1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tim nguoi gop von.

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dragon2783, 10/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JoannaFalconer

JoannaFalconer Thành viên mới

Nếu ở TPHCM thì JF mong mọi người sẽ có 1 buổi họp mặt để biết rõ hơn,hoặc hẹn nhau online cũng được.Xin chọn chủ nhật ấy.Hiện tại mỗi người 1 ý sẽ không đi đến đâu đâu.
    Nếu được xin 1 chân hợp tác.Vốn đây không có nhiều nhưng ý tưởng cho 1 fast food restaurant thì đã hình thành từ bé cơ!
  2. smkt

smkt Thành viên mới

Mình hiểu những người có ý tưởng sáng tạo của riêng bản thân thì không muốn có sự tác động bên ngoài vì sợ bị ràng buộc ảnh hưởng. Thực ra đó cũng là suy nghĩ của mình. Mình không biết kết quả việc huy động góp vốn của bạn đến đâu nhưng việc đầu tiên chắc chắn mình có thể giúp bạn là việc tiến hành làm thủ tục thành lập Cty vì đây cũng chính là 1 phần công việc mình đang làm. Nếu bạn có ý định thành lập thì có thể liên lạc với mình, mình sẽ tư vấn giúp bạn phần việc này.
    Mình thấy bạn vẫn vừa có thể thành lập Cty vừa huy động vốn được vì mọi thủ tục thay đổi về thành viên vốn góp trong đăng ký kinh doanh rất đơn giản, nếu bạn thành lập Cty đồng thời với việc huy động vốn thì khi có đủ đk tài chính cũng là lúc bạn có thể vào cuộc ngay vì thời gian thành lập đầy đủ các thủ tục pháp nhân mất khoảng 1 tháng. Bạn thử nghiên cứu nhé.