1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm một nhân vật học lớp 11-lên lớp 12 của LHP biết 13 ngoại ngữ

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi Angelika, 15/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Trước tiên phải đính chính là bạn kp kô ở TQ, cho nên càng kô thể có chuyện chat tiếng Hoa. Ý Đông Hải của bạn kp là xa hơn nữa cơ, vượt qua cả Philippines. Riêng về tiếng Hoa thì bạn kp có thể nghe lõm bõm vài chữ, nhận ra 1 số mặt chữ, nhưng tóm lại là nó biết bạn kp chứ bạn kp kô quen nó.

Bạn kp cũng kô có ý định test anh bạn giỏi 13 thứ tiếng này làm gì, vì bạn kp hiểu rõ báo chí nhiều khi chả thể phân biệt được giữa thông thạo, giao tiếp, và biết là như thế nào. Ngay bản thân chữ biết cũng cực kỳ mơ hồ, biết đến đâu, sâu nông ra sao? Anyway, thông thạo theo bạn kp là phải có khả năng đọc/viết/nghe/nói như 1 người bản xứ [có học] chính cống (vì nhiều thằng bản xứ dốt thì tiếng còn dốt hơn cả bạn kp), còn giao tiếp là phải có khả năng nói hươu nói vượn mỗi chủ đề 1 ít với người khác. Bạn kp tự nhận mình còn xa lắm mới đạt được trình độ thông thạo, còn giao tiếp thì có nhiều chủ đề bạn kp cũng tịt.
    Tóm lại cái kiểu của báo chí VN thì bạn kp lạ gì, tung hê lên để viết bài kiếm tiền [chuyện vưỡn, ai chả thế bao giờ), lại tạo dịp cho các bác lãnh đạo bảo à dân VN ta hóa ra cũng chả dốt lắm, vẫn có thần đồng đấy chứ, lo gì nước ta kô giàu mạnh, blah..blah..blah..., Ôi banana cả buồng, đàn khỉ ăn chả hết!
  2. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

, và .
  3. Angelika

Bạn Lộc đã add tôi.
    Tôi chờ xem thế nào.
    Oaaa...buồn ngủ...Đi dọn dẹp nào...Thèm được...Hờ, mà thôi...Tham sân si...
  4. Angelika

Angie (25/02/2007 22:34:37): in which language(s) you would like us to chat?
    ha loc (02/03/2007 5:21:53): Chinese, English
    Vậy nà rõ nhé! Em ý chỉ nói 2 thứ tiếng thôi. Chứ như Angie ngày xưa võ vẽ học tiếng mà cũng vật vã chat bằng 5 thứ tiếng đó thôi. Cực một tí, nhưng xem ra cũng chat chit được từ 10ph đến 60ph cho mỗi chat sesion :P
    Thôi, để xem xem em ấy nói tiếng Anh đến đâu. Angie là Angie không nói được tiếng Hoa. Mà em ấy để tiếng Hoa lên trước tiếng Anh ấy chứ!
    Cũng tội em ấy, chả biết từ hồi báo đăng tới giờ, bao nhiêu đứa add nick vào...xỉa xói rồi. Angie là Angie chỉ muốn xem em ấy có cần giúp gì hay không thôi. Hic, mình ngày xưa vật vã mỗi một mình.
  5. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

E hèm....
    Angie (25/02/2007 22:34:37): Angie là Angie chỉ muốn xem em có cần giúp gì hay không thôi.
    ha loc (02/03/2007 5:21:53): Em là em chỉ muốn nổi tiếng thôi, Angie giúp em chứ?
    Angie (02/03/2007 22:34:37): Angie muốn nói đến language cơ
    ha loc (09/03/2007 5:21:53): À, để em coi google translator được rồi!
  6. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Em này nhất định k ló mặt ra để chat với Angie, dù Angie online suốt ngày.
    Còn vụ google translator thì Angie nghi lắm: Nếu em này mà biết có cái này thì liệu còn đi làm cái công trình tự điển ánh xạ 13 thứ tiếng của mình chi cho cực hông?
    Tự hỏi em này năm nay thi trường nào hen? Phải em này lớp 12 hông hen?
  7. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

Trước tiên, em xin đ.c cuối đầu chào các anh chị, he he, em cũng là 1 mem của trường LHP, hiện đang học lớp 12NT, tức là đã có thâm niên 2 năm học chung với bạn Lộc ở đây ấy ạ. Hix, em xin được trình bày như sau...
    Học chung với nó 2 năm, 1 hôm cả lớp em nghe như sét đánh bên tai khi thấy trên báo đăng liền 1 lúc mấy chục bài về thần đồng bít 13 thứ tiếng đang học ở lớp em, bàng hoàng quá, mới mấy tháng tr''c em còn dạy nó nói э,о папа э,о мама, nó còn khoái chí cười hô hố đi khoe khắp nơi, vậy mà hôm nay báo đăng nó có thể nói LƯU LOÁT tiếng NGA, ANH, HOA, PHÁP và nắm vững ngữ pháp của thêm 9 thứ tiếng khác. Tìm hiểu thì bít nó có cuốn từ điển gì đó mà nó bỏ công lên mạng ngồi CHÉP lại rồi đem đi khoe zới báo chí là nó bít 13 thứ tiếng. Ko tin lớp em thử nó thì mới bít nó chả bít cái khỉ khô gì hết. Cô giáo tiếng Nga của em hỏi thử nó 1 câu đơn giản nó cứ đứng nhe răng ra cười, hỏi câu nữa, vẫn cười!!! Đến gala tiếng Anh, lớp em đóng kịch, giao cho nó 1 vai phụ chỉ nói mỗi 1 câu mà nó nói hoài ko đ.c, ai cũng ngán ngẩm. Đến thi học kì 2 thì thần đồng lớp em lập hẳn 1 hattrick ngoạn mục: Toán 1điểm, Lí 1đ, Sinh 1đ, Văn 3,5 đ, Hóa 3,5 và môn tiếng Trung là cái môn bạn ấy tự nhận là giỏi nhất thì được 6đ trong khi lớp em cái đứa ko học hành gì cũng đc 9đ và được tuyển vô lớp đặc biệt dành cho hs có nguy cơ rớt tốt nghiệp. Nhưng em ko thể hiểu nổi sự thật sờ sờ ra đó mà sao thầy hiệu trưởng hiệu phó vẫn cứ hết lời tâng bốc nó, để dẫn tới hậu quả là 1 lần trường ĐH Đài Loan sang phỏng vấn hs tiếng Trung để cấp học bổng, thầy hiệu phó bỗng nhiên đứng lên đùng đùng giới thiệu thần đồng 13 thứ tiếng, haha ai ngờ gặp phải thứ dữ, mấy ông bà đó gộp lại cũng bít đ.c cỡ chục thứ tiếng, thế là test, kết quả là thầy hiệu phó bước ra khỏi phòng với bộ mặt như đeo bị vì cậu học trò cưng có bít cái gì đâu mà trả lời, mấy ng` đó cứ ngồi cười khẩy, hix, mình còn thấy nhục lây... nói tới đây chắc mọi ng` cũng hiểu bạn ấy thông minh đến cỡ nào, lẽ ra em cũng ko cần phải dẫn chứng nh` thế vì như chị Angelika cao thủ đây chỉ cần vài chiêu là nó lộ mặt ngay, nhưng cái em muốn nói tới ở đây là từ hôm lên báo nó ko thèm chơi với lớp em nữa, suốt ngày đi huênh hoang trong sân trường, gặp ai nó cũng xí xa xí xồ đủ thứ tiếng, làm mọi ng cứ tròn mắt. Qua lớp đặc biệt nó nói với cả trường là vì lớp em học ngu quá nên nó phải xin chuyển qua lớp khác (xin lỗi các anh chị... bà mẹ nó, ngu nói chuyện có khác, khinh ng` ta ngu trong khi mình lại phải vào lớp đặc biệt). Nhà nó phải nói là nghèo lắm, ba nó giữ xe trong trường nên dù điểm thi là điểm liệt nó vẫn đ.c tuyển vô lớp em (àh, nói với bạn gì đó là lớp mình muốn vô vẫn phải thi tuyển nhé, thi chung đề với lớp chuyên Anh nhưng lấy điểm thấp hơn chuyên Anh, lớp mình vẫn hưởng tiêu chuẩn của lớp chuyên bạn nhé, trừ bạn Lộc là dự bị thôi). Lớp em thấy bạn nghèo nên hết lòng giúp đỡ, nó ko phải đóng tiền quỹ hay bất cứ thứ tiền gì, cuối năm lớp còn góp cho nó hơn 700 ngàn để đi chơi Đà Lạt với lớp (lớp em chỉ có 18 đứa thôi đó), vậy mà mới hôm bữa đi thi nó nhờ mấy đứa lớp em chở về, dĩ nhiên là ko ai thèm giúp vì nó ăn cháo đá bát thế mà (mà nó dám mở miệng nhờ cũng hay, gặp em thì em trốn cho kĩ rồi) thế là tr?Tc mặt mọi ng` nó bước ra ngoắc taxi đi về 1 mình, hix, nghĩ mà thương cho mẹ nó, bán từng thùng nước đá để nuôi một thằng con trai có nguy cơ ko thể đậu tốt nghiệp lại còn mắc căn bệnh ảo tưởng, ko bít rồi tương lai nó sẽ đi về đâu. Em xin hết ạh
  8. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

, và . Đã nghe thêm một nhân chứng!
  9. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

nghe em này nói mà như sét đánh ngang tai, bàng hoàng rụng rời vì như thế thì ...nhục cho LHP mình quá, hic Y____Y Ko thể tin nổi lại có những con người thuộc thế hệ hậu 8X lại có cái tính cách kì cục như thế Y____Y
    Chị Angie mà lên đây coi chắc cũng hết hồn, chẹp. Mặc dù bà ấy thì cũng đã biết trước rồi, khỏi cần test :D
    Em ơi em có nói quá ko vậy? chẹp Y_____Y
    Ủa mà sao em học lớp 12 mà...đã có gia đình rùi vậy :D Thông cảm chị hơi tò mò nên nghía qua profile của em tí :D
  10. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

hihi em ơi, viết CÚI cho nó đơn giản + nhanh đi em, viết CUỐI mần chi vậy :D chị chỉ xài mấy từ @ khi mà nó ngắn hơn thôi hihi :D