1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm người - Tìm việc

Chủ đề trong 'Canada' bởi baufamily, 29/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baufamily

baufamily Thành viên mới

Tìm người - Tìm việc

Bầu có bằng cử nhân về Quản trị Kinh doanh du lịch khách sạn. IELTS chưa thi những khả năng >5.5. Có bác nào giúp đỡ kiếm hộ Bầu cái Job Offer để Bầu làm thủ tục định cư với ạ?
    Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
  2. nhaquecanthan

nhaquecanthan Thành viên mới

Chuyện này phải nói là quá khó , dân bản xư'' ở đây còn thất nghiệp đầy nên để kiếm một job offer khi bạn là người ngoại quốc thì bạn phải có một điểm gì thật xuất sắc . Còn để làm thủ tục định cư thì đa số mọi người đều làm được khi không có job offer .
  3. chibeo1103

chibeo1103 Thành viên mới

Anh Nhaquecanthan có kinh nghiệm gì trong việc apply visa skilled worker thì chia sẻ với bọn em với. Em cũng apply theo diện này nhưng không có job offer. Em đã có 4 năm kinh nghiệm làm việc và tốt nghiệp ngành tài chính, hiện giờ đang làm kế toán. Tiếng anh của em ok, em sẽ cố gắng thi từ 6.5 đến 7
  4. etohutman

etohutman Thành viên mới

Cái này cũng khó thật, chỉ có nhờ ai giới thiệu là có công ty nào đang tuyển rồi nộp đơn thôi, mới cả bạn đang ở Canada hay ở VN?
  5. hrreading

hrreading Thành viên mới

Bạn lên đây mà tìm hiểu : www.newhorizon.vn chổ này làm Job offer đó. Mình làm JO rồi và đã nộp hồ sơ sang Singapore.
    Good luck.
  6. nhaquecanthan

Các bạn nên lưu ý : nếu có người quen tin tưởng làm hộ Job Offer thì là một nhẽ, còn làm qua mấy đám dịch vụ này rất nguy hiểm, đa số toàn JO dỏm, đến lúc nhỡ bị phát hiện ra thì hồ sơ của bạn sẽ bị từ chối vĩnh viễn.
  7. hrreading

hrreading Thành viên mới

Mình có email cho bên di trú Singapore thì họ confìrm với mình mà sao mà dỏm được ? Giấy của chính phủ đang còn đó mà ?
  8. nhaquecanthan

Giấy của chính phủ nào ? Giấy gì ? Chính phủ Canada mời bạn qua làm việc cho họ à ? hô hô hô Hay là bạn email qua văn phòng Immigration Canada bên Sing rồi người ta confirm là bạn đã nộp hồ sơ rồi và cho cái số file ? Thế trong cái hồ sơ đó tụi dịch vụ nó nhét những giấy tờ gì bạn có biết không ? Bạn đã nhìn thấy cái JO nó mồm ngang mũi dọc như thế nào chưa ? Đấy là chưa kể JO mua bằng tiền, đến khi họ phỏng vấn bạn hay khi họ check lại mới lòi đuôi ra thì hết nước đỡ .
  9. hrreading

hrreading Thành viên mới

Hiện tại mình đã có giấy Arranged Employment của Bộ Nhân Lực Canada, mình có email cho Bộ Nhân Lực và cả Di trú Singapore thì họ xac nhận thông tin của số hồ sơ trên giấy Arranged Employment Opinion có tên của minh và công ty tuyển dụng ở Canada.
    Để chắc ăn mình sẽ phone cho công ty ở Canada thêm.
  10. aivoges

aivoges Thành viên quen thuộc

Bạn hrreading sang đó làm nghề gì? Môt công ty Canada không biết bạn là ai, không phỏng vấn mà nhận bạn vào làm việc thì tôi chưa thấy bao giờ. Dân Can có bằng cấp ở đây còn thất nghiệp đầy đường. Hay bạn vào đây để quảng cáo cho cty kia?