1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm một nhân vật học lớp 11-lên lớp 12 của LHP biết 13 ngoại ngữ

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi Angelika, 15/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

He he, ko shock lắm, ngay từ đầu nhìn anh chnàg đó em cũng có cảm giác gì rồi. Không ngờ lại thế.
  2. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

em ơi cho chị hỏi 1 xíu về mấy chỗ bôi vàng vàng nha:
    Vàng 1: cô giáo tiếng nga lớp em là cô Ái Ưu phải ko? chủ nhiệm chị năm 11 hihi Để lúc nào rảnh chị gọi đt chia sẻ với cô tí mà
    Vàng 2: trường mình có cái cơ chế ưu đãi thế đối với người giữ xe à? @___@ ôi, thời thế đảo điên hic Y____Y
    Vàng 3: nghe kể thì chị biết nhà nó rồi, biết ba nó, biết má nó luôn Ngày xưa lớp chị học thể dục ở sân Lam Sơn toàn mua nước đá ở đó, có mấy lần xin nước rửa tay cũng có nhìn thấy nó
    Thế nhà nó ở sân Lam Sơn thì đi thi xong nó chui đường hầm sau dãy thí nghiệm mà về chứ kêu taxi mần chi, đi bộ có mấy bước mà nhể?
    Em thông cảm, thông tin bây giờ đảo điên, thật giả lẫn lộn, miệng lưỡi người đời cũng kinh khủng lắm, chị rành lắm rồi nên khi tiếp nhận bất cứ thông tin gì chị cũng có cảm giác nghi ngờ, phải check lại, hic.
    Thông cảm cho tuổi già đa nghi đi em
  3. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

1. Dạ, cô Ái Ưu đó chị, chị gọi bít đâu lại được tranh luận sôi nổi với cô về vấn đề này, cô có vẻ cũng bức xúc lắm đấy
    2. Cái đó là mọi ng` nói thế, vì nó thi 2/20 đ Toán mà vẫn đ.c nhận, trường mình vẫn có chế độ ưu tiên cho công nhân viên của trường mà, nhưng bây h cải tổ thì hết rồi
    3. Đây là thi lấy bằng quốc tế tiếng Trung, ko phải thi ở trường chị ạh
    Hmmm, còn gì nữa ko hen, àh, nick này em tạo để mua hàng bên mua rẻ nên profile ghi lăng nhăng lít nhít cho xong í mà, ko ngờ chị thắc mắc kĩ thế, đây là lần đầu em tham gia diễn đàn, tại em thấy mọi ng` cứ thắc mắc, em bít rõ thì em nói thôi, chứ ko có ý đụng chạm ai cả, ngay cả bạn Lộc có vào đây đọc em cũng chẳng sợ, ko tin thì mọi ng` cứ đến hỏi lớp em, bảo đảm ko đứa nào nó nói khác em đâu, à với lại em ko tài ko giỏi cũng ko phải thần đồng ngôn ngữ nên thỉnh thoảng vẫn viết sai chính tả chị ạh, hix, chị đừng bắt bẻ tội nghiệp em.
  4. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

Nếu o_o_ilu có thời gian rảnh thì cứ ghé qua box chơi cho vui! Box LHP luôn mở cửa giao lưu theo đúng tinh thần WTO !!
    Được Free_Wing sửa chữa / chuyển vào 23:18 ngày 29/04/2007
  5. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

hihi, dạ, bao h thi ĐH xong em sẽ chăm lên đây 8 với các anh các chị, bít ttvn lâu rồi mà hôm nay em mới bít dân LHP mình cũng sắm nhà ở đây đó
  6. than_lan_kon

than_lan_kon Thành viên mới

o_o_ilu tên gì zạ?
    Nói thử xem tui có bít bồ ko?
  7. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

tớ tên Linh, chắc là bít rồi, vì lớp NT năm nay còn lại có 10 đứa
  8. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Umh, nói chung thì chị ko ưa loại thông tin theo kiểu "mọi người nói thế" ( bệnh dị ứng của chị đấy , vì chị cũng nhiều lần là nạn nhân của cái kiểu "mọi người nói thế" nên chị hơi bị thông cảm cho thằng ku Lộc đó, hihi )
    Cám ơn em đã chia sẻ nhiều thông tin về Lộc
    Giá mà em ấy có thể biết đc mọi người nói gì về mình thì rất tốt. Chị nghĩ là bạn bè thì các em nên góp ý thẳng thắn chân thành cho bạn, chứ đừng xa lánh bạn tội nghiệp, cũng là để tạo cho bạn 1 cơ hội bày tỏ mình với mọi người, biết đâu trong sự tình có nhiều uẩn khúc.
    Về phía chị thì chị vẫn tin là trong sự việc rùm beng này người có lỗi chính là báo chí và những người lớn xung quanh em ấy, chứ ko hoàn toàn là ở em ấy. Một mình em ấy thì ko thể làm cho các nhà báo nào xúm vào viết bài đc.
    Việc em ấy học kém đó là điều đáng xấu hổ. Theo em kể thì bạn Lộc đã ko cảm thấy xấu hổ mà còn quay ra bảo cả lớp em "ngu" gì gì đó là điều khó có thể chấp nhận. Chị vẫn ko tin là 1 học sinh LHP lại có thể ấu trĩ đến thế. Dù bản thân mình có giỏi thật thì cũng ko thể khinh thường và chê bai người khác như vậy, huống chi...
    Chị rất thông cảm với nỗi bức xúc của tụi em. Nhưng mà nên bao dung 1 chút, em à...
    Umh, còn thì về profile của em, cũng như chuyện em viết sai chính tả hay ko thì chị cũng ko bắt bẻ gì đâu, đừng trầm trọng hoá sự việc như vậy. Chị chỉ nhắc nhở 1 chút, coi như là gây ấn tượng để làm quen với em thôi
    Chào mừng em đến với box LHP. Em là người nhà, đừng câu nệ gì cả, có gì vui buồn bức xúc cứ post lên đây ha
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Hehe... sau khi đọc bài của bạn ô mai ô liu gì đó thì bạn kp cảm thấy rất mừng vì đã kô tốn công đi tìm hiểu sâu xa như bạn Angie.
    À, mà lớp NT là lớp gì vậy? Nga-Trung à? Học 1 thứ tiếng đã đủ chết rồi, chẳng lẽ phải học 1 lúc 2 thứ sao trời?
  10. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

À, NT là Nga-Trung, nghe vài lần LK hay TLK có nhắc đến.
    Đó là "ưu điểm" của người Việt mình Kp ạ, cái gì cũng biết cả! Nhớ ngày xưa đọc truyện Mít Đặc của Liên Xô có nhân vật tên là Biết Tuốt, một pho tự điển sống ốm o, cận thị và luôn mặc một áo khoác đen, nhớ đến chợt buồn cười! Buồn cười là tại sao người mình cái gì cũng "biết" và "muốn biết" mà sao kinh tế cứ ở mãi nhóm cuối của thế giới. Sao vậy nhỉ?