1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm một người yêu mình hết lòng sao khó thế nhỉ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lissauer, 19/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

hờ hờ, nói câu này nghe hơi lý thuyết, nhưng chả có "ai đó" đâu, chỉ có bạn tự vẽ cái vòng ấy thôi.
    Có những người nhiệt huyết chứ, chỉ là bạn có gặp được không, và có xứng đáng để người ta dành "nhiệt huyết" để có được tình yêu của bạn không.
    Tôi đã (và vẫn đang) yêu và được yêu bởi thứ tình yêu như vậy, không toan tính, không xét đoán, đơn thuần là yêu và yêu. Mỗi tội người mình yêu thì không yêu mình, người yêu mình thì mình chỉ biết cảm kích thế thôi. Đời nó vậy.
  2. lissauer

lissauer Thành viên quen thuộc

Mà thay vì ngồi chờ, em cũng nên chủ động đi tìm cho mình 1 người thích hợp đi. Dấn thân vào cuộc chơi tìm kiếm, nếm thất bại vì bị từ chối vài lần đi rồi em sẽ hiểu cho cái cách mà đàn ông bọn anh đi cưa cẩm con gái bọn em.
    Với lại, bớt ngây thơ một chút đi.
    [/quote]
    Trời ạh! Em có phải đàn ông đâu mà chủ động đi thử yêu như là test xe vậy anh! Mà em cũng không có khả năng thử yêu một người nào đó đưọc, với người nào em không có tình cảm, thì em chịu - không thể có những hành động à ơi với người ta được anh ạh!
    Không hiểu do cách viết hay suy nghĩ của em mà anh nghĩ là em ngây thơ, chứ em thấy em có ngây thơ đâu nhỉ!
  3. A_li_bo_bo

A_li_bo_bo Thành viên rất tích cực

Em n ày viết thấy con gái thế. Ngồi type bài này cũng mong có em nào đấy thỉnh thoảng đi chơi: ra ngoại thành, hay buổi tối đi ăn uống linh tinh gì đó ...nhưng chắc cái này là sự xa xỉ mất rồi.
  4. KEXUCTHANRUATOI

KEXUCTHANRUATOI Thành viên mới Đang bị khóa

Các cô nàng cứ lên mạng gào khóc thảm thiết, nhưng thực tế thì giấu cả bồ dao găm. Anh đã check hơn chục cô, cả gái ttvnol, toàn thế. Xài mấy cái võ vớ vẩn đòi kiếm được chồng ngon.
    He he, em chủ topic cứ thanh minh nhé. Cô em là khả nghi lắm: nick mới toe, giấu tên, than vãn...
    Anh là anh cứ nổ phát súng rõ ràng: rảnh đi chơi với anh, anh xem cô thế nào. Có gì cứ để lại số phone vào hòm thư.
  5. lissauer

Thứ nhất là em không hề gào khóc gì ở đây cả, em chỉ kể câu chuyện của mình thôi, đây là box tâm sự mà, đâu phải tư vấn tình yêu hay là làm quen .... mọi người chia sẻ thì em thấy rất vui, còn em đâu có kêu gào là: mọi người ơi, tôi phải làm gì bây giờ! hay mọi người ơi tôi bế tắc quá v.v đâu!
    Thứ hai là các cô anh đã check có thể là như thế, nhưng sorry anh nhé, không phải em ạh! Anh tin hay không thì tùy, em nói thế này thể nào anh cũng nghĩ là em thanh minh cho mà xem, nhiều khi một phản ứng rất tự nhiên nhưng cứ hay bị bóp méo đi như thế!
    Thứ ba là anh nghi ngờ thì cứ việc nghi ngờ, nổ súng thì cứ việc nổ súng, nhưng em topic của em không phải là topic tìm chồng, nếu muốn tìm người yêu, tìm chồng em đã lập hẳn topic là: mình thực sự muốn tìm một người làm chồng, mình hoàn toàn nghiêm túc abc gì đó (em thấy trên này cũng có không ít topic như vậy rồi)!
  6. KEXUCTHANRUATOI

Có những thứ tưởng như là logic mà các chã hay dùng:
    - Ra vẻ thuỳ mị, trung trinh... (tất cả các phẩm chất tốt đẹp nhất của phụ nữ) và gà sẽ nhao vào.
    - Ra sức bảo vệ quan điểm của mình nhằm tăng thêm cái có vẻ là thuỳ mị, trung trinh...
    Anh chả phản đối nếu các gà dại dột lao vào.
  7. lissauer

Có những thứ tưởng như là logic mà các chã hay dùng:
    - Ra vẻ thuỳ mị, trung trinh... (tất cả các phẩm chất tốt đẹp nhất của phụ nữ) và gà sẽ nhao vào.
    - Ra sức bảo vệ quan điểm của mình nhằm tăng thêm cái có vẻ là thuỳ mị, trung trinh...
    Anh chả phản đối nếu các gà dại dột lao vào.
    [/quote]
    Chán quá, em lại không được thuỳ mị mới chết chứ, nên em không có gì để ra vẻ. Mà em đoán anh cho rằng em ra vẻ thuỳ mị qua cách em trả lời, thực ra vì em ít khi tham gia diễn đàn, ít phản hồi bài nên đối với mọi feedback, em đều giữ thái độ vừa phải, vì em nói rồi, em trân trọng ý kiến của mọi người mà!
    Mọi cái em nói trong topic đều là sự thật, mà sự thật thì em phải bảo vệ là đúng rồi, chẳng qua vì anh đa nghi quá thôi. Em nghĩ là suy nghĩ rằng: mọi topic kiểu như của em là để tìm gà đã ăn sâu và trong tâm trí anh, trở thành một suy nghĩ mặc định nên anh mới nói vậy!
    Anw, luôn welcome mọi ý kiến của anh! Chúc anh vui!
  8. songhahs

songhahs Thành viên mới

Cái ông Xúc than này đã biết gì về người ta đâu mà phán như đi guốc trong bụng họ thế?
    Đây là box TS, người ta có buồn, có tâm trạng rối bời thì mới vào đây giãi bày cho nhẹ lòng ( ai thấy đồng cảm thì chia sẻ, không thì cancel, thế thôi).
    Sống ở đời mỗi người mỗi cảnh, mỗi tính, chả ai giống ai cả. Nên suy bụng ta ra bụng người để mà xét đoán mọi việc thì chẳng khác gì thầy bói mù xem voi.
    Chủ topic: Anh cũng khá giống hoàn cảnh em nên anh hiểu em. Thôi, thì cứ.... đợi vậy em ạ!
  9. DNC

DNC Thành viên mới

Ngây thơ theo kiểu vô ... số tội!
    Tìm xung quanh xem ai đó hợp với mình và bản thân mình có tình cảm với người ta mà tiến tới. Ý người ta khuyên em là như thế mà em lại ví yêu với test xe thì pó tay. Hài phết!
    Còn như bản thân em chả có tình cảm với ai thì cứ ngồi mà chờ chàng hoàng tử của em, sung sắp rụng rồi đới. Giờ có lẽ chưa thấy cần thiết, chả sao. Cứ để dăm năm nữa xem sao. Nhỉ.
    Được dnc sửa chữa / chuyển vào 20:21 ngày 20/06/2009
  10. KEXUCTHANRUATOI

Chết thật, anh được phong tặng danh hiệu thầy bói cao quý.
    Khi đứa trẻ gào lên là trời sinh tính, mỗi cảnh mỗi tính, giãi bày cho nhẹ lòng thì còn lâu mới lớn. Mà có ai cấm trẻ con lớn đâu.
    Vấn đề ở đây là có biết tiếp thu không?
    Anh, hay nhiều người khác viết, phân tích rất nhiều trên diễn đàn này để lũ gà cáo lít nhít nhớn hơn, thì không chịu nghe, rồi gào tướng lên phản đối. Âý là diễn đàn, ngoài cuộc sống còn nhiều hơn nữa, giỏi một số cái là cho là mình giỏi hết, dek cần nghe. Một số vd cơ bản: mới tốt nghiệp thì cho là mình xịn, zai phải ngon, năm sau thành công trong công việc thì đòi cao hơn - 4 bánh 3 tầng... đến khi ế sưng ế sỉa ra thì đổ lỗi khó!!!
    Ý kiến của anh hay của mem Your_Friend_new, Darkflames666 là để làm gì? Chưa đủ nhớn thì chưa phân tích hiểu được mà còn cãi.
    Âu cũng là do cái GIÁO DỤC.
    Bà con xem cái này chơi - mới, nóng hổi:

...xinhngoan (6/20/2009 9:26:51 PM): em chả có vẻ gì là học sư phạm cảe
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:27:18 PM): vi sao
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:27:32 PM): em hỏi hỗn
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:27:36 PM): cộc lốc
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:28:37 PM): ghe that chat tren mang ma cung phai noi le phep ah
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:28:52 PM): em hỗn thành thói quen à
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:29:43 PM): thoi di
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:30:19 PM): em hỗn thành thói quen và cho phép mình bắt ng khác k đc chỉ trích em à
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:31:16 PM): the a chac lich su lam nhi
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:32:31 PM): em thấy anh sai gì k?
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:33:31 PM): bit dau day tren mang co ve tu te ma that ra lai chang khac nao ten dau gau
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:33:59 PM): k nên ăn ốc nói mò
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:34:04 PM): nhu the moi so chu
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:35:32 PM): em chạy vòng quanh mệt chưa?
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:35:46 PM): chay gi
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:35:49 PM): noi gi the
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:36:35 PM): em vẫn giữ thói quen ăn nói vô nhân xưng - hỗn
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:36:56 PM): k ai dạy em à
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:41:45 PM): an noi can than chut di
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:41:55 PM): nhảm
    ...xinhngoan (6/20/2009 9:42:15 PM): khi em ăn nói vô nhân xưng, em lại đòi ng ta ăn nói cẩn thận với em
    xxxfulgirl_sp (6/20/2009 9:43:02 PM): chang le lai phai vang vang da da ah