1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm một người yêu mình hết lòng sao khó thế nhỉ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lissauer, 19/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. otcay_sp83

otcay_sp83 Thành viên mới

Em viết đúng đấy. Đàn ông chỉ được cái mồm leo lẻo thôi. Đừng tin bố con thằng nào hết. Chỉ nên yêu ta, và tin ta thôi.
  2. khatinh295

khatinh295 Thành viên mới

Những người suy nghĩ như em, cuộc đời chắc sẽ không bao giờ tìm được tình yêu đích thực......................................đó là suy nghĩ của bản thân anh
    Em nói đúng, chẳng ai yêu người hơn bản thân mình. Suy nghĩ của một người chưa biết đến tình yêu là cái gì. Vậy tại sao người ta sẵn sàng hi sinh, sẵn sàng không nhận lại cái gì (mà nói không đúng nhận lại cảm giác của mình mà - yêu bản thân) làm tất cả để người mình yêu thương được hạnh phúc,
    Cuộc đời em có lẽ chưa yêu ai thật lòng và cũng chưa bao giờ được yêu như vậy....phải không em.
    Đàn ông ích kỷ, vậy đàn bà thì sao ?
    Tin vào bản thân mình, điều đó cần thiết lắm. Nhưng mà sống làm cái quái gì khi cả đời chỉ quanh quẩn với những suy nghĩ hạn hẹp và ích kỷ của bản thân. Sống thế thà....................
    Đến lúc chết có một mình và vài người vì mối quan hệ giòng máu ở bên cạnh., chấm hết................
    Đơn giản bản thân chúng ta sợ thiệt thòi trong chính suy nghĩ của mình. Không giám yêu và hi sinh cho người khác sao nhận lại được điều đó.
    Chẳng ai yêu mình hơn bản thân. Điều đó đúng, nhưng có ngườisẵn sàng chết cho sự sống của người khác. Nếu họ yêu bản thân mình hơn tất cả thì lúc này có lẽ yêu bản thân là càng đúng..........
    VÌ MỘT THẾ GIỚI KHÔNG MỘT TÌNH YÊU..................thật đáng thương
  3. lissauer

lissauer Thành viên quen thuộc

@tigerfire86: hiện tại mình cũng vẫn nghĩ tình yêu là do duyên số, nên mình hy vọng những người đến với mình rồi ra đi là do số phận mình không gắn liền với họ và người mình thực sự mong đợi vẫn đang chờ mình ở đâu đó! Mình vẫn lạc quan lắm, vậy mà nhiều bạn cứ nghĩ là mình đang sốt ruột cơ chứ (nhứt là các bác giai)
    @ dohoinhat: câu nói của bạn có vẻ khá hợp với hoàn cảnh của mình. Mình có một người bạn cực kỳ hiểu mình, luôn quan tâm đến mình và điều quan trọng là mình cảm nhận được sự chân thành trong mỗi lời nói, hành động của cậu ấy dành cho mình. Mình vẫn nghĩ nếu như cậu ấy là một trong những người đang tán tỉnh mình kia thì chắc chắn mình đã không lập ra cái topic này làm gì (nhưng mình không thể - ở đây cần nói rõ thêm là mình không hề yêu cậu ấy, vì nhiều lý do nên mình đã xác định ngay từ đầu như vậy và bây giờ vẫn vậy, giữa bọn mình là một tình bạn hoàn toàn trong sáng), mình chỉ so sánh độ chân thực của những hành động và khả năng tác động đến mình, làm mình thay đổi là như thế nào thôi). Cậu ấy quan tâm đến mình vì thực sự lo lắng cho mình chứ không vì một mục đích nào khác.
    Mình thử lấy ví dụ nhé: mình thích hoa loa kèn trắng, sinh nhật mình, một trong những anh đang tán mình kia gọi điện cho mình và bảo: em thích hoa tặng hoa gì, mình nói mình thích một bó loa kèn trắng, nếu không có loa kèn trắng thì mua hoa khác cũng được nhưng không phải là hoa hồng vì mình anti-hoa hồng, thế mà cuối cùng anh chàng kia vẫn đến mang theo một bó hồng, bảo mình là không tìm thấy hàng bán loa kèn trắng (vì sinh nhật mình vào tháng cũng hơi hiếm hoa này), nhưng cậu bạn kia thì vẫn tìm cho mình được một bó loa kèn. Đó chỉ là một điều rất nhỏ thôi nhưng chắc bạn cũng đủ thấy, một sự quan tâm thực sự và một sự quan tâm có chủ đích nó dẫn đến những hành xử khác nhau như thế nào!
    Cái cách mình đang quan niệm về một tình cảm thực lòng là ở chỗ đó: quan tâm, chăm sóc, yêu thương mình vì người ta thực sự cảm thấy mình cần được quan tâm, chăm sóc, yêu thương. Mình tin rằng một khi mình cảm nhận được tình cảm thực sự từ trái tim người đó, mình sẽ rung động, và mình cũng tin mình có khả năng cảm nhận được hành động nào là thật, hành động nào là có tính toán.
    @rukawa-bigball: mình nghĩ nếu suy nghĩ như bạn là hơi cực đoan. Mình cũng quan niệm: tình yêu (nam-nữ ấy) không phải là điều quan trọng nhất trong cuộc đời và cũng không phải là tình yêu duy nhất. Nhưng cũng không có nghĩa là chỉ nhất nhất dành tình yêu đó cho bản thân mình, mình còn rất nhiều người khác để dành sự quan tâm, chăm sóc và yêu thương phải không?
    Và mình vẫn tin là: kể cả nếu mình không tìm được người nào yêu mình hết lòng như mình mong muốn đi chăn nữa thì vẫn có người đàn ông đủ tốt để làm mình yên lòng và tin rằng: I had a right choice!
  4. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Bạn Ru tồ (thì phải) chắc mới trải qua 1 cú sốc nào đó nên mới vậy thôi.
    Tớ cũng muốn vợ tớ sau này là người tình cảm. Đấy là điều nên có trước tiên đã. Tình cảm ko chỉ mang nghĩa hẹp đâu, nhưng đừng mang nghĩa rộng quá là được
  5. queenqueen

queenqueen Thành viên mới

Mình thấy cái này là bạn tự ngụy biện cho bản thân. Chắc vừa trải qua cú shock nên suy nghĩ tiêu cực dư lày.Mà nói chung là...hình như ai mới chia tay chia chân cũng tự ngụy biện cho mình dư lày để che giấu sự yếu đuối của miềng.Haizzzzzzz
  6. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Xin chia sẻ với chủ topic một chút...
    Biết nói thế nào nhỉ... Chủ topic luôn nói rằng, ng` ta đến với bạn vì bạn đủ tiêu chuẩn làm vợ hơn là yêu thật lòng, vậy thì bạn nghĩ kết quả của 1 tình yêu thật lòng là j, nếu ko phải hôn nhân?
    Bạn có bao giờ hiểu cho tâm trạng của những anh chàng đó ko? Đầu 3 đít chơi vơi đến nơi rồi, còn bao nhiêu điều phải lo nghĩ, gia đình, bố mẹ, họ hàng, anh chị em, sự nghiệp, làm sao lo đủ cho cả gd ăn ngon mặc đẹp... Tất tần tật đổ lên đầu, họ cần một ng` thấu hiểu và thông cảm để ở giúp họ bước vững trên cuộc đời phía trước, chứ ko cần một cô bé nhóc con lúc nào cũng yêu cầu "anh phải coi em là số 1, phải luôn tận tuỵ vì em, phải lo lắng cho em hết mực". Chính bạn mới là ng` cần phải làm điều đó (hết lòng) mới đúng. Bạn luôn muốn ng` ta nghĩ cho bạn, hiểu cho bạn, trong khi bạn chẳng bao giờ thèm biết đến cảm giác của họ cả. Nếu chỉ biết đòi hỏi mà ko bao giờ mong muốn cho đi, thì chúng ta có quyền j mà trách họ ko hết lòng? Chính chúng ta cũng có coi họ ra cái j đâu?
    Còn việc các anh ấy ưng bạn làm vợ trước khi có tình cảm cũng có thể chấp nhận được. Tình yêu là tổng hợp của sự tương xứng về nhận thức + kinh tế + địa vị + cảm giác. Đừng vội nói đó là thực dụng, đó chỉ là thực tế. Ví dụ bạn là tiến sĩ một trường đại học danh tiếng, gia đình gia giáo, liệu bạn có thể nảy sinh tình cảm với 1 anh chàng chỉ tốt nghiệp vớt cấp 3, nhận thức xã hội vô cùng yếu kém, làm nghề tự do nay đây mai đó tiền chỉ đủ 3 bữa ăn và gia đình cầu bơ cầu bất ko? Lỡ yêu đến mấy nhưng nghĩ đến việc anh ta vô duyên trong xử sự, chẳng làm j ra hồn, gia đình đáng sợ, con cái bạn sau này ko được đảm bảo giáo dục từ 1 ng` cha hiểu biết thì... lửa có to đến mức sắp cháy nhà đến nơi thì rồi cũng tắt phụt thôi.
    Đừng nói là chỉ cần yêu thôi là được. Yêu ko phải tự nhiên sinh ra hay tự nhiên mất đi, nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác. Đúng! Tình yêu là điều hoàn toàn ko hề vững chắc. Hôm nay anh ta có thể lao vào lửa vì bạn, nhưng biết đâu 1 tháng sau, 1 năm sau, 10 năm sau anh ta thay đổi (chứ ko phải phản bội), cảm giác bạn ko còn phù hợp với anh ta nữa thì sao? Thay đổi theo thời gian là điều hoàn toàn tự nhiên, giống như suy nghĩ cách nhìn nhận 1 vấn đề, khi ng` ta lớn sẽ khác khi còn dậy thì. Mà thay đổi cách nghĩ, thì tình cảm với bạn liệu còn nguyên vẹn nếu bạn ko thay đổi kịp để thích ứng ko?
    Tất nhiên, nói vậy ko phải xúi bạn đừng tin vào đàn ông hay t/y, mà đơn giản chỉ là, đừng ảo tưởng vào sự vĩnh cửu mai sau mà hãy sống cho ngày hôm nay thôi. Hãy sống hết lòng, yêu hết lòng khi mình còn có thể với ng` mình iêu chứ đừng chỉ chăm chắm chờ đợi điều ngược lại. Tình yêu làm nảy sinh sự cam kết và sự cam kết sẽ bảo vệ và nuôi dưỡng tình yêu chứ ko phải ngược lại. Giống như các anh chàng của bạn, mình thấy những anh đó chỉ là ko đặt cược cuộc đời họ vào 1 canh bạc mà chủ sòng lại là một cô bé mới lớn thôi (xin lỗi nếu như có làm bạn phật ý). Họ già rồi, ko đủ sức trèo lên ban công tầng 3 mà tỏ tình nữa đâu, ngã gãy cổ thì toi, tốt nhất biết mình biết ta chọn cái mình cần, sau này lấy vợ con làm nguồn vui sống, còn hơn là phiêu lưu trong 1 cuộc chiến mà mình đang thua đến 90% bạn ạ.
    Nói xa nói gần, trước mắt, bạn hãy chọn ng` mình iêu và dám iêu họ hết lòng đi? Bạn sẽ thấy họ cũng sẽ iêu lại bạn nhiều đến như thế nào. Còn một khi bạn đã từ chối, đã lạnh nhạt, thì mình chẳng có quyền j yêu cầu họ phải làm một kẻ lẵng nhẵng vô duyên bám theo bạn cả. Vô lý lắm. Ng` ta cũng là ng`, ng` ta cũng cần một ng` thực sự yêu thương họ chứ. Việc j họ phải tiếp tục khổ sở vì 1 ng` cũng chẳng coi họ là j, có tội với... ông bà tổ tiên lắm (jk)
    T/y tuổi trẻ đầy lửa vì cái j cũng tươi mới, lớn hơn 1 chút rồi thì nó có cái hay ở chỗ khác, sự tin cậy và ổn định để giao phó cả cuộc đời mình. Haizzz, chung quy lại cũng chỉ là ở 2 chữ "muốn" và "dám"! Mình ko làm lấy trước thì còn chờ ai làm hộ nữa đây...
  7. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Tất nhiên đã yêu nhau thì sẽ phải hiểu nhau, thông cảm với nhau và muốn làm cho ng` mình yêu vui vẻ hạnh phúc. Nhưng mình nghĩ, hình như bạn đang yêu cầu quá cao. Bạn cần 1 bó loa kèn trắng vào sinh nhật, những ng` tìm mua bằng được có thể rất quan tâm đến bạn, muốn bạn vui, nhưng cũng có thể chỉ là một sự đánh vào tâm lý dễ yêu thik những thứ bề nổi nhỏ nhặt của con gái.
    Ng` chồng của bạn sau này có thể quên đi sinh nhật bạn, nhưng khi xe bạn hỏng, anh ấy âm thầm dậy sớm chữa cho bạn đi dù đêm trước thức rất khuya. Bạn bị mệt, anh í có thể ko hỏi thăm nịnh nọt được câu nào, nhưng lại tất tả về sớm để nấu cháo cho bạn ăn. Bạn cằn nhằn khi bị vồ ếch ở lối ra vào cửa mấy lần, có thể anh í cười chê bạn hậu đậu, nhưng hôm sau bạn đã thấy lối đi được làm lại cho dễ dàng hơn...
    Nhiều khi sự quan tâm ko phải thành lời, cũng ko cần những j quá nhỏ nhặt và tủn mủn. Sự vững chắc đáng tin cậy ở 1 ng` đàn ông quan trọng hơn nhiều so với những cái chiêu "đặt mua bằng được thứ quý hiếm", "gạt chỗ để chân trước khi lên xe", "kéo ghế cho ngồi". Ko phải anh con trai nào cũng tâm lý đến mức ấy. Hãy thông cảm, đàn ông còn quá nhiều việc cần bàn tay của họ hơn, mình tự làm được j hãy tự làm lấy.
  8. nd_long_mobile

nd_long_mobile Thành viên mới Đang bị khóa

Tuyệt vời ... e honey ạ ...
    Nếu tạo hoá cho e xinh đẹp thì e là ng fụ nữ hoàn hảo ... còn nếu tạo hoá ko cho e xinh đẹp thì e it nhất cũng là ng fụ nữ thông minh ...