền trả tiền vé nghe nhạc và tiền cà phê (cho một người thôi, để Angie trả phần Angie cũng được),
    - cần phải ở cùng tỉnh/thành phố/quốc gia,
    - cần phải có thời gian rảnh, cần phải...mời...
    Chắc là vậy.
    Còn sau khi thực hiện xong hành động mời, yên tâm chờ Angie xếp lịch nhé!
    Dạo này đi làm tối ngày sáng đêm, không rảnh vào những giờ "đẹp" để uống cà phê.
    -----------------------
    Trời ơi, hẹn uống cà phê, xem ca nhạc giải trí mà cũng tràn đầy khó khăn. Lại phải lên lịch nữa thì thôi chắc mình không đủ tiểu chuẩn đâu.
    Các điều kiện hơi cao và khó khăn đó Angie ơi.
    Hạ xuống một chút đi.
    -----------------------
    Quote:
    --------------------------------------------------------------------------------
    Ngoài Tiếng Anh phải giỏi ra , còn điều kiền gì khác không ?
    Chỉ có TOEFL 650 không thôi thì chắc chắn không đủ chuẩn với Angel rồi hả ?
    Angie đâu phải là loại người đánh giá người khác chỉ vì họ biết nói tiếng Anh hay không? Chắc chắc cha mẹ Angie không thể có trình độ Anh văn TOEFL 650 rồi! Vậy là không ăn cơm với cha mẹ à?
    Mà, với lại, chưa bao giờ Angie đánh giá bạn bè bằng số điểm TOEFL. Dĩ nhiên là người có trình độ TOEFL 300 thì tiếng Anh phải khác người có trình độ TOEFL 600, nhưng quan điễm của Angie vẫn luôn luôn là "so sánh hai người có trình độ TOEFL 550 và 600 là điều không thể."
    Đánh giá bằng điểm TOEFL như thế là quy kết trình độ tiếng Anh của một người vào THANG TOEFL. Trong khi, THANG TOEFL liệu đã là THANG tối ưu để đánh giá trình độ tiếng Anh? Nhưng thôi, đó lại là một vấn đề khác.
    Ngoài ra, không ai lại đi ĐÁNH GIÁ một CON NGƯỜI thông qua TRÌNH ĐỘ NGOẠI NGỮ của họ cả. Thế ra tất cả những người Phần Lan chỉ biết tiếng Đức là đáng vứt cả đi sao?
    ------------------
    Em này ăn đủ trả đủ thật .
    Thôi anh chịu thua em ơi.
    Lanh thiệt đó.
    Quote:
    Anh đây, nói nghe ,đọc, viết thông thạo như Việt ngữ không hiểu có đủ điểu kiện mời Angel một ly coffee không vậy ?
    Anh có thể đọc được vòi vận tốc hơn 400 chữ / phút trong tất cả moi lãnh vực từ đời sống đến kinh tế, kỹ thuật ...
    Vụ này hay đây! Làm sao để test được tốc độ đọc vậy?
    ------------------------
    Thì cứ đăng ký đi du học và đăng vào các trường ĐH có hạng một tí . Họ có thể sẻ cho bạn một bài test xét nghiệm khả năng của bạn .
    Bạn nói cho Angie biết với! Angie rất muốn biết để có thể tự test tốc độ đọc của mình.
    Nghe bạn mình nói sao mình thuật lại như vậy .
    Quote:
    ------------------
    Dạ, chẳng biết được ạ, nhưng MÌNH thấy BẠN thích lục lọi các bài viết của mình để đọc thì có thể xem là văn phong của mình cũng đã thu hút được bạn bước đầu rồi, phải không?
    ------------------------
    Ghê chưa, lanh ghê !!!!!
    Thu hút ?????
    À , để nghĩ lại xem .
    -------------------------------
    Trích dẫn:
    Đọc các post khác của em, thấy em cũng thuộc hàng siêu đẳng , khó cưa , khó làm mềm lòng lắm đó.
    Bạn vui lòng, nếu không có gì phiền, PM cho mình các nick thường sử dụng để mình cũng có cơ hội đọc những bài viết của bạn. Vì, tuy được khen là sướng rồi, nhưng chắc mình sẽ sướng hơn nếu người khen mình có toàn bài viết hay. Vì như vậy thì mới có nghĩa là bài viết của mình hay, chứ nếu không thì chỉ là có anh chàng bày trò khen để cưa cẩm mình thôi.
    ---------------------------
    Bày trò ?????
    Không đâu . Tại sao phải bày trò cưa cẩm bằng cách khen.
    Chiêu này lỗi thời rồi !!!!!
    Bài viết hay hở ?
    Để xem mình có thể gưỉ cho bạn Angie các tiểu luận của mình về kinh tế không nhỉ . Minh không kiếm sống bằng kinh tế và cũng chẳng có học kinh tế hay nhân văn.
    Thôi để từ từ đi.
    Đừng có search nick làm gì. Nick này là nick mới vì từ bấy lâu nay mình chưa bao giờ xuất hiện trong TTOL.
    Trích dẩn :
    --------------------
    "Siêu đẳng" á? Là vẫn còn là người hay là thăng lên trển làm Tiên nữ rồi? Thôi, mình ở đây cứu nhơn độ thế là được rồi bạn à.
    Dạ, chẳng có gì là khó cưa, khó làm mềm lòng cả, bạn cứ:
    - đem cheese cake và cherry ra dụ dỗ
    - đem sách báo hay ho cho mượn đọc
    - tạo thật nhiều nick mới rồi vote cho mình chừng vài ngàn sao
    -...
    thì mình đổ ngay ấy mà!
    -------------------
    Có thật không ?
    Trích dẩn :
    --------------
    À, mà nếu bạn là một anh chàng cao lớn, manly, da ngăm đen thì khỏi cần làm gì, đi ngoài đường mình mà liếc thấy cũng tự động đổ (xe) ạ!
    -----------
    Ối trời ơi, " manly " đàn ông gì nữa chứ.
    Rồi còn da ngăm , cao lớn manh bạo gì nữa.
    Vậy là không đủ chuẩn rồi.
    Lùn: 1,68 m
  8. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

9. virgo_kitten

virgo_kitten Thành viên mới

Hah, idea rất là hay. Nhưng mà em nghĩ chỉ là tìm bạn bè để giao tiếp và chia sẻ kinh nghiệm học hành chứ có phải tuyển thư ký hay tuyển người để... hẹn hò đâu!
    Nếu thành 1 group thì rất hay. Cho em tham gia với nhé. Các bác PM cho em với.