1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm một người yêu mình hết lòng sao khó thế nhỉ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lissauer, 19/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Your_Friend_new

Your_Friend_new Thành viên gắn bó với ttvnol.com

25 tuổi thì chỉ có thể chấp nhận được những anh chàng cưa cẩm kém đến tán tỉnh thôi. Chẳng ai yêu cô nồng nàn nếu như họ không cảm thấy chắc chắn, thời gian không còn nhiều, đến lúc này có ai vừa điên vừa rỗi hơi theo đuổi 1 bóng hình 2 hay 3 năm trời rồi để cô cho một câu "EM đã cố nhưng không thể yêu được anh". Trong vòng 2 hay 3 năm đó họ phải kiếm cơ hội chỗ khác chứ.
    Còn bọn mà giỏi tán tỉnh thì một là đã lập gia đình rồi, hai là thiếu gì gái tươi ngon mơn mởn để cưa mà phải đâm đầu vào bà già.
    Cuộc sống này phải biết mình là ai. Không thể đòi hòi cuộc sống đặt cái phịch một chàng hoàng tử cưỡi Camry đen bóng đến đón được (tất nhiên cũng có thể có nếu cực kỳ may mắn). Sống là phải biết chấp nhận và yêu những cái gì là của mình.
    May mắn thì cô với được người làm cô rung động ( 1 cao thủ nào đó). Không may thì cô phải lấy người mà cô không thích nhưng có 1 số điều kiện. Còn tai hoạ là cô cứ ở đó ôm con mèo mà mơ tưởng đến một tình yêu đẹp và cháy bỏng....
  2. lissauer

lissauer Thành viên quen thuộc

@ All, đăc biệt là hoakynhi: Thật vui khi được đọc những chia sẻ của mọi người, đặc biệt là những chia sẻ khá đồng cảm như của hoakynhi.
    Hiện tại, mình cũng không quá sốt ruột trước chuyện phải có người yêu hay phải lấy chồng mau mau chóng chóng! Mình vẫn có niềm vui bên công việc và bạn bè! Bản thân câu chuyện tình yêu của mình cũng không hề có gì éo le, trắc trở cả mà chỉ là chưa thuận lợi mà thôi... mình nghĩ và hy vọng là như vậy!
    Chúc mọi người những ngày cuối tuần nhiều niềm vui!
  3. meomeotom

meomeotom Thành viên rất tích cực

Đã định chỉ đọc và cảm nhận... Nhưng đến đoạn này hơi bị a-kay à nha . Cái gì tai họa, tai họa cái gì?!? sao mà tai họa, tai họa như nào??? Hèm hèm...
  4. bupbehanqu0c

bupbehanqu0c Thành viên mới

cơ mà có phải nói lấy chồng là lấy luôn được đâu chị ui. Mà em nghe nói là nếu sau 30t mà mới có baby là ko tốt cho baby lắm đâu.
  5. lissauer

lissauer Thành viên quen thuộc

6. Darkflames666

Darkflames666 Thành viên mới

anh thấy em chủ topic ích kỷ hơn tất cả những người phụ nữ đã bước qua cuộc đời anh. Đọc bài em toàn thấy em đòi hỏi cho bản thân và luôn tự đặt mình vào vị trí chờ đợi. Sao em lại chỉ thích ngồi chờ đàn ông tới tán tỉnh cưa cẩm em rồi em ra phán quyết họ có vừa ý em không??? Không có thằng đàn ông nào ngu tới mức như vậy, nhất là ở cái tuổi lớn hơn em (sau 25) khi chơi trò cưa cẩm như thả mồi bắt bóng, đếm cua trong lỗ như vậy cả. Tình yêu lúc nào cũng có bóng dáng của sự tính toán trong đó, nhất là cái tuổi này. Chẳng ai dại gì mất quá nhiều thời giờ, hàng năm trời, vài năm trời chỉ để biết được người đó có yêu mình hay không, chứ chưa nói đến chuyện gắn bó với mình cả quãng đời mệt mỏi còn lại. Chúng ta không phải học sinh cấp 2 đạp xe đạp yêu nhau kiểu học trò. Toàn người phải lo tỉ thứ việc, giờ lại mất cả năm cả tháng chạy theo dò đoán ý của 1 cô nàng mà không biết ngày mai thế nào. Em nhận lời yêu người ta thì ko sao, thế lỡ em từ chối người ta thì mấy năm cưa cẩm đằng đẵng thành công cốc à? Tốn nơ ron lắm. Mà thay vì ngồi chờ, em cũng nên chủ động đi tìm cho mình 1 người thích hợp đi. Dấn thân vào cuộc chơi tìm kiếm, nếm thất bại vì bị từ chối vài lần đi rồi em sẽ hiểu cho cái cách mà đàn ông bọn anh đi cưa cẩm con gái bọn em.
    Với lại, bớt ngây thơ một chút đi.
  7. seaky55

seaky55 Thành viên mới

em có ý kiến. chị có nghĩ là mình đòi hỏi hơi cao về người mình muốn yêu không? em thì dễ tính lắm. ai mà nói chuyện làm em thấy hợp là em thích, nhất là người nào mà hài hước một chút. em lại còn một cái tật là yêu ngay từ ấn tượng đầu tiên. hê hê. nói chung, đặt ra một khuôn mẫu người yêu lý tưởng để theo đuổi sẽ làm khó cho mình đấy chị ạ. với lại em cũng thấy mọi người nói đúng. càng nhiều tuổi cảm xúc càng ít lửa hơn. chắc là do bị phân tâm bởi nhiều suy tính.
    đây là mấy dòng ý kiến của em.
    câu cú hơi lủng củng. xin cả nhà đừng cười chê. he he.
  8. ahabanhbao

ahabanhbao Thành viên quen thuộc

với đàn ông ,tình yêu ko phải là tất cả
    Đàn ông thích hẹn hò với bạn gái như thích đá bóng, nhậu nhẹt hay ngồi quán ca phê cùng bạn bè. Những ham muốn này mạnh mẽ chẳng khác gì tình yêu
    Nhưng phụ nữ thì ngược lại, tình yêu lại là toàn bộ cuộc sống của họ. Thể thao, âm nhạc, hay hay bất thứ gì khác cũng không thể so sánh được với tình yêu. Họ muốn đối phương cũng dốc hết mình vào tình yêu như vậy ?" và thế là lứa đôi mâu thuẫn với nhau
  9. Your_Friend_new

10. Your_Friend_new

Em cứ đừng lấy chồng và yêu đương đi. Đến khoảng 40 tuổi lên đây đọc lại bài này. Lúc đó em sẽ ngượng lắm đấy !