1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm partners cho kế hoạch nhỏ đây! Sắp Tết rồi ...(kế hoạch Bính Tuất trang 12)

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi 6hsangHN, 21/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Phải đó, tụ tập một buổi đi nói cho dễ. Tớ cũng định viết plan ra rồi nhưng thấy các ý kiến có vẻ còn nhiều và chưa thống nhất được.
    Từ thứ 3 tuần sau tớ có thể thu xếp đi buổi nào cũng được, nhưng tốt nhất là buổi tối, vì buổi tối thường tớ chả học được gì . He he đùa thôi, sợ buổi tối thì viết lách đọc plan không đủ ánh sáng, quán nào cũng mờ mờ .
    Tối thứ 6 tuần sau được không bà con, 8h00, tại đâu cũng được sáng sủa một tí, cái này thì tớ chịu vì chả đi đâu bao giờ.
    Những bạn kkhông ở HN xin hoan nghênh và cảm ơn vì đóng góp ý kiến. Chi tiết vụ offline (nếu thành) tớ hứa sẽ về tóm tắt lại.
    Nhân tiện Yahoo ID của tớ là pinkie_ahn
    Được 6HSANGHN sửa chữa / chuyển vào 10:07 ngày 27/11/2004
  2. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Vậy đó, chả có ai cả ...
    (đi giật lùi rồi, mà ở đây cũng chả thấy cái smiley nào đi tiến mới lạ chứ ... )
  3. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Vậy đó, chả có ai cả ...
    (đi giật lùi rồi, mà ở đây cũng chả thấy cái smiley nào đi tiến mới lạ chứ ... )
  4. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Bình tĩnh đã nào bạn Sáu, chúng ta hãy thử điểm danh một số bạn bè trong box Môi Trường này xem ai có khả năng tham gia nhé:
    Tứ đại mĩ nhân:
    1. Siêu Oshin: một người có lòng nhiệt huyết lớn, nhưng tiếc rằng đang ở phương xa
    2. Na mập: cũng chung cảnh ngộ với Oshin
    3. Rinvic: rất hăng hái tham gia, nhưng lại không có mặt ở HN
    4. Thu Lan: tất nhiên là nếu rủ được thêm nhân vật này nữa thì coi như là có được 2 người (Go_player). Tiếc rằng hiện tại cũng không có mặt ở HN nốt !
    Tứ đại anh hùng:
    1. Đại ca NTA: đang mải dùi mài kinh sử, hiện đang cư trú tại phương Nam ấm áp
    2. Ếch: đồng chí này được cái hay là yêu tiền một cách thật thà, nhưng cũng không có ở HN
    3. Longtoo: chuyên cung cấp thiết bị môi trường, nên cũng không ham hoạt động tình nguyện miễn phí lắm
    4. Ngthhuan: một trong số 4 mod của box này, nhưng anh có vẻ cũng đang bận rộn, nhất là vào dịp Tết
    Ngoài ra có thể kể thêm một số vị nữa như: Need_a_place, mod ẩn mặt nineteen, cao thủ lupo, Cường Quốc, Hoài Long, Gent, coberti, tomoe, tus... song xem ra cũng không mấy hào hứng. Có lẽ chúng ta nên thảo luận thêm một chút trước khi tổ chức gặp mặt một cái nhỉ?
  5. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Bình tĩnh đã nào bạn Sáu, chúng ta hãy thử điểm danh một số bạn bè trong box Môi Trường này xem ai có khả năng tham gia nhé:
    Tứ đại mĩ nhân:
    1. Siêu Oshin: một người có lòng nhiệt huyết lớn, nhưng tiếc rằng đang ở phương xa
    2. Na mập: cũng chung cảnh ngộ với Oshin
    3. Rinvic: rất hăng hái tham gia, nhưng lại không có mặt ở HN
    4. Thu Lan: tất nhiên là nếu rủ được thêm nhân vật này nữa thì coi như là có được 2 người (Go_player). Tiếc rằng hiện tại cũng không có mặt ở HN nốt !
    Tứ đại anh hùng:
    1. Đại ca NTA: đang mải dùi mài kinh sử, hiện đang cư trú tại phương Nam ấm áp
    2. Ếch: đồng chí này được cái hay là yêu tiền một cách thật thà, nhưng cũng không có ở HN
    3. Longtoo: chuyên cung cấp thiết bị môi trường, nên cũng không ham hoạt động tình nguyện miễn phí lắm
    4. Ngthhuan: một trong số 4 mod của box này, nhưng anh có vẻ cũng đang bận rộn, nhất là vào dịp Tết
    Ngoài ra có thể kể thêm một số vị nữa như: Need_a_place, mod ẩn mặt nineteen, cao thủ lupo, Cường Quốc, Hoài Long, Gent, coberti, tomoe, tus... song xem ra cũng không mấy hào hứng. Có lẽ chúng ta nên thảo luận thêm một chút trước khi tổ chức gặp mặt một cái nhỉ?
  6. corbetti

corbetti Thành viên mới

chào 6hsangHN,
    "bằng chứng ngoại phạm" tớ đã nêu ở trên.
    Tớ cũng muốn viết thêm là khi viết bài tham gia vào chủ đề này, khi viết (bài trên) tớ đã nghĩ tới việc là nếu mình ko làm mà chỉ nói mồm thì sẽ có người kêu nhưng tớ muốn cảm ơn một ý tưởng hay và ủng hộ nó và vì vậy đã viết. Thật tiếc là đã ko có ai tới chỗ hẹn cùng bạn.
    Tớ nghĩ là ko có nhiều người biết đến chủ đề này. Bạn có thể nhờ mod. nvl chuyển sang các box khác (ví dụ Public Hanoi, Hanoi, Cuộc sống...), mỗi box xin cho tồn tại hai ngày thì chắc sẽ tìm được nhiều người có cùng chí hướng hơn.
    Nếu ko thực hiện được thì chúng ta tự răn mình vậy. Ko bỏ rác ra đường, đâu cứ phải là ngày Tết. Qua cách sống của ta, ta có thể tác động tới người xung quanh. Ko phải cứ thấy người ta xả rác được thì ta xả được.
    Chúc vui,
    TB: ***** & cho suy nghĩ tích cực của bạn.
  7. corbetti

corbetti Thành viên mới

chào 6hsangHN,
    "bằng chứng ngoại phạm" tớ đã nêu ở trên.
    Tớ cũng muốn viết thêm là khi viết bài tham gia vào chủ đề này, khi viết (bài trên) tớ đã nghĩ tới việc là nếu mình ko làm mà chỉ nói mồm thì sẽ có người kêu nhưng tớ muốn cảm ơn một ý tưởng hay và ủng hộ nó và vì vậy đã viết. Thật tiếc là đã ko có ai tới chỗ hẹn cùng bạn.
    Tớ nghĩ là ko có nhiều người biết đến chủ đề này. Bạn có thể nhờ mod. nvl chuyển sang các box khác (ví dụ Public Hanoi, Hanoi, Cuộc sống...), mỗi box xin cho tồn tại hai ngày thì chắc sẽ tìm được nhiều người có cùng chí hướng hơn.
    Nếu ko thực hiện được thì chúng ta tự răn mình vậy. Ko bỏ rác ra đường, đâu cứ phải là ngày Tết. Qua cách sống của ta, ta có thể tác động tới người xung quanh. Ko phải cứ thấy người ta xả rác được thì ta xả được.
    Chúc vui,
    TB: ***** & cho suy nghĩ tích cực của bạn.
  8. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Uh tớ cũng nghĩ vậy, nên vừa đi spam 2 box rồi. Tớ nghĩ các mod ở ttvnol chắc không quan liêu đến mức xoá topic của tớ đi đâu, tại thực ra cái này post được ở nhiều chỗ đều hợp lý. Có điều, tháng 12 này tớ thi ...
  9. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Uh tớ cũng nghĩ vậy, nên vừa đi spam 2 box rồi. Tớ nghĩ các mod ở ttvnol chắc không quan liêu đến mức xoá topic của tớ đi đâu, tại thực ra cái này post được ở nhiều chỗ đều hợp lý. Có điều, tháng 12 này tớ thi ...
  10. yony

yony Thành viên mới

Ôi ủng hộ bạn 6 nhiệt liệt, tớ sẽ có mặt ở Hn vào đúng dịp Tết, có gì cứ alo tớ. Tớ rất khoái cách suy nghĩ của bạn : cách sống nghĩ đến môi trường và xã hội và cách lập kế hoạch. Vạn sự khởi đầu nan mà, dần dần bàn bạc sẽ tìm ra cách thôi.
    Tớ nghĩ về nhân lực thì chắc là phải động viên người quen thôi, gì chứ tớ có 1 đội bạn là dân môi trường, sẽ hô hào chúng nó . Ko khó lắm. Cái chính là tổ chức thế nào cho hợp pháp và hiệu quả. Cái này thì tớ chịu vì ko có kinh nghiệm, nhưng tớ nghĩ chắc là phải có 1 tổ chức đứng ra, kiểu như là thu về 1 mối ý. Có 1 trang web của dân Khoa học Trái đất, có tổ chức phết, để tớ thử hỏi bên đó xem có hợp tác đc ko.
    http://vngg.topvn.com/news/
    Tớ cũng có 1 đống kế hoạch đang nghĩ :
    - ngày đi bộ hoặc đi xe đạp (mỗi tội nc mình đông quá, tổ chức cái này khéo tắc đường cả ngày)
    - tiết kiệm nước sinh hoạt
    - phân loai rác sinh hoạt
    Thực ra những chuyện này ở các nc pt họ tuyên truyền tốt lắm, ý thức của ng dân cao sẵn nữa nên áp dụng dễ. Còn ở nc mình thì phải dần dần mới có cách nghĩ hướng về mt, nên tớ cứ nghĩ nếu bắt đầu sớm thì sẽ có kết quả sớm. Tuy nhiên trc mắt, nên tập trung vào kế hoạch nhỏ của bạn 6 trước đã nhỉ .
    Hẹn úp-đết tin sau nhé,