1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm một người yêu mình hết lòng sao khó thế nhỉ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lissauer, 19/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. omaimo2009

omaimo2009 Thành viên mới

đúng vậy, khó lắm ạ nhưng mà vẫn fải tìm...
    Chúc bạn chủ topic sẽ tìm được người làm bạn rung rinh và mang lại hạnh fúc cho bạn
  2. seaky55

seaky55 Thành viên mới

hic.
  3. hoakynhi

hoakynhi Thành viên mới

Này, ngày xưa người yêu bác cũng giở mánh khóe như này ra để cho bác vào lưới ah... Khổ thân
    Xin lỗi bác đi, con gái mà nó ra vẻ đoan trang, thùy mị bác tưởng mà dễ ah. Không phải trình cao thì thành ra kệch cỡm nhá, nó mà để cho gà lao vào cũng là cáo lắm rồi.
    Ai cho em xin tý thùy mị đi.... em thèm được thùy mị...huhu
  4. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Dài quá đọc mãi ko hết !

Chỉ thấy chuyện lập gia đình là gian nan....
    Tìm đựơc gái làm vợ hơi bị khó đấy...
  5. lissauer

lissauer Thành viên quen thuộc

@ all: rất cảm ơn mọi người về những chia sẻ và lời chúc giành cho mình!
    @ anh KXTRT: Em có cảm giác chính anh KXTRT cũng đang gặp những chuyện trúc trắc trong tình cảm mà bản thân anh cũng chưa giải quyết được, hoặc anh toàn gặp phải những cô gái như anh nói: giả vờ thuỳ mị, trung trinh v..v nên anh mới có cái nhìn cực đoan như vậy. Hoặc ít nhất trong phần feedback của anh cũng có nhiều điểm không ăn nhập gì lắm với câu chuyện của em.
    Thứ nhất là sao anh vẫn cứ nghĩ là em kêu gào nhỉ. Mà việc giãi bày cho nhẹ lòng, em nghĩ không phải là yếu tố quyết định một người đã trưởng thành hay vẫn còn là trẻ con.
    Thứ hai là em không hề đả động gì chuyện được voi đòi tiên như anh nói, em cũng đã nói rõ không đặt ra một tiêu chuẩn nào cho người yêu mình cả, chỉ cần một tiêu chuẩn duy nhất thôi - hẳn anh và mọi người đã rõ, và điều đó hiện vẫn chưa đến với em. Em nghĩ 25 tuổi vẫn còn đủ dài để cho phép mình chờ đợi thêm một thời gian nữa.
    Ở đây là diễn đàn, mọi người tranh luận và bày tỏ ý kiến với nhau, em cũng luôn welcome các feedback của mọi người, em chưa thấy mình có biểu hiện ?ocãi? bao giờ. Mà em thấy khi em đưa ra quan điểm tranh luận với anh thì anh bảo cãi, rồi lại link đến một vấn đề to tát và nhạy cảm hơn là: giáo dục, còn khi em giữ thái độ vừa phải thì anh lại bảo em giả vờ thuỳ mị, hic!
    Thứ ba là: nhìn đoạn chat của anh với một bạn nào đó, em có thể hiểu vì sao anh lại có những suy nghĩ như vậy! Em thấy, anh nghĩ là anh rất rành về tâm lý con gái bọn em bây giờ, nhưng có thể anh mới chỉ hiểu một phần thôi!
    Chúc anh vui! Nice weekend mọi người!
  6. seaky55

seaky55 Thành viên mới

chị giữ bình tĩnh giỏi nhỉ. phải em thì thứ nhất lờ đi. thứ hai cáu điên lên. thôi. cứ coi như anh ấy đang đùa đi. biết đâu là thế. mà cũng hi vọng là thế.
  7. leminhvietviet

leminhvietviet Thành viên mới

Em chủ topic, cũng giống như một số em thường hay lên mạng kêu gào khóc lóc sao mà tìm chồng khó thế, sao tìm được người thật lòng với mình khó thế?..Câu trả lời thật đơn giản, các em không biết mình là ai, mặc dù em nào cũng một giọng ?okhiêm tốn? kiểu như mình không xinh nhưng cũng ưa nhìn, không cành vàng lá ngọc nhưng cũng gia giáo đoan trang?Anh dám cá là các em này đều có vấn đề về nhận thức và đánh giá bản thân, nói thẳng một điều là các em hình thức dưới trung bình nhưng lại cứ nghĩ ?omình cũng được đấy chứ?, để rồi từ đó vô thức đặt ra những tiêu chí cho đối tác của mình, những than vãn của các em thoạt nghe có vẻ ?ochiều sâu nội tâm?, tạo cảm giác rằng mình là người sống thiên về tâm hồn, rằng tìm không tìm được một người hiểu mình, đồng điệu với minh, rằng đàn ông con giai giờ toàn những thành phần lởm khởm, vô tâm?Nói chung là các em này rồi sẽ có một số phận khá bi đát, tức là sau những năm dài chờ đợi tìm kiếm rốt cuộc là phải chấp nhận một thằng lởm khởm nhất trong những thằng lởm khởm.
    Như anh đã trải qua vài cuộc tình, đủ đầu óc để đánh giá người khác chỉ qua vài lần gặp gỡ. Với trường hợp em chủ topic chỉ cần nghe qua những gì em kể là có thể hình dung em như thế nào, không chỉ suy nghĩ mà cả vẻ bề ngoài. Lời khuyên dành cho em là hãy nhìn nhận lại bản thân, ở vào tuổi như em mà vẫn không hiểu rõ mình thì rất nguy hiểm đấy
  8. KEXUCTHANRUATOI

KEXUCTHANRUATOI Thành viên mới Đang bị khóa

Hì hì.
    Khi các bé còn ít kiến thức, các bé chưa hiểu được nhiều cái người khác nói. Anh đếm cho các bé xem:
    1. Kiến thức về tiếng Việt:
    - luận là cãi, thường hai từ này được dùng ở các mức độ nặng nhẹ khác nhau nên người ta không để ý.
    - giành là giành giật, khác với dành là để dành.
    2. Kiến thức về tâm lý học:
    - bé tưởng rằng mình lớn rồi, người ta đánh giá sai về mình, bé chỉ đặt một tiêu chuẩn duy nhất thôi. Sai nhé. Tiêu chuẩn duy nhất của bé có tồn tại không khi một bé zai mới nhớn 15t kưa bé?
    - bé giãi lòng để làm gì, nếu bé lớn rồi, bé tự ổn định được tâm lý?
    - bé cho rằng vấn đề to tát và nhạy cảm là GIÁO DỤC không ăn nhập, thế bé học để làm gì sau khi bé đã có ngày hôm nay? (hay bé có ngày hôm nay do đâu?)
    ...
    Những cái thuộc về GIÁO DỤC hay về tâm lý như VÔ THỨC, NHẬN THỨC; anh đã viết trong một số link, gửi các bé xem lại:
    http://ttvnol.com/lamdep/1023052/trang-9.ttvn
    http://ttvnol.com/lovekingdom/1096694.ttvn
    Mong rằng các bé chóng nhớn, có người yêu, hôn nhân, gia đình hạnh phúc.
  9. lissauer

lissauer Thành viên quen thuộc

Ôi trời ạh! Em biết thể nào cũng có người nghĩ như vậy mà!
    Em cũng không muốn thanh mình gì, chỉ muốn nói với anh là: tất cả những gì anh "dám cá" về em ở trên đều trật lất!
    Em nói vậy thể nào anh cũng nói: biết ngay mà ...!nhưng biết sao được vì sự thật nó là như vậy! Chẳng hiểu sao các anh lại đa nghi và bi quan vậy chứ!
  10. buoixanhvn

buoixanhvn Thành viên mới

Dạ thưa bác bác nhìn lại đi đây là box Tâm sự bác ah, mọi người có tâm trạng thì mới vào đây để nói lên nỗi lòng của mình và để những người có cùng tâm trạng như vậy chia sẻ chứ ko fải người ta lên đây để kêu gào khóc lóc tìm kiếm sự thương hại từ phía người khác
    Cái đoạn này bác viết các em này đều có vấn đề về nhận thức và đánh giá bản thân hài! bác dựa vào đâu mà đánh giá chủ quan theo cái kiểu vơ đũa cả nắm như vậy
    nếu mới chỉ trải qua vài cuộc tình mà có đủ level để đánh giá người khác qua vài lần gặp gỡ thì e bái phục bác thật, bác hơi nổ quá đấy ợ