1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tìm partners cho kế hoạch nhỏ (phần 2) TẠI TP HỒ CHÍ MINH (Tết Bính Tuất trang 8)

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi rinvic, 11/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rinvic

rinvic Thành viên mới

Thông báo
    Nếu bạn đã gửi email qua Tet.sach.khong.rac@gmail.com, ban se co email tra loi trong vong 12 tieng. Nếu vi ly do ky thuat chưa nhận được email trả lời, và bạn vẫn không đổi ý, van tiếp tục cùng chúng tôi, xin vui lòng gửi 1 thông báo đến lại Tet.sach.khong.rac@gmail.com hoặc rin1008@yahoo.com

Tin nóng,
    Sắp có địa điểm hoạt động (trong va ngoai troi) cho cong tac chuan bi và sắp có buổi offline đầu tiên của box Môi trường trong TP HCM.
    Vẫn chờ tin về việc thông tin trên mặt báo, xin dành trọn niềm tin vào các anh chị có kinh nghiệm hơn.
    Tài trợ đang chờ kết quả quyết định chính thức .....
    Theo một các anh chị hoạt động trong công tác xã hội, nên xin phép nếu muốn "dán", cụ thể là Phường, và cơ quan khu vực. Còn nến đội tình nguyện cầm bảng, hỗ trợ giữ gìn TP sạch, thì .... có lẽ không sao.
    bye 4 now
  2. cactusfl

cactusfl Thành viên mới

Thân chào bạn ! Đầu tiên mình rất ủng hộ ý tưởng này của bạn ! Vì nó là nỗi bức xúc chung của nhiều người tuy chưa được cùng lên tiếng nói.
    Vì mới tham gia nên mình không có theo dõi tường tận những trưng cầu ý kiến của mọi người .
    Sau đây là những suy nghĩ của mình .
    Nếu chúng ta chưa có bất cứ nguồn tài trợ hay ủng hộ nào thì mỗi cá nhân , từng nhóm nhỏ vẫn có thể làm được việc này . Vì lợi ích là của chung không của riêng ai và chúng ta tuân thủ theo đúng luật ....
    Cái tuyên truyền như các bạn chỉ là 1 việc làm nhất thời và vẫn chưa đánh sâu vào cái nhận thức của người Việt chúng ta ( nói chung ) và chính thanh niên chúng ta ( nói riêng )
    Đi dạo phố, đến những nơi công cộng các bạn vẫn thấy nhan nhãn những người thanh niên như chúng ta, trong những bộ quần áo lịch sự nhưng cầm gì là ném đó ....
    Tuyên truyền 1 lẽ , nhưng nếu được nhắc nhở đến sẽ hay hơn đó .
    Thời gian trước tết này , nếu chúng ta tuyên truyền trước vẫn hay hơn để ngay đêm giao thừa ...Ngay chính thời điểm này , các bạn có thể phát ****, gửi mail....đưa những thông tin Thành Phố Sạch Xanh , Văn Minh , v.v...( do chúng ta tự thiết kế ) đến từng trường học, lớp học, từng cơ quan ....và bất cứ ngôi nhà nào ....Từng cá thể ý thức, 1 gia đình ý thức, cộng đồng nhỏ ý thức mới có 1 XH ý thức ....Quan trọng là những người ý thức nhắc nhở những người thiếu ý thức ....
    Mình thấy sẽ hiệu quả hơn đó .....
    Mình cũng xin tham gia cùng hoạt động các bạn ( nhưng trong khả năng có thể ). Liên lạc lại cho mình nhé .
    thân chào các bạn
  3. cactusfl

cactusfl Thành viên mới

Thân chào bạn ! Đầu tiên mình rất ủng hộ ý tưởng này của bạn ! Vì nó là nỗi bức xúc chung của nhiều người tuy chưa được cùng lên tiếng nói.
    Vì mới tham gia nên mình không có theo dõi tường tận những trưng cầu ý kiến của mọi người .
    Sau đây là những suy nghĩ của mình .
    Nếu chúng ta chưa có bất cứ nguồn tài trợ hay ủng hộ nào thì mỗi cá nhân , từng nhóm nhỏ vẫn có thể làm được việc này . Vì lợi ích là của chung không của riêng ai và chúng ta tuân thủ theo đúng luật ....
    Cái tuyên truyền như các bạn chỉ là 1 việc làm nhất thời và vẫn chưa đánh sâu vào cái nhận thức của người Việt chúng ta ( nói chung ) và chính thanh niên chúng ta ( nói riêng )
    Đi dạo phố, đến những nơi công cộng các bạn vẫn thấy nhan nhãn những người thanh niên như chúng ta, trong những bộ quần áo lịch sự nhưng cầm gì là ném đó ....
    Tuyên truyền 1 lẽ , nhưng nếu được nhắc nhở đến sẽ hay hơn đó .
    Thời gian trước tết này , nếu chúng ta tuyên truyền trước vẫn hay hơn để ngay đêm giao thừa ...Ngay chính thời điểm này , các bạn có thể phát ****, gửi mail....đưa những thông tin Thành Phố Sạch Xanh , Văn Minh , v.v...( do chúng ta tự thiết kế ) đến từng trường học, lớp học, từng cơ quan ....và bất cứ ngôi nhà nào ....Từng cá thể ý thức, 1 gia đình ý thức, cộng đồng nhỏ ý thức mới có 1 XH ý thức ....Quan trọng là những người ý thức nhắc nhở những người thiếu ý thức ....
    Mình thấy sẽ hiệu quả hơn đó .....
    Mình cũng xin tham gia cùng hoạt động các bạn ( nhưng trong khả năng có thể ). Liên lạc lại cho mình nhé .
    thân chào các bạn
  4. rinvic

rinvic Thành viên mới

Chào mừng bạn đến với chien dich! ban gửi mail đến tet.sach.khong.rac@gmail.com nhé.
    Vì chưa có tài trợ nên cũng hơi đau đầu, mình đang quyên góp dần dần, trang trải phần nào. Bạn đồng trang lứa, đồng nghiệp, và cả xếp cũng ''tự nguyện đóng góp'', làm mình cũng được an ủi rất nhiều. Mặc dù mục đích sẽ có 1 nhà tài trợ cho nó ... lại là "có tổ chức"
    Đúng là chỉ nhất thời, nếu ta làm được sẽ đánh tiếng lớn, đó là điều mong mỏi của chiến dịch.
    Đến từng nhà, liệu đi bao nhiêu cho đủ . Làm một chuyến, mọi người truyền tai, bàn luận ,........ phản ứng dây chuyền ........
  5. rinvic

rinvic Thành viên mới

Chào mừng bạn đến với chien dich! ban gửi mail đến tet.sach.khong.rac@gmail.com nhé.
    Vì chưa có tài trợ nên cũng hơi đau đầu, mình đang quyên góp dần dần, trang trải phần nào. Bạn đồng trang lứa, đồng nghiệp, và cả xếp cũng ''tự nguyện đóng góp'', làm mình cũng được an ủi rất nhiều. Mặc dù mục đích sẽ có 1 nhà tài trợ cho nó ... lại là "có tổ chức"
    Đúng là chỉ nhất thời, nếu ta làm được sẽ đánh tiếng lớn, đó là điều mong mỏi của chiến dịch.
    Đến từng nhà, liệu đi bao nhiêu cho đủ . Làm một chuyến, mọi người truyền tai, bàn luận ,........ phản ứng dây chuyền ........
  6. rinvic

rinvic Thành viên mới

Tin quan trọng:
    Dùng gmail bấy nay tiện lợi vì có phần take notes, ai làm việc gì, ở đâu.
    Mới có tin gmail không ổn định, bị gửi vào bulk mail, và yahoo không gửi cho gmail được.
    Tet sach khogn rac vẫn nhận email từ các bạn, các bạn chịu khó kiểm tra trong bulk mail luôn nhé,
    Thân ái,
    Rinvic
    Được rinvic sửa chữa / chuyển vào 20:03 ngày 14/01/2005
  7. rinvic

rinvic Thành viên mới

Tin quan trọng:
    Dùng gmail bấy nay tiện lợi vì có phần take notes, ai làm việc gì, ở đâu.
    Mới có tin gmail không ổn định, bị gửi vào bulk mail, và yahoo không gửi cho gmail được.
    Tet sach khogn rac vẫn nhận email từ các bạn, các bạn chịu khó kiểm tra trong bulk mail luôn nhé,
    Thân ái,
    Rinvic
  8. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Chào các bạn trong Nam,
    Là người khởi động cho chiến dịch tại HN, mình xin được nói thêm một chút ở đây.
    Việc tuyên truyền từ trước đến giờ không phải là không có. Nhưng một là chưa hiệu quả, hai là không có ai phạt hay giám sát chuyện vi phạm. Đó chính là lý do vì sao chúng ta tiến hành chiến dịch này!
    Có thể hiểu chiến dịch là một sự đảm bảo cho việc chúng ta đi tuyên truyền không trở thành vô ích.
    Tất nhiên khi làm việc này, chúng ta ai cũng muốn tính một cái gì đó sâu và rộng, nhưng vì thời gian chuẩn bị có hạn, nên ta nên tập trung vào mục tiêu "trước mắt và không có tính lâu dài" là một đêm Giao thừa thật sạch, từ đó hy vọng một cái Tết sạch trước khi tính tới cái gì đó xa xôi.
    (Ghét nhất là chờ với đợi, tạt qua post bài một tí )
  9. 6hsangHN

6hsangHN Thành viên mới

Chào các bạn trong Nam,
    Là người khởi động cho chiến dịch tại HN, mình xin được nói thêm một chút ở đây.
    Việc tuyên truyền từ trước đến giờ không phải là không có. Nhưng một là chưa hiệu quả, hai là không có ai phạt hay giám sát chuyện vi phạm. Đó chính là lý do vì sao chúng ta tiến hành chiến dịch này!
    Có thể hiểu chiến dịch là một sự đảm bảo cho việc chúng ta đi tuyên truyền không trở thành vô ích.
    Tất nhiên khi làm việc này, chúng ta ai cũng muốn tính một cái gì đó sâu và rộng, nhưng vì thời gian chuẩn bị có hạn, nên ta nên tập trung vào mục tiêu "trước mắt và không có tính lâu dài" là một đêm Giao thừa thật sạch, từ đó hy vọng một cái Tết sạch trước khi tính tới cái gì đó xa xôi.
    (Ghét nhất là chờ với đợi, tạt qua post bài một tí )
  10. rinvic

rinvic Thành viên mới

Tin cập nhật

1. Tớ dự dịnh sẽ gọi nhóm chúng ta là Nhóm thanh niên Yêu Môi Trừong, để khi đến hỏi Thành Đoàn chúgn ta đã là 1 tổ chức nhỏ, có mục đích chí hứong. Các bạn thấy thế nào?
    Hy vọng sẽ đựoc là, Nhóm TN Yêu Môi trừong hoạt động dưới sự giám sát của Thành Đoàn, Chìến dịch này là hoạt động đầu tiên của nhóm, chúng ta không hẳn chỉ là nhóm "TN tự phát"... sao tớ ghét cái từ này, thế mà mẹ tớ cứ hăm he tớ mãi, các anh chị cũng nhấn mạnh, "em ơi, coi chừng bị bắt"
    2. Thiết kế bản poster
    Các bạn đã đăng ký tham gia phần làm poster cùng chiến dịch, xin gửi mẫu ý tửong thiết kế qua TTVNOL, hợac qua email chiến dịch. Mình đã gửi bản 1 đến các thành viên phụ trách công tác tuyên truyền tại các trừong. Mẫu này đựoc thiết kế với ý tửong, và góp ý của nhiều bạn tham gia trực tiếp và gián tiếp (6hsang, yony, thiennhien, rinvic, love2dance, lupo, ..... và nhiều bạn khác nữa)
    Vì thời gian có hạn, và vì mục đích giúp tiện lợi, nhóm TP HCM cũng sẽ thiết kế qua vi tính và việc in ấn sẽ đựoc thực hiện dứoi sự giúp đỡ của Mod, và 1 đơn vị khác (chỉ trong trừong hợp ta phải hoàn thành sớm)
    3. Yeu cầu poster: giữ đúng tinh thần và ý tửong chiến dịch, đồng nhất các bản poster.
    - khổ A4
    - khổ A2
    - lời cám ơn dán tại thùng rác
    sao post hình lên mà không đựoc, 600K thôi mà
    Được rinvic sửa chữa / chuyển vào 08:47 ngày 16/01/2005